vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Closed Thread

Thread Tools
Old 16-05-2012, 02:20
pcca88 pcca88 is offline
K.I.A

Re: [Mình đang điên] Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng

Quote:
Originally Posted by omega333 View Post
Đấy! nhìn cái nick là biết. Thôi thì chị cố gắng kiếm đại thằng đại gia như ex chủ topic để nó đạp xích lô nhá

Ps: Các mẹ bên WTT có bồ, có chồng rồi đừng có tưởng bở là mình lão làng hơn người khác mà phán bên đây trẻ trâu, chưa biết bên nào trâu trẻ hơn đâu
Một vài cá nhân ko thể đại diện cho cả một 4room lớn.
Kể như voz có lúc có 10000 lượt view thì cũng có những troll vùng miền, đó cũng xưng là vozer!
Em lướt cả voz và wtt. Các bác đừng chỉ vì cá nhân mà đánh đồng cả cộng đồng.
Mới lại em nghĩ stop ở đây được rồi, ai đúng ai sai chủ thớt có lẽ là người hiểu rõ nhất. Và chắc sẽ tìm cho mình đường đi. Người ngoài chỉ góp ý kiến chân thành nhất, thế là ok rồi.
Em thì chưa đọc topic chủ thớt(bị edit r), nhưng mà chỉ đọc cái title, yêu nhau 7 năm trời xong lại bị phản bội thì... thật sự là em chắc chết mất. Dù lý do là gì thì em vẫn thấy gấu chủ thớt rất xấu.
Old 16-05-2012, 02:22
omega333's Avatar
omega333 omega333 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by dapxichlotimbodaigia View Post
ậy chị ấy sn 82 đấy )
chị là chị chỉ phân tích cho các chú hiểu thôi còn mà các chú đéo hiểu thì ==> các chú ăn ku an shit. các chú bên voz toàn trẻ trâu thôi

chị thật là tinh tướng wá đi àk
ờ, chị sinh năm 82 mà cái tư tưởng như sinh năm 94, lớn không nổi, già đầu mà . lời lẽ của chị thật kinh tởm( chắc tại càng già càng...), tặng thêm món điểm tâm sáng

Last edited by omega333; 16-05-2012 at 02:25.
Old 16-05-2012, 02:57
thanhauf thanhauf is offline
Junior Member

tính tiền 7 năm nuôi
mua laptop
xe máy
nhiều thứ
gom lại
chac khoang 1tram chai
hoac hon
yeu 7 nam
cu cho la fuck 4 nam di
tuan 2 lan
1 nam 100 lan
4 nam 400 lan
cong them boc tem nua
chia ra thi cugn duoc ma
100 chai chia cho 400 lan la moi lan 250k chu may nhi
re vai
may con me loz ben wtt dzo benh vuc con do
chui lon
mod khoa topic lun
moi mo lai chu may
Old 16-05-2012, 03:18
lekoroi lekoroi is offline
Junior Member

đéo có chuyện nó bỏ anh giám đốc đâu ạ , Trừ khi nó gặp anh tổng giám đốc . Mà anh giám đốc thì thừa thông minh để biết 1 con người vứt bỏ 7 ty năm là như thế nào . Gia cát dự nhiều lắm 7 tháng "no chim chán bướm" em này bi sút ko thương tiếc , lúc đấy quay lại với chủ thớt " Anh mới là tình yêu đích thực của em , 7 tháng qua em sông trong đau khổ dằn vặt "
Old 16-05-2012, 03:44
seneken's Avatar
seneken seneken is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lekoroi View Post
đéo có chuyện nó bỏ anh giám đốc đâu ạ , Trừ khi nó gặp anh tổng giám đốc . Mà anh giám đốc thì thừa thông minh để biết 1 con người vứt bỏ 7 ty năm là như thế nào . Gia cát dự nhiều lắm 7 tháng "no chim chán bướm" em này bi sút ko thương tiếc , lúc đấy quay lại với chủ thớt " Anh mới là tình yêu đích thực của em , 7 tháng qua em sông trong đau khổ dằn vặt "
Chủ thớt sẽ em nó !
Old 16-05-2012, 04:21
Plasma102 Plasma102 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by lekoroi View Post
Like mạnh
Thớt có lượng cmt và view tăng cao mấy hôm nay.
Đọc mà thấy buồn
Không bênh, vì chả biết cốt lõi
Mà dù biết, cũng buồn.
Chủ thớt mất đi vị trí đứng của mình rồi, dù là có lý do nào " nghe được" lọt tai thì cũng không thể chấp nhận khi người ta không còn tôn trọng...
"Cái gì anh cũng có thể thứ tha, nhưng sự phản bội thì không thể tha thứ"
Tặng anh bạn nhé.
Old 16-05-2012, 04:30
Janesss Soleil's Avatar
Janesss Soleil Janesss Soleil is offline
Member

Send a message via Yahoo to Janesss Soleil

Trời đất thớt hot dã man, chia buồn với anh chủ và cả chị ex của anh, em ko đc đọc phần anh ứng xử ra sao sau đó, chỉ đọc đc #1 bạn nào đấy quote lại. Mong anh sớm vượt qua, tình yêu 7 năm, đáng ngưỡng mộ thật đấy nhưng theo quan điểm của em, vì nhiều lý do, ngta chỉ nên yêu nhau tầm 2 - 3 năm rồi cưới là đẹp ^^
Đọc mấy trang cuối thấy còn có mấy chị WTT vào comt bên này, kinh nghiệm của em là con gái WTT ko nên sang vOz đọc rồi tức khí comt, cũng như đàn ông vOz mà ko vững tinh thần qua WTT đọc cũng bị nổ đom đóm mắt hihi.
VD chuyện một cô gái ngoại tình:
- vOz: share rau, XHCT, đúng là con đ~/ 4`/ đ'..
- WTT: anh ấy ko biết quan tâm khéo léo, yêu nhau lâu rồi tcảm nhàm chán mà ko hâm nóng, chắc anh ấy bất lực , kinh tế gđ cô ấy khó khăn cần nguồn lực mà anh ấy ko có (nchung là lý do hoàn cảnh đưa đẩy), anh ấy cũng ngoại tình, có thể có uẩn khúc gì...
Nhìn sự việc từ mỗi phía và quan trọng là từ hai giới khác nhau (ở vOz thì có khi lại là 3,4 giới khác nhau cơ ạ) tất nhiên là kết luận khác nhau rồi.
Old 16-05-2012, 04:37
kboy003 kboy003 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Janesss Soleil View Post
Trời đất thớt hot dã man, chia buồn với anh chủ và cả chị ex của anh, em ko đc đọc phần anh ứng xử ra sao sau đó, chỉ đọc đc #1 bạn nào đấy quote lại. Mong anh sớm vượt qua, tình yêu 7 năm, đáng ngưỡng mộ thật đấy nhưng theo quan điểm của em, vì nhiều lý do, ngta chỉ nên yêu nhau tầm 2 - 3 năm rồi cưới là đẹp ^^
Đọc mấy trang cuối thấy còn có mấy chị WTT vào comt bên này, kinh nghiệm của em là con gái WTT ko nên sang vOz đọc rồi tức khí comt, cũng như đàn ông vOz mà ko vững tinh thần qua WTT đọc cũng bị nổ đom đóm mắt hihi.
VD chuyện một cô gái ngoại tình:
- vOz: share rau, XHCT, đúng là con đ~/ 4`/ đ'..
- WTT: anh ấy ko biết quan tâm khéo léo, yêu nhau lâu rồi tcảm nhàm chán mà ko hâm nóng, chắc anh ấy bất lực , kinh tế gđ cô ấy khó khăn cần nguồn lực mà anh ấy ko có (nchung là lý do hoàn cảnh đưa đẩy), anh ấy cũng ngoại tình, có thể có uẩn khúc gì...

Nhìn sự việc từ mỗi phía và quan trọng là từ hai giới khác nhau (ở vOz thì có khi lại là 3,4 giới khác nhau cơ ạ) tất nhiên là kết luận khác nhau rồi.
nếu biết cách chia sẻ khéo léo thì dễ nói lắm bạn ah
mà nói đi nói lại: bên voz cũng ko thiếu ng có lý trí đâu, cmt phân tích rõ ràng, nhưng rõ là ko thể hài lòng chị e
dòng chữ đậm: chuẩn đấy , chắc bạn bên wtt ah
p/s: mới mội bên wtt về đây
Old 16-05-2012, 05:10
blackbuddha's Avatar
blackbuddha blackbuddha is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to blackbuddha Send a message via Skype™ to blackbuddha

Hơn 400 trang theo dõi bài viết phần nhiều là ném đá phong trào. Có rất ít bạn nhìn được sự việc từ cả 2 phía chứ đừng nói tới phân tích dùm tâm lý và hành động của 2 nhân vật. Và trong 2 nhân vật đó cũng chỉ mới có 1 người lên tiếng. Ngay cả ở phiên tòa chánh án cũng cho bị cáo được nói nên những câu như "đừng nghe đĩ kể chuyện..." xem ra hơi nặng tay. Bạn nuôi thú cưng, bạn cũng biết là mình phải chăm sóc và yêu quý nó thì nó mới yêu quý và trung thành với mình. Người và vật còn như vậy thì người và người với nhau dù cho dẫn đến kết quả thế nào cũng là mối quan hệ nhân quả. Nó không phải theo kiểu "ác giả ác báo" nhưng bạn đối xử như thế nào với người kia sẽ ảnh hưởng rất lớn tới những gì bạn được đối xử lại.

2 phe nói được câu trước câu sau là móc mé nhau rồi văng tục. Cãi nhau có lý thì mình dù không cần phải dùng những từ ngữ thóa mạ nhưng người quan sát vẫn đồng tình và đứng về phía mình. Bạn 1mitom2trung đăng câu chuyện thương đau của bản thân ở đây để mong có người chia sẻ chứ không phải để nghe "dm", "dkm"..., dù rằng những từ đó chĩa về phía cô gái. Cho nên về mặt này mình thấy hầu hết các bạn nữ bình luận ở đây làm tốt hơn.

Sẽ có bạn cho rằng mình vơ đũa cả nắm nhưng mình nghĩ hầu hết bạn nam bình luận ở đây không nhiều bạn ở lứa tuổi của 1mitom2trung trở lên. Mà bạn ấy đã xử sự như thế nao?

Quote:
Originally Posted by 1mitom2trung View Post
Thực sự mình không nghĩ gấu là phò hay đĩ gì đó. Có lẽ gấu còn trẻ, chưa đủ va vấp và trải nghiệm để đủ bản lĩnh vượt qua thử thách.

Cũng như mình và gấu đang nắm tay nhau đi trên một con đường, một phút lơi tay, gấu rẽ vào một ngả khác đầy hoa bướm...

...Chúng ta đã nghe và nói với nhau nhiều. Giờ có lẽ là lúc tất cả lặng im, để ai đó trong chúng ta kể một câu chuyện khác, vui vẻ hơn, hồn nhiên hơn, hạnh phúc hơn...
Vậy là 1mitom2trung chấp nhận một sự việc kém may mắn như bao điều kém may mắn xảy ra với người khác. 2 đường thẳng không còn đi song song không có nghĩa là 1 hay cả 2 đường thẳng phải dừng lại. Bạn 1mitom2trung sẽ bình phục và đi tiếp, mình thấy đây là điều mà chúng ta nên học tập từ bạn ấy.

Chúc bạn 1mitom2trung sớm tìm lại thăng bằng trong cuộc sống.

Ban quản lý diễn đàn cũng nên khóa bài tránh những luận quá khích khác.
Old 16-05-2012, 05:16
7thHokage's Avatar
7thHokage 7thHokage is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by 1mitom2trung View Post
Thực sự mình không nghĩ gấu là phò hay đĩ gì đó. Có lẽ gấu còn trẻ, chưa đủ va vấp và trải nghiệm để đủ bản lĩnh vượt qua thử thách.

Cũng như mình và gấu đang nắm tay nhau đi trên một con đường, một phút lơi tay, gấu rẽ vào một ngả khác đầy hoa bướm. Đuổi theo kéo gấu quay lại hay đứng chờ gấu hay đi tiếp một mình thì cũng đã ít nhiều ngậm ngùi trong lòng.

Mình viết ra đây không phải vì muốn nổi tiếng. Mình muốn được chia sẽ trong những lúc đắng cay nhất đời người. Cảm ơn các bạn đã lắng nghe và an ủi mình.

Chúng ta đã nghe và nói với nhau nhiều. Giờ có lẽ là lúc tất cả lặng im, để ai đó trong chúng ta kể một câu chuyện khác, vui vẻ hơn, hồn nhiên hơn, hạnh phúc hơn. Cho nên mình đã xoá post # 1.

Mình định nhờ mod close topic. Mình đã cố gắng đọc hết các comment chia sẽ. Có rất nhiều bạn đã thực sự xúc động và trãi lòng cùng mình, mình trân trọng những comment ấy. Có thể nhiều bạn vẫn còn muốn nghe, nhiều bạn vẫn còn muốn tâm sự, close topic bây giờ sẽ làm cho ít nhiều bạn cảm thấy hụt hẫng, không trọn vẹn.

Vì vậy, vào một ngày gần đây, mong mod hãy close topic khi thấy cần thiết. Gửi lời chào đến tất cả các bạn.

-
Bác chủ thớt đã y/c rồi đó,cũng nên close topic thôi,chia buồn,phân tích và...đáp gạch linh tinh quá đủ rồi...
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules