vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Closed Thread

Thread Tools
Old 15-05-2012, 13:21
2bekul's Avatar
2bekul 2bekul is offline
Junior Member

Re: [Mình đang điên] Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng

Quote:
Originally Posted by kirxink.ver5 View Post
Nói xạo. Mình không tin bạn khi yêu ai đó mà không phụ thuộc vào tài chính .
Có lẽ bạn ở đây bạn nói thế..... nhưng bên ngoài xã hội bạn sống sao .. ai mà biết được .
Bạn gặp mình là bạn sẽ hiếu )) đừng đánh đồng phụ nữ nhé
Old 15-05-2012, 13:21
duyk20's Avatar
duyk20 duyk20 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by meona89 View Post
Đọc thì đọc chứ mình không tin, câu chuyện có nhiều tình tiết quen. Hơn nữa cách diễn đạt của bác chủ thớt làm mình khó hiểu. Một người tài giỏi vừa ra trường 4 năm đã làm giám đốc thì cũng phải thế nào chứ, tình tiết hành động của nhân vật chính không phù hợp thực tế lắm ( giống tình tiết trong truyện thì nhiều hơn)
Giám đốc nó có nhiều kiểu giám đốc bạn ạ, như tây người ta gọi là manager của một bộ phận nào đó nghe nó nhẹ nhàng hơn, ví dụ là Sale Manager là người đứng đầu bộ phận bán hàng, nhưng Việt Nam thì cũng có thể gọi luôn giám đốc, nên nghe nó to; nó không phải cái kiểu bạn hiểu phải là ông già bụng phệ đâu.

Nói chung giờ phụ nữ fucked up lắm Gặp thằng nào ngon ngon là dính ngay, dù có người yêu hay là chồng, nên giờ con nào có ny rồi mà dính em, em cho cái D*CK vô mồm nó rồi em té. Cho chết mie đi.

Last edited by duyk20; 15-05-2012 at 13:24.
Old 15-05-2012, 13:22
dailylove dailylove is offline
Member

Quote:
Originally Posted by noname77777z View Post
Theo mình nghĩ, bạn gái của chủ top không đến với anh kia vì tiền nên các bạn đừng dùng lời lẽ nặng nề để thoá mạ cô ấy.

Tại sao mình khẳng định vậy?

Vì họ đã yêu nhau 7 năm, chủ top không phải là người kém cỏi hay ko kiếm ra tiền. Nếu để 2 người lên bàn cân rõ ràng anh GĐ NH kia chưa chắc đã kiếm nhiều tiền như chủ top nghĩ, huống chi mới gặp nhau 1 tháng, xét về các khía cạnh như : khả năng kiếm tiền, tình yêu, sự hoà hợp, gia cảnh, mối quan hệ hai bên, rõ ràng chủ top lợi thế hơn nhiều. Một cô gái thực tế hay thực dụng cũng sẽ chọn chủ top vì 1 tháng quen nhau ko đủ để khẳng định tiềm lực kinh tế của anh GĐ NH kia huống gì yêu một người mới quen rủi ro sẽ rất nhiều, ví dụ như : ko nhiều tiền thực sự mà chỉ là cái mác, không hoà hợp với nhau, gia cảnh v.v... và một bên thì đã hiểu rõ. Các bạn có đầu tư vào cái gì khi các bạn mơ hồ, không hiểu rõ về nó không?

Vậy vì sao cô ấy chọn người kia?

Các bác trai khi thấy người con gái mình yêu phản bội thì tất yếu sẽ mình bình tĩnh, sẽ nghĩ cô ấy tham sang phụ khó. Nhưng mấu chốt vấn đề ko phải là tiền như các bác nghĩ.

Chủ top nhớ lại xem mối quan hệ 7 năm có được làm mới không? Yêu nhau lâu có còn quan tâm, chăm chút đến cô ấy nhiều không?

Cô ấy vì 1 tháng mà bỏ qua 7 năm yêu nhau theo mình nghĩ tình yêu trong cô ấy đã bảo hoà, anh kia là một thứ vô cùng mới mẻ và nếu khéo léo thì thực sự đã làm cô ấy say. Đơn giản vì cô ấy sống bản năng, để tình cảm lấn át mọi suy nghĩ nên cho rằng 1 tháng quen nhau đấy là tình yêu. Đời người còn dài nên ko thể một sớm một chiều nói lên được điều gì. Tuy nhiên, cô ấy là một kẻ bất nghĩa vì đã ko nói rõ với chủ top mọi chuyện.

Đừng trên khía cạnh đều là con gái, mình nghĩ cô ấy khá nông nổi khi cho rằng đó mới là tình yêu. Tiếc thay, cô ấy đã đánh mất 7 năm yêu nhau để đổi lấy 1 tháng mới lạ, say mê.

Dù sao cũng mừng cho chủ top vì chuyện xảy ra trước hôn nhân. Vì hôn nhân thực sự cần một người phụ nữ chín chắn, đủ bản lĩnh để vượt qua cám dỗ, bản năng.

Đời người mất niềm tin là mất tất cả, nắm tay chủ top. Mọi lời chia sẻ đều ko đủ để giúp chủ top vượt qua được cảm giác hiện tại, tuy nhiên, rớt xuống hố và tự leo lên, chủ top sẽ thực sự quý trọng ánh sáng khi nhìn thấy.

@các bác trai : mình nghĩ là con gái mình hiểu tâm lý chị em hơn các bác. Các bác thường mắc một sai lầm đó là khi cưa đổ được người con gái và yêu nhau 1 thời gian các bác luôn có tâm lý quen thuộc, là của mình cần gì phải màu mè, hoa lá cành, chăm chút này nọ. Nhưng con gái vốn như cánh hoa mỏng manh luôn cần sự che chở, bảo bọc, luôn cần được yêu thương chăm chút và tình yêu cũng như một cái cây luôn cần sự nuôi dưỡng thường xuyên. Hai bàn tay mới có thể tạo thành tiếng vang, vậy nên tình yêu luôn cần sự chăm sóc của cả hai. Mất cân bằng, thiếu sự tinh tế quan tâm thì cũng là lúc cây tình yêu dần chết.

Đàn ông Á Đông do mang tư tưởng truyền thống từ ngàn xưa là phụ nữ phải phục tùng đàn ông, tạo thành tâm lý đấy đến tận bây giờ nên không có thói quen nói những lời ngọt ngào, tặng hoa, tạo những điều bất ngờ, hay quan tâm những tiểu tiết nhỏ, bảo thủ, gia trưởng rất khác với đàn ông phương Tây vốn đã lớn lên từ nhỏ với tư tưởng : lady first. Phụ nữ vốn yêu bằng tai và dễ xao lòng trước những hành động, cử chỉ quan tâm khéo léo nên một anh chàng có kinh nghiệm, tư tưởng, lối sống phóng khoáng rất dễ thu hút cô ấy. Vài điều các bác suy nghĩ xem đúng ko nhé^^
Phụ nữ Á Đông họ biết chứ , có quan tâm , dù khéo léo cỡ nào , dù có tán tỉnh đi nữa thì nếu biết QUAN TÂM , biết NGHĨ đến người con trai đã chăm sóc , thậm chí HI SINH cho mình trong 7 năm thì họ cũng phớt lờ , coi như gió thoảng ngoài tai thôi . Chỉ có cô nào dễ xiêu lòng , nghe lời quan tâm khéo léo mà chằng có bằng cớ nào là nó sẽ kéo dài được bao lâu , rồi mê mẩn , đụ đẫn người lại thì đúng là hạng đàn bà không đáng được yêu . Hãy biết dừng lại suy ngầm , dùng cái đầu của mình để nghĩ cho anh ấy , cho những vất vả hi sinh mà anh chịu đựng , nếu anh ấy ko quan tâm tới cô như hồi mới yêu , hãy tìm hiểu xem lý do tại sao , chứ ko phải là TỰ CHO PHÉP MÌNH XAO LONG trước những lời quan tâm của thằng khác . Đừng bao giờ đánh mất tình yêu 1 cách ngu xuẩn như thế
Old 15-05-2012, 13:22
yuu123 yuu123 is offline
K.I.A

Phụ trách đội ngũ kinh doanh của 1/2 Đồng bằng sông Cửu Long= Giám đốc kinh doanh khu vực Nam Sông Hậu khu vực Cần Thơ trở về tới Cà Mau

Có gì sai sót à :-?
Old 15-05-2012, 13:23
2bekul's Avatar
2bekul 2bekul is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by duyk20 View Post
Ờ, cho cái D*CK vào mồm là hết nói ngay
Mình ko nc đc với người nói ăn nói bậy bạ, ko tôn trọng ng khác và ko suy nghĩ kiểu này! Trẻ trâu.
Report rồi !

Last edited by 2bekul; 15-05-2012 at 13:26.
Old 15-05-2012, 13:25
999doahong 999doahong is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by meona89 View Post
Đọc thì đọc chứ mình không tin, câu chuyện có nhiều tình tiết quen. Hơn nữa cách diễn đạt của bác chủ thớt làm mình khó hiểu. Một người tài giỏi vừa ra trường 4 năm đã làm giám đốc thì cũng phải thế nào chứ, tình tiết hành động của nhân vật chính không phù hợp thực tế lắm ( giống tình tiết trong truyện thì nhiều hơn)
Trưởng kinh doanh khu vực mà bạn , chủ thớt quản lý đội ngủ kinh doanh khu vực Cần Thơ trở về tới Cà Mau đó , cái này là giám đốc nhưng cũng là làm ăn lương và doanh số thôi , có nghĩa là được trả lương cao thôi . Mình cũng không biết giữa chủ thớt và tên Ngân Hàng kia ai giàu hơn , mình nghĩ là tên Giám Đốc Ngân hàng kia hơn , Giám Đốc Ngân hàng nghe có vẽ tiếng tăm lẫy lừng hơn là 1 trưởng kinh doanh khu vực 1 sản phẩm xi măng
Old 15-05-2012, 13:25
duyk20's Avatar
duyk20 duyk20 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by 2bekul View Post
Mình ko nc đc với người nói ăn nói bậy bạ, ko tôn trọng ng khác và ko suy nghĩ kiểu này! Trẻ trâu.
Không trẻ trâu lắm đâu, kinh nghiệm đó. Nhìn joined date đi

Kinh nghiệm của mình với con gái là thế đó, nhiều đứa dính D*CK lắm rồi, dù có ny rồi nhé.
Old 15-05-2012, 13:26
linhnguyen88 linhnguyen88 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by 2bekul View Post
Bạn gặp mình là bạn sẽ hiếu )) đừng đánh đồng phụ nữ nhé
Vậy cho mình cái hẹn nha bạn, mình cũng muốn coi cái thể loại bênh con ex của chủ thớt ngoài đời nó như thế nào.
Mail hoặc inbox cái hẹn, dù đang ko ở VN nhưng cũng bay về.
Old 15-05-2012, 13:27
kirxink.ver5 kirxink.ver5 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Clone so 01 View Post
Kệ mẹ các bạn gái sống với cảm xúc thật của mình, thế thì chúng ta cũng sống với cảm xúc thật của chúng ta. Chơi đĩ hay đá phò là nghĩa vụ và quyền lợi của chúng ta
Lúc nào cũng đòi hỏi thằng đàn ông phải tài giỏi, bản lĩnh, kiếm ra tiền, để rồi 1 ngày nào đó nó phủi mông đi theo thằng khác, để nó sống với tình yêu thật sự của chúng nó

Đồng ý với ý kiến của bác.
Đàn ông mà không có tiền ... thì sợ con chó nó cũng không theo nữa là.
Gái chỉ thích '' tiền , tài , danh vọng '' thôi .
Đàn bà sống thật với cảm xúc thật của tụi nó
Thì đàn ông tụi mình cũng sống vởi cảm xúc thật nhé ... ngày chơi gái , tối chơi phò .
Quote:
Coi cái lỗ của mày là lãi - sự nghiệp của nó thăng tiến.
Chỗ nào có tiền nó sẽ đưa đẩy ngay , lấy lỗ làm lãi không biết cái lỗ của nó kiếm được bao lãi , những nỗi nhục đó chất đầy hàng vạn bao tải ?
Old 15-05-2012, 13:29
redvn redvn is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by dailylove View Post
Phụ nữ Á Đông họ biết chứ , có quan tâm , dù khéo léo cỡ nào , dù có tán tỉnh đi nữa thì nếu biết QUAN TÂM , biết NGHĨ đến người con trai đã chăm sóc , thậm chí HI SINH cho mình trong 7 năm thì họ cũng phớt lờ , coi như gió thoảng ngoài tai thôi . Chỉ có cô nào dễ xiêu lòng , nghe lời quan tâm khéo léo mà chằng có bằng cớ nào là nó sẽ kéo dài được bao lâu , rồi mê mẩn , đụ đẫn người lại thì đúng là hạng đàn bà không đáng được yêu . Hãy biết dừng lại suy ngầm , dùng cái đầu của mình để nghĩ cho anh ấy , cho những vất vả hi sinh mà anh chịu đựng , nếu anh ấy ko quan tâm tới cô như hồi mới yêu , hãy tìm hiểu xem lý do tại sao , chứ ko phải là TỰ CHO PHÉP MÌNH XAO LONG trước những lời quan tâm của thằng khác . Đừng bao giờ đánh mất tình yêu 1 cách ngu xuẩn như thế
Ko có nút Like nhỉ
Đang định quote bài của bạn gái kia rồi cm.
Ai ngờ bạn nói hết hộ rồi
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules