vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 21-06-2012, 21:14
tao_made_in_vn's Avatar
tao_made_in_vn tao_made_in_vn is offline
Senior Member

[Góp ý] mở tiệm kinh doanh phụ tùng xe gắn máy!!

Mình có ý định mở 1 cửa tiệm kinh doanh phụ tùng xe gắn máy các loại,nhưng trước giờ chưa từng ra làm ăn như thế này.Các bác ai đang kinh doanh hoặc có họ hàng làm bên này tư vấn giúp mình với nhé
Về vốn thì cần khoảng bao nhiêu và nguồn hàng thì lấy ở đâu tốt hơn...(hị hị các bác đừng sợ,em không giật chén cơm các bác đâu nhà em ở tỉnh lẻ mà.)

À có thằng em học qua sửa xe rồi có nên mở thêm dịch vụ vá ép các loại không vậy,với lại mình cũng có ý định thu về các loại xe đời cổ rồi dọn mới lại bán kiếm lời hihi...tham vọng lớn quá à

Last edited by tao_made_in_vn; 21-06-2012 at 21:17.
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 21:15
DNCM-Ver2 DNCM-Ver2 is offline
Member

Re: [Góp ý] mở tiệm kinh doanh phụ tùng xe gắn máy!!

Nguồn hàng ra Tân Thành nhé thím (nếu ở HCM)
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 21:20
ax3 ax3 is offline
Junior Member

Nếu ở gần HN thì nguồn hàng thì chủ yếu là chợ trời, tất nhiên là phải tìm các cửa hàng hay bán buôn và phải biết làm giá, chứ bọn bày ngoài vỉa hè giá của chúng nó trên trời luôn.

Bác có nhu cầu nhập dầu nhớt, nước làm mát, xịt xích v...v.... thì pm mình nhé. Sẽ có giá cực tốt cho anh em vozer
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 21:28
tao_made_in_vn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ax3 View Post
Nếu ở gần HN thì nguồn hàng thì chủ yếu là chợ trời, tất nhiên là phải tìm các cửa hàng hay bán buôn và phải biết làm giá, chứ bọn bày ngoài vỉa hè giá của chúng nó trên trời luôn.

Bác có nhu cầu nhập dầu nhớt, nước làm mát, xịt xích v...v.... thì pm mình nhé. Sẽ có giá cực tốt cho anh em vozer
Thank ban nhưng mình ở miền nam,chắc lúc đó phải lên SG lấy hàng.Nhưng cho mình hỏi nơi cung cấp hàng chất lượng(vì mình nghĩ giờ kinh doạnh chất lượng phải đặt lên hàng đầu vì phụ tùng xe bây giờ cứ nhan nhản ngoài chợ trời nhưng chất lượng thì cứ trên trời),ban đầu thì chấp nhận kén khách hàng nhưng mình nghĩ về sau sẽ rất thận lợi quan trọng là bản thân có lòng tin hay không
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 21:55
amil amil is offline
Junior Member

lên diễn đàn bikervietnam để tìm hiểu kiến thức đi đã. buôn phụ tùng xe máy thế đã biết trong xe máy đã có bao nhiêu phụ tùng chưa chứ nghe cách hỏi mơ hồ lắm, mà đã bán phụ tùng thì phải có thợ cửa hàng mà thay thế cho khách, chả ai đi mua 1 chỗ xong đi thay 1 nơi
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 21:59
PurpleOrion PurpleOrion is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tao_made_in_vn View Post
Mình có ý định mở 1 cửa tiệm kinh doanh phụ tùng xe gắn máy các loại,nhưng trước giờ chưa từng ra làm ăn như thế này.Các bác ai đang kinh doanh hoặc có họ hàng làm bên này tư vấn giúp mình với nhé
Về vốn thì cần khoảng bao nhiêu và nguồn hàng thì lấy ở đâu tốt hơn...(hị hị các bác đừng sợ,em không giật chén cơm các bác đâu nhà em ở tỉnh lẻ mà.)

À có thằng em học qua sửa xe rồi có nên mở thêm dịch vụ vá ép các loại không vậy,với lại mình cũng có ý định thu về các loại xe đời cổ rồi dọn mới lại bán kiếm lời hihi...tham vọng lớn quá à
Papa e sản xuất phụ tủng xe gắn máy : chủ yếu là Phốt xe honda...pác mún biết chi tiết pm inbox e nhé.
Reply With Quote
Old 21-06-2012, 22:20
Maria Sakurai's Avatar
Maria Sakurai Maria Sakurai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tao_made_in_vn View Post
Thank ban nhưng mình ở miền nam,chắc lúc đó phải lên SG lấy hàng.Nhưng cho mình hỏi nơi cung cấp hàng chất lượng(vì mình nghĩ giờ kinh doạnh chất lượng phải đặt lên hàng đầu vì phụ tùng xe bây giờ cứ nhan nhản ngoài chợ trời nhưng chất lượng thì cứ trên trời),ban đầu thì chấp nhận kén khách hàng nhưng mình nghĩ về sau sẽ rất thận lợi quan trọng là bản thân có lòng tin hay không
Nếu bạn không ở SG thì còn có thể kinh doanh được
Reply With Quote
Old 22-06-2012, 18:46
tao_made_in_vn's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by amil View Post
lên diễn đàn bikervietnam để tìm hiểu kiến thức đi đã. buôn phụ tùng xe máy thế đã biết trong xe máy đã có bao nhiêu phụ tùng chưa chứ nghe cách hỏi mơ hồ lắm, mà đã bán phụ tùng thì phải có thợ cửa hàng mà thay thế cho khách, chả ai đi mua 1 chỗ xong đi thay 1 nơi
Dạ cũng có biết chút chút vì mình làm bên cơ khí,hàn tiện nữa nên nghề dạy thêm nghề
Còn vấn đề thợ bảo trì sữa chữa thì thằng em mình có học qua 2 năm rồi,hết năm nay nó đi NVQS về là ok.Trước giờ chưa làm ăn nên hơi mơ hồ thế,vậy các bác cho hỏi là mình phải cần số vốn tối thiểu là bao nhiêu cho 1 cửa hàng như thế không...hihi tối nay Đức vs Hy lạp
Reply With Quote
Old 22-06-2012, 18:47
Christ Christ is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to Christ

Quote:
Originally Posted by amil View Post
lên biker còn lâu mới biết được nhé....muốn biết thì chỉ có nhờ thợ chỉ dẫn....sau đó dựa vào kinh nghiệm
//mem biker 2k9
Reply With Quote
Old 22-06-2012, 21:28
amil amil is offline
Junior Member

1 tỷ phụ tùng đến hàng trăm món. chưa kể các hãng xe khác nhau phụ tùng cũng khác nên tự dưng mà mở thế khó lắm. bạn xem trên khu vực đó xe hãng nào thông dụng nhất,mà đã có cửa hàng nào mở trc chưa? theo mình nên mở cửa hàng rửa- sửa xe trc, cứ lặt vặt rồi tìm hiểu nhu cầu thị trường ở đó mà nhập các loại phụ tùng. chứ bỏ 1 đống tiền 1 lúc nhập đồ về khéo ế chổng vó
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules