vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 04-08-2012, 09:10
www.abcd1234's Avatar
www.abcd1234 www.abcd1234 is offline
Junior Member

[Xin Tư Vấn] Kinh nghiệm đi Tuần Châu - Hạ Long

Chào các bô lão, chả là e với mấy đứa bạn đang định làm 1 chuyến đi chơi tại Tuần Châu, nhưng từ bé đến lớn chả đi đâu xa mà ko có ng` lớn cả mà mình 20 tuổi đầu rồi có ít đâu thế nên muốn nhờ các bác chỉ bảo dùm

Bọn e đặt đc phòng ở Tuần Châu rồi, bây giờ đang băn khoăn cái khoản đi lại chưa biết tính sao (e đi từ Hà Nội thủ đô thân yêu các bác nhé ):

1. Đi xe khách : xe nào, từ bến nào (để có thể cập bến gần Tuần Châu nhất, tiết kiệm chi phí Ra Đảo )

2. Vô đấy chắc đi taxi ra đảo các bác nhỉ ( hoặc các bác có cao kiến gì xin góp ý ), ko biết từ bến xe gần nhất ra đến đảo khoảng bao nhiêu cây số có cần đề phòng gì với chuyện thuê phương tiện Ra Đảo ko để tránh bị chặt chém ko

3. Đi như thế có vấn đề gì cần quan tâm và chú ý nhất để đề phòng ko ạ

(Update)
4. Các bác tư vấn thì giúp e luôn chi phí từng khoản để e biết đường ạ với cả có những trò vui gì trên đảo ạ

Bọn e thì mấy đứa đi học, đứa đi làm, nên chỉ đi đc 2 ngày 1 đêm, phần vì chi phí còn sinh viên nên có nhiều cái hạn chế nên mong các bác tư vấn hợp lý ạ

Đấy, e mới nghĩ được như thế thôi có bác nào kinh nghiệm hoặc đang sinh sống tại địa phương thì các bác tư vấn dùm e với ạ

E xin chân thành cám ơn và hậu tạ cái ở dưới ý ạ
Attached Images
File Type: png dau_an.png‎ (5.2 KB, 129 views)

Last edited by www.abcd1234; 05-08-2012 at 08:57.
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:20
phucuong_hb phucuong_hb is offline
Senior Member

Re: [Xin Tư Vấn] Kinh nghiệm đi Tuần Châu - Hạ Long

1 . bất cứ xe khách nào đi QN cũng dc hết bạn nhé. k cần đến bến xe đâu, Bến gần nhất là Bến xe Bãi Cháy thì lại qua TC mất rồi ! cứ chọn mấy hãng lớn ấy, Phúc Xuyên, Hoàng Long, Kumho... Khi về thì cứ ra cổng TC là đầy xe khách về HN nhé !
2. Tử cổng TC vào cũng gần thôi tầm 2km,ngay đấy thì nhiều taxi,xe ôm lắm, đi nhiều cứ taxi cho rẻ lại k sợ chặt chém . có mấy hãng uy tín là Mai linh, Vinashin,...
3. chả biết có phải để phòng ji ko nữa, nếu có tg thì từ TC làm chuyến tàu cao tốc sang Cát bà chơi cũng thích.....

Last edited by phucuong_hb; 04-08-2012 at 09:22.
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:29
tomheo92's Avatar
tomheo92 tomheo92 is offline
Senior Member

Xe về QN thì ko phải xoắn. đi từ Mỹ đình thì cứ kumho, hoàng long, đức phúc mà táng. Xe nào cũng đi qua cổng TC cả.
Còn đi ra đảo có tí, đi bộ vừa khoẻ lại ko lo chặt chém
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:41
Bee.Unique Bee.Unique is offline
K.I.A

Đừng bao giờ đi Đức Phúc
Nhà mình ở Hạ Long đây,nhưng bên Hòn Gai. Đi Đức Phúc hay nhét khách lắm. Uy tín hàng đầu là Kumho,phục vụ rất tận tình,mà lại đc phụ xe là các em xinh tươi nữa
Thím bảo phụ xe là bao giờ đến cổng TC thì cho xuống,ở đấy taxi xê ôm nhiều hơn muỗi,đi 1 tý là vào đến đảo.
Nói chung là chỉ phải đề phòng bán hàng chặt chém và đừng dại dây dưa vào đám thanh niên choai choai thôi,chứ mọi thứ đều tuyệt lắm
Mà nói thật,ở bên tC buồn bỏ mợ,thím không về bên khu du lịch Bãi Cháy thuê phòng có phải vui không,chiều vs tối lượn đường cứ phải gọi là mát mắt
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:44
tomheo92's Avatar
tomheo92 tomheo92 is offline
Senior Member

Dịp cao điểm nó ms nhét. Bt chả bh đủ chỗ.
Thôi thím đi kumho cho chắc, lại có phụ xe là nữ nữa
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:47
ilovelinux's Avatar
ilovelinux ilovelinux is offline
Member

Xe đi từ Hà Nội về Tuần Châu thì nhiều. Bến nào cũng có. Đến đó thuê taxi ra đảo tiếp
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:49
Ress Ress is offline
K.I.A

Đi từ đất liền ra đảo mùa này biển động nguy hiểm lắm thím à đi tàu hay đường bộ đều ko an toàn, chúc thím may mắn ko đụng phải bão
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 09:51
Bee.Unique Bee.Unique is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tomheo92 View Post
Dịp cao điểm nó ms nhét. Bt chả bh đủ chỗ.
Thôi thím đi kumho cho chắc, lại có phụ xe là nữ nữa
Đi Kumho thích nhất là phụ xe toàn các em trẻ trung,phục vụ nhã nhặn,lại không bao giờ nhét khách,mà chỗ nghỉ giữa đường ở nhà hàng Thành Quân có xúc xícxh nướng rất ngon,bên 559 không có Nói chung là để chấm điểm thì cho Kumho 9/10.
Sau 1 lần duy nhất đi Đức Phúc gặp thằng phụ xe đã nhét khách còn ăn nói bất lịch sự với chị ngồi gần mình là mình cạch mặt luôn,không bao giờ đi nữa
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 10:03
www.abcd1234's Avatar
www.abcd1234 www.abcd1234 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Ress View Post
Đi từ đất liền ra đảo mùa này biển động nguy hiểm lắm thím à đi tàu hay đường bộ đều ko an toàn, chúc thím may mắn ko đụng phải bão
Cảm ơn sự quan tâm chân tình của thím

Quote:
Originally Posted by tomheo92 View Post
Xe về QN thì ko phải xoắn. đi từ Mỹ đình thì cứ kumho, hoàng long, đức phúc mà táng. Xe nào cũng đi qua cổng TC cả.
Còn đi ra đảo có tí, đi bộ vừa khoẻ lại ko lo chặt chém
Quote:
Originally Posted by Bee.Unique View Post
Đừng bao giờ đi Đức Phúc
Nhà mình ở Hạ Long đây,nhưng bên Hòn Gai. Đi Đức Phúc hay nhét khách lắm. Uy tín hàng đầu là Kumho,phục vụ rất tận tình,mà lại đc phụ xe là các em xinh tươi nữa
Thím bảo phụ xe là bao giờ đến cổng TC thì cho xuống,ở đấy taxi xê ôm nhiều hơn muỗi,đi 1 tý là vào đến đảo.
Nói chung là chỉ phải đề phòng bán hàng chặt chém và đừng dại dây dưa vào đám thanh niên choai choai thôi,chứ mọi thứ đều tuyệt lắm
Mà nói thật,ở bên tC buồn bỏ mợ,thím không về bên khu du lịch Bãi Cháy thuê phòng có phải vui không,chiều vs tối lượn đường cứ phải gọi là mát mắt
Quote:
Originally Posted by phucuong_hb View Post
1 . bất cứ xe khách nào đi QN cũng dc hết bạn nhé. k cần đến bến xe đâu, Bến gần nhất là Bến xe Bãi Cháy thì lại qua TC mất rồi ! cứ chọn mấy hãng lớn ấy, Phúc Xuyên, Hoàng Long, Kumho... Khi về thì cứ ra cổng TC là đầy xe khách về HN nhé !
2. Tử cổng TC vào cũng gần thôi tầm 2km,ngay đấy thì nhiều taxi,xe ôm lắm, đi nhiều cứ taxi cho rẻ lại k sợ chặt chém . có mấy hãng uy tín là Mai linh, Vinashin,...
3. chả biết có phải để phòng ji ko nữa, nếu có tg thì từ TC làm chuyến tàu cao tốc sang Cát bà chơi cũng thích.....

Các bác tư vấn thì giúp e luôn chi phí từng khoản để e biết đường ạ với cả có những trò vui gì trên đảo ạ
Reply With Quote
Old 04-08-2012, 10:11
buonnguqua5 buonnguqua5 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by www.abcd1234 View Post
Vô đấy chắc đi taxi ra đảo các bác nhỉ ( hoặc các bác có cao kiến gì xin góp ý ), ko biết từ bến xe gần nhất ra đến đảo khoảng bao nhiêu cây số có cần đề phòng gì với chuyện thuê phương tiện Ra Đảo ko để tránh bị chặt chém ko
Quote:
Originally Posted by www.abcd1234 View Post
Các bác tư vấn thì giúp e luôn chi phí từng khoản để e biết đường ạ với cả có những trò vui gì trên đảo ạ
Đảo buồn thiu như chấu cắn, hủy phòng đi, đặt ở Hạ Long vui hơn,
ở Hạ Long nhiều hàng teen ngon lắm, tuy service không có nhưng face xinh và người ngợm cứng cáp

Đi taxi từ trung tâm Hạ Long lên đảo thì 150k 1 cuốc , còn xe ôm thì 90k
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules