vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 17-08-2012, 19:32
minwow minwow is offline
Member

Vấn đề về pin của dell vostro 3560

Tình hình là em mới sắm con dell vostro này vào ngày hôm qua, em hoàn toàn mãn nguyện vs em này sau 1 ngày test thử. Từ hình thức, chất lượng, đến cấu hình, độ mát...
Tuy nhiên e thấy mọi người bảo pin con này đã dc cải thiện do vs các dòng dell đời trước về tiết kiệm pin, nhưng em thấy pin k dc trâu lắm thì phải, chỉ dc ở múc normal mà thui. Em lướt web, treo máy kéo torrent mà pin cũng chỉ trụ dc 2h30. Còn để yên mà ngồi cày game nặng như Callofduty hay DarkSider thì cứ gọi là pin tụt như marathon. Em thấy mọi người ca ngợi độ trâu pin này dữ lắm, có bác còn review bảo laptop này lướt web max pin dc 4h30 nên em cũng hơi shock khi nghe bác ấy nói vậy. Không bik bác ấy có nói thật k hay chém gió nữa. Nên em đang lo là có khi nào pin em có vấn đề k, hay là e yêu cầu cao quá
P/s: Em thấy bác bán máy bảo em là pin dòng này khi chơi cắm sạc trực tiếp k cần tháo pin ra mà k sợ chai pin và tự ngắt sạc khi pin đạt 100% ( em để ý khi báo 100% nó cũng đâu có ngắt, hay phải điều chỉnh phần gì??)<-- điều này có đúng k. Các bác có vài bí quyết hay điều chỉnh gì trong win driver để giúp kéo dài tuổi thọ pin và độ trâu của pin lên khi dùng còn dell này k.
Mong các bác chỉ giáo

Last edited by minwow; 17-08-2012 at 19:38.
Reply With Quote
Old 17-08-2012, 22:09
anhbaka anhbaka is offline
Member

Re: Vấn đề về pin của dell vostro 3560

Khi sạc đầy PIN thấy cái đèn báo nó tắt đi -> Chắc là nó ngắt sạc

Em thấy PIN cũng khá, lướt web cũng trâu mà, cỡ hơn 3h , có khi cả 4h @@

Cày COD thì có nhanh hết PIN là đúng rồi, Cái card VGA rời nó hút hết, Kể ra khi card rời hoạt động thì đằng dưới hơi nóng

Mà sao lúc mua về cài máy, điểm là 4.9

Sau khi em cài lại máy lần 2, bật COD2 lên để mong sao tăng điểm ( Vì nó quét card rời ), hóa ra nó thụt xuống còn 4.8
Mất công ngồi test @@
Reply With Quote
Old 18-08-2012, 06:15
cuongbeo12345's Avatar
cuongbeo12345 cuongbeo12345 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to cuongbeo12345 Send a message via Skype™ to cuongbeo12345

Pin dòng này làm sao dùng được 4h30 được,nếu bác chỉ lướt web thì chỉ khoảng hơn 3 tiếng thôi,còn pin của bác hoàn toàn bình thường không có vấn đề gì cả,khi pin sạc đầy nó tự động ngắt,bác cứ yên tâm mà sử dụng máy nhé.
Reply With Quote
Old 18-08-2012, 15:51
hadinhanh hadinhanh is offline
Member

em chưa thấy ai như bác chơi game bằng pin. cái card nó ko hoạt động đc hết công suất + với nhanh hỏng pin
Reply With Quote
Old 19-08-2012, 10:30
minwow minwow is offline
Member

Quote:
Originally Posted by hadinhanh View Post
em chưa thấy ai như bác chơi game bằng pin. cái card nó ko hoạt động đc hết công suất + với nhanh hỏng pin
Mình nghe thấy a bán hàng nói, pin con này có công nghệ mới nên tự động ngắt sạc khi 100% kể cả khi đang chơi game nên có bác nào dùng vừa cắm điện vừa chơi game cũng k lo pin chai. Vì vậy cứ vô tư mà cày game thui.
K bik có đúng k, bác nào vào confirm dùm
Reply With Quote
Old 19-08-2012, 10:48
cdman305 cdman305 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by minwow View Post
Mình nghe thấy a bán hàng nói, pin con này có công nghệ mới nên tự động ngắt sạc khi 100% kể cả khi đang chơi game nên có bác nào dùng vừa cắm điện vừa chơi game cũng k lo pin chai. Vì vậy cứ vô tư mà cày game thui.
K bik có đúng k, bác nào vào confirm dùm
Bợn có vđ đọc hỉu ah?
Xài pin khác với cắm sạc xài điện, hơn nữa dù vừa cắm sạc + pin thì chơi game máy rất nóng, cũng ảnh hưởng tuổi thọ pin
Của bền tại người, bít cách xài thì tuổi thọ lk cao, xài fá thì mau đi đừng hỏi tại sao !
Reply With Quote
Old 19-08-2012, 10:51
hoainam1189's Avatar
hoainam1189 hoainam1189 is offline
Senior Member

Pin dùng được lâu hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Ví dụ như bạn đang để High performance hay Power saver, dùng wifi hay cắm dây LAN, xem phim HD hay lướt web, có ổ DVD có chạy ko...

Mình chưa dùng 3560, nhưng đang dùng 3550, nếu dùng pin và để ở Power saver thì vẫn được tầm 3 tiếng, với 1 con màn 15.6 với mình vậy là ok. Bạn đừng so sánh với mấy con màn hình bé ko có card hình nhé )

Với lại dùng pin chỉ tiện dụng khi bạn di chuyển đi lại nhiều, nếu ngồi 1 chỗ thì cứ cắm xạc cho lành. Dùng pin chơi game thì ko ai recommend đâu nhé. Bạn cài Dell Battery Meter, nó có chế độ Dell Exteanded Battery Life để kéo dài tuổi thọ pin đấy. Nên để pin trong máy khi dùng, tháo ra ko làm pin bền hơn mà lại có nguy cơ chết mạch xạc. Điều ảnh hưởng lớn đến tuổi thọ pin là nhiệt độ nhé, đừng có để máy nóng quá là được.
Reply With Quote
Old 19-08-2012, 10:56
minwow minwow is offline
Member

Quote:
Originally Posted by cdman305 View Post
Bợn có vđ đọc hỉu ah?
Xài pin khác với cắm sạc xài điện, hơn nữa dù vừa cắm sạc + pin thì chơi game máy rất nóng, cũng ảnh hưởng tuổi thọ pin
Của bền tại người, bít cách xài thì tuổi thọ lk cao, xài fá thì mau đi đừng hỏi tại sao !
Mình có hỏi kĩ a bán hàng là khi dùng như máy bàn, có nên tháo pin ra k, a ấy trả lời là k cần .
Reply With Quote
Old 19-08-2012, 11:31
cdman305 cdman305 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by minwow View Post
Mình có hỏi kĩ a bán hàng là khi dùng như máy bàn, có nên tháo pin ra k, a ấy trả lời là k cần .
Đúng nhưng chưa đủ, cái cần lưu ý là ko để lap nóng wá khi đang cắm pin, that's all !
Reply With Quote
Old 04-11-2012, 10:04
161194 161194 is offline
Junior Member

thật sự là cái gì nó cũng có giới hạn của nó. chơi đến cỡ nào hay giữ cỡ nào thì cũng sẽ bị chai, vấn đề là thời gian thôi... theo e nghĩ thì cứ xài thoải mái chai rồi ra mua cục pin chính hãng về mà xài hihihi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules