vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 11-08-2012, 20:53
KaY2704 KaY2704 is offline
Senior Member

Re: Thắc mắc - Hỏi đáp về Liên Minh Huyền Thoại

Quote:
Originally Posted by himylove View Post
à, cái này không liên quan tới bao nhiêu win đâu, cái liên quan là thứ hạng trong rank kìa sáng nay mới thịt 1 team win toàn trên 600, 2 thằng trên 800 với 1 thằng gần 1000 trong khi team mình cao nhất mới 700 mình mới 234 mình chuyên bóp team thích thì làm vài trận nhé

còn gặp tụi nó nói thế thì nói với nó LoL không phải là dota đâu, 1 thằng không thể làm siu nhân carry cả team đâu, kể cả rằng thằng đấy full items còn bên địch lèo tèo vài mống, mình từng chơi 1 trận, địch giết được hơn 80 còn tụi mình chỉ được có 16, trong đó 1 mình thằng morde ăn được 79 mạng, đập sạch bay trụ của tụi mình nhưng cuối cùng vẫn thắng ngược được cần phải quán thông tư tưởng cho tụi nó, jungler không đi gank thì phế chứ không thành siu nhân được như trong dota đâu. Mà tốt nhất jungler phải gank được từ lvl 2 cơ

nhìn lane này nhiều nghĩa quá, thôi hiểu được gì thì Hi! trình bày cái đấy nhá, sai đừng chửi ha.
- Thứ nhất là nhìn lane của mình định đi, sẽ đấu với ai, liệu đồng đội có thể giúp mình không ? Cái này sẽ xác định cách chơi của mình, ví dụ nếu đánh với ap thì nên lên mr, nếu đánh với ad thì lên armor..nếu con mình làm thịt tốt thì nên chơi hổ báo còn nếu nó counter mình thì nên hug turret..
- Thứ 2 là xem bên địch có MIA ai không ? Cái này cần kết hợp với ward để xem coi lỡ mình có bị 2 -3 hoặc thậm chí cả team nó đè mình ra làm thịt không ngoài ra, 1 kỹ năng cần phải học đó là Thâu Thiên Hoán Nhật : cắm wand và liên tục nhìn minimap nơi góc phải màn hình để tránh trường hợp đang win lane mà bị củ hành ức chế
- thứ 3 là xem coi đồng đội có cần mình giúp không ? Cái này đặc biệt quan trọng cho người đi mid, về phần bot với top thì ít hơn nhưng khi cần vẫn nên. Chú ý là đừng vì gank lane mà để mất lane mình luôn nhé
Sv VN mà bạn gặp đc nhiêu đó win à
Old 11-08-2012, 21:03
himylove's Avatar
himylove himylove is offline
Senior Member

à, mình chơi chính bên NA thôi, bên VN mới về, thằng nhiều nhất chỉ tầm 2x-3x gì đó thôi.
mà 2 ngày rồi không gặp, không biết tụi nó lên được bao nhiêu nữa..còn cái kia là mình đang nói về cách tụi nó xếp team mà
mà quên, ức chế tụi garena lắm, 2 bộ rune của mình h nó tạp nham không thể tả + 0.95 dam được có 2 cái còn ar thì lên tới 16, mana regen cũng 19 bó tay luôn

Last edited by himylove; 11-08-2012 at 21:06.
Old 11-08-2012, 21:58
blackconan's Avatar
blackconan blackconan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by KaY2704 View Post
LoL sv VN thì đa số toàn các ông dota chuyển qua chơi thử mà ai cũng biết cái văn hóa game của mấy ông này thì ra sao rồi đấy ... Hôm nay em chơi 2 trận 1 trận thì gặp team all AP ( Karthus , Diana , Zigg , Cas s , TF ) mặc dù vừa vào game mình đã nói rằng '' Cho tôi mid tôi cầm zigg '' vừa nói thế thì mấy "TeamMates " của mình nhao nhao lên " Ơ , Đm , Tao mid tao pro,Mày noob,vl,vcđ,... " Và cứ thế mà chọn và lock in... . Cơ mà akay nhất là 4 thằng còn lại hình như ngồi chung quán net khi vừa vào game thì nói cái này khác dek gì dota đâu mà quảng cáo rầm rộ thế ... Game nhìn như *** Và 4 anh đi mid hết bắt mình xuống btm Mình giết 2 3 mạng gì đấy không chết mạng nào ( Main champ của em là zigg Cầm khá là chắc tay ) CÒn 4 ông kia thì 0/4/0 .Kết quả thì chắc ai cũng biết vì có thánh cũng không gánh nỗi . Chắc muốn bớt tình trạng này thì bắt buộc phải cày lên >200 win thì mới gặp các thánh nhân giấu mặt
à mà buồn cười nhất là khi ra chatroom thì 4 ông ấy hùa nhau chửi mình Nói là build đồ sai rồi nói là không biết giúp gì này nọ... Bên team kia chửi 4 thằng đó nói là nó gánh bm ra chúng mày noob mà sủa mẹ gì Nghe thế cũng mát lòng ít ra cũng có người biết
Edit :
nick Ingame của em là KaY2704
Lv:30
Role:AP mid và sp
Sẵn sàng chỉ dẫn cho newbie và học hỏi pro player nên anh em cứ add nhiệt tình ạ
em cũng giống bác, nhiều trận gặp mấy thằng cứ tranh đi mid hoài. Mà đéo hiểu từ Dota qua thì đào đâu ra acc lv30 để đấu với mình
Old 11-08-2012, 22:04
KaY2704 KaY2704 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by blackconan View Post
em cũng giống bác, nhiều trận gặp mấy thằng cứ tranh đi mid hoài. Mà đéo hiểu từ Dota qua thì đào đâu ra acc lv30 để đấu với mình
Không dám đâu ... Garena làm việc sao mà cái xếp trận nó chán không tả đc mình và 3 ông bạn 30 nó xếp 1 thằng lv 1 vào..Bên kia thì tạp nham từ 1-> 2 mươi mấy
Old 11-08-2012, 22:42
snorlax's Avatar
snorlax snorlax is offline
Senior Member

Đến đây thì hiểu Lane thế còn Gank là gì,là bị bọn nó phục kích rồi hiếp dâm à.
Thông cảm mới chơi game kiểu này lần đầu.Ngày xa xưa cũng thích DotA nhưng không biết tiếng anh,đọc skill không hiểu nên chả chơi nữa.
Old 11-08-2012, 22:52
ssj4xxx ssj4xxx is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to ssj4xxx

Game này có khác nhiều so với HON không ạ
Không hiểu sao nhìn HON cứ thấy không quen làm sao ấy
Old 11-08-2012, 22:57
pcnn's Avatar
pcnn pcnn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by snorlax View Post
Đến đây thì hiểu Lane thế còn Gank là gì,là bị bọn nó phục kích rồi hiếp dâm à.
Thông cảm mới chơi game kiểu này lần đầu.Ngày xa xưa cũng thích DotA nhưng không biết tiếng anh,đọc skill không hiểu nên chả chơi nữa.
Gank là 1 đến nhiều thằng từ nơi khác (lane khác, rừng, trên trời rớt xuống ) đến lane bạn đang đứng và "nói lời yêu thương" . Gank có nhiều hình thức, có vài chú còn đứng nấp bụi 1-2' chờ bên kia sơ hở rồi lao ra nữa =).

Đang chơi cứ thấy nó kêu mid g mid mia là vì thế. 1 thằng rời lane thường là đi gank lane khác (hoặc vào ăn Wraith cải thiện đời sống) nên phải báo mà đề phòng
Old 11-08-2012, 23:51
aquarius1290's Avatar
aquarius1290 aquarius1290 is offline
Senior Member

cài trên 2 máy , 1 máy xài xp máy kia win7 thì máy xp k chơi đc, cứ báo lỗi k kết nối đc máy chủ cập nhật :( trong khi 2 máy cùng modem, cùng xài kis
Old 12-08-2012, 00:27
conchymdada conchymdada is offline
K.I.A

Bạn himylove cho mình hỏi là ở đâu có bảng danh sách các tướng khắc nhau ko ???
Old 12-08-2012, 01:02
pcnn's Avatar
pcnn pcnn is offline
Senior Member

Counterpick thì đánh rank/draft/scrim mới có tác dụng chứ giờ blind pick có nhìn được bên kia pick đâu . Với lại teamwork > pick nhiều, trừ phi team bị counterpick cả 5 con thì không nói.

Còn bảng thì trước có thằng lập 1 cái bảng counter bên EU mà không chính xác lắm đâu, chơi nhiều thì biết thôi. Nhìn chung thì là vòng tròn Bruiser/Tank > Assassin/Mage > AD carry > Bruiser/Tank

Riêng Janna counter hết mọi thứ =).

Thread Tools

Posting Rules