vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 26-06-2012, 16:16
thaiduong11191's Avatar
thaiduong11191 thaiduong11191 is offline
Member

(CẢNH BÁO)Bệnh viện Hy Vọng mới:LỪA ĐẢO!

Em lập thớt này để bàn luận với các bác về bệnh viện Hy Vọng mới,bệnh viện mà theo quảng cáo là chữa bệnh hiểm nghèo rất hiệu quả.Chuyện là thế này ạ:
Bố em bị u não lành tính.Bố em đã mổ 1 lần năm 1998 tại bệnh viện Xanh Pôn,đến năm 2009 thì tái phát và mổ lần 2 tại bệnh viện Việt Đức.Mọi chuyện tưởng như đã ổn thì đến cuối năm 2011 nó lại tái phát lần nữa,lần này bố em cực kì sốc và hoang mang.Bố em sợ mổ lần nữa nên ổng tìm hiểu theo những phương án khác.Tình cờ ông xem trên VTC14(em không nhớ rõ lắm) có bệnh viện Hy Vọng mới chữa đc bệnh của ổng bằng tia gama,ko phải mổ hở mà kết quả thì khỏi cần nói.Gia đình em đã quyết định dù thế nào,tốn kém bao nhiêu cũng làm theo nguyện vọng của bố em.Phương pháp này tốn kém hơn mổ hở tại Việt Đức rất nhiều(như nhà em là tốn kém gấp 7 lần ở Việt Đức đó ạ).Điều đáng nói là người thực hiện ca mổ này cho bố em là giáo sư Bài,chính giáo sư này đã mổ cho bố em năm 98 nên niềm tin tăng lên gấp bội,nhà em chẳng cần tìm hiểu thêm nữa mà cho bố em thực hiện ca mổ luôn.Sau khi mổ đc 3 tháng bố em đi kiểm tra lại thì.Khối u không những ko tiêu đi mà còn phát triển nhanh chóng.Gia đình em lại một lần nữa đưa bố em đi Việt Đức và ông mới phẫu thuật xong 3 hôm nay.Theo bác sỹ ở viện Việt Đức(người phẫu thuật cho bố em) nói:Phương pháp chữa bệnh bằng tia gama là ko có tác dụng,bệnh viện Việt Đức là đứng đầu cả nước về ngoại khoa và đã nhìêu lần kiến nghị lên bộ y tế ngừng hoạt động của viện Hy Vọng mới vì đó là lừa đảo nhưng vẫn chưa đc chấp thuận.Gia đình em rất thất vọng về ông giáo sư Bài kia.Khi nghĩ lại thì thấy đúng là gia đình mình đã bị lừa.Bệnh viện thì chỉ có 5 bác sĩ và vài y tá phụ giúp,hơn nữa sau 3 tháng mổ bằng tia gama,bố em đi kiểm tra lại thì bệnh viện Hy Vọng mới giữ phim của bố em luôn,thay bằng thái độ niềm nở khi phẫu thuật thì họ to tiếng với mẹ em khi mẹ em đề nghị đc mang phim về nhà(mẹ em là giáo viên về hưu,hiền lành nên không giám cãi nhau với họ)
Em lập thớt này để anh em thảo luận.Nếu các bác có người nhà hay người quen bị bệnh có ý định đến bệnh viện này thì nên can ngăn cho đỡ tốn tiền vô ích vì em biết nhiều gia đình chẳng có điều kiện phải vay mượn để chưã bệnh,mà vào đây chữa thì chắc khỏi chữa tiếp ở nơi khác luôn.Mong các bác phát biểu ý kiến và cảnh báo cho mọi người giúp em!!!
Old 26-06-2012, 20:03
metmoiraroi metmoiraroi is offline
K.I.A

Re: (CẢNH BÁO)Bệnh viện Hy Vọng mới:LỪA ĐẢO!

thím tìm thêm thông tin cụ thể của cái viện này đi, xong up lên đây
Old 26-06-2012, 20:18
Yahoo.Messenger Yahoo.Messenger is offline
K.I.A

Location: ....................................................................................................

Đờ cờ mờ, y đức ông Bài kia chó gặm rồi à
Old 26-06-2012, 20:23
mr kenbishi's Avatar
mr kenbishi mr kenbishi is offline
Member

nhưng mà ở đâu thế thím
Old 26-06-2012, 20:29
minikanny minikanny is offline
K.I.A

Thế nhà bác mấy hết mấy chục củ?
Mà u não thì mổ bằng tia gama vẫn được mà, hay mình nhầm
Old 26-06-2012, 20:34
mtsmedia mtsmedia is offline
Member

Chỗ này à thím
http://benhvienhyvongmoi.vn/
Old 26-06-2012, 20:39
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

Mình không bảo vệ tổ chức, cá nhân nào, nhưng nếu bạn muốn cảnh báo một tổ chức hay doanh nghiệp nào đó, bắt buộc phải đưa ra bằng chứng bạn đã sử dụng dịch vụ tại đó và bị đối xử như bạn cảnh báo. Một bài viết không có bằng chứng, của một nick mới toe và số post = 1, thì với những vấn đề nhạy cảm này, không được chấp nhận.

Topic sẽ tạm khoá đến khi nào bạn chủ topic gửi được bằng chứng qua PM cho mình.

Mọi hành vi cố tình lập topic khác mà không có bằng chứng hoặc kêu gọi, chửi bới BQT diễn đàn vOz vì đã khoá topic này và các topic không có bằng chứng liên quan sẽ bị ban nick vĩnh viễn!
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules