vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu thương mại - Mua và Bán > Máy tính để bàn

Thread Tools
Old 07-05-2012, 07:34
quangquybkhn quangquybkhn is offline
Member

Re: Bán Panel LCD tháo màn U2711

Nhọ rồi!Úp phụ bác cho bay nhanh!
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 07:43
hachac's Avatar
hachac hachac is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by alex2001 View Post
topic nào dell bãi là các bác chém nhau ác liệt thật, xem ra có rất nhiều bác ăn đòn vụ màn dell mà không dám nói ra nên rình xông vào chém xả stress...
-dell cũng tùy con, nói chung ai đen thì ráng chịu thôi, thuận mua vừa bán ,chửi nhau cũng có cứu lại con màn đâu.
-CỨ THEO CÁCH CỦA MÌNH KHI MUA MÀN BÃI...là trong thời gian bảo hành cứ bật liên tục vài tiếng cho nóng rồi vỗ gáy vài phát thật mạnh, em nào lỗi thì toi ngay lập tức, không sao thì yên tâm mà xài tiếp vài năm....hehe.
làm cái máy sấy, sấy cho nhanh bác ạ
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 10:54
mano mano is offline
K.I.A

nói thật hàng 27" 6 tr mà lại hên xui chết đứng sau 1 tháng thế này thì thà mình mua thẳng trên ebay mấy cái màn hình IPS 27" của bọn hàn quốc. Cũng giá 6-7 tr cả ship nhưng mà xui thì chỉ bị mấy chấm dead pixel chứ không chết hẳn.
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 11:14
chipbi chipbi is offline
Senior Member

Nói thẳng là lô này con nào cũng lỗi nhẹ nặng tuỳ, con nao panel đẹp ko dead pixel thì hay lỗi mạch, bác nào mua con bị deadpixel thâm, sọc thì cứ yên tâm mà dùng, thay panel của em vào là dc con đẹp như ý, thank các bác quan tâm up hộ
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 11:22
msi2009 msi2009 is offline
K.I.A

Có ông trong Nam còn alo mình bảo con 27 giá đẹp cho e 6t, ngoài bắc cũng có e qua mà xem, vừa tuần trước chứ đâu nữa, ông iamson gì gì đấy cũng có 1 con chắc giờ mua xong "choáng" bán vội, nhớ ko lầm trong cái pic đó 1 cha có avata pháo hoa up liên cù sau đó cũng giao bán màn 27
Chắc mấy cha mua về rồi cũng đang ôm hận
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 12:06
nvtcom's Avatar
nvtcom nvtcom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thepiano View Post
Không thấy mấy bác Mod vào chém vụ mấy chú mấy bác hay vào topic người khác để khích bác, chửi bới nhỉ?
Ai cũng muốn mua bán thuận lợi thôi, thuận mua - vừa bán. Ngoài đời mua bán có hợp đồng, miễn là không vi phạm hợp đồng thì không có gì là phạm luật cả.

Nếu bức xúc quá thì lập topic khác còn cũng nên tôn trọng cái người chủ topic chứ.
nói là thuận mua vừa bán cũng khó

ko phải ai mua cũng có kn để kt đc hết, đòi mở máy ra kt thi ko người bán nào chịu mà mở ra chắc gì đã biết.

người bán thì thực sự có trung thực cung cấp đủ thông tin cho khách hàng ko thì có trời mà biết, hàng bãi nguyên bản, hay hàng rác(theo 1 bác trên này) rồi về sửa chữa....

cuối cùng là người mua bị thiệt, nhưng ai phải mua hàng cũ này đều là người ko có đk đầy đủ, bỏ ra 5-7tr về dùng đc vài hôm, vài tháng may đc 1 năm mà hỏng chỉ có vỡ mồm. mặc dù ai đi mùa hàng này thì cũng đều có tâm lý xác định rồi, chỉ mong người bán cung cấp đúng đủ thông tin rồi có quyết định mua hay ko ( chắc mình đang mơ )

còn lập hẳn một topic để phàn làn chất lượng cũng ko tiện, có hàng trăm lý do để cho các mem khác vào gạch đá tơi bời

topic mua bán thế này cũng để mọi người trao đổi thông tịn chứ ko phải chỉ có người mua và bán. người mua rồi cung cấp kn, info mà ko thể lấy đc từ người bán giúp người sắp mua có lựa chọn tốt hơn

các mod để nguyên cũng có lý do cả đấy, ko bình thường đâu ( đoán bừa, ae nào mà gạch thì lại nè)
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 15:05
NT1809's Avatar
NT1809 NT1809 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nvtcom View Post
nói là thuận mua vừa bán cũng khó

ko phải ai mua cũng có kn để kt đc hết, đòi mở máy ra kt thi ko người bán nào chịu mà mở ra chắc gì đã biết.

người bán thì thực sự có trung thực cung cấp đủ thông tin cho khách hàng ko thì có trời mà biết, hàng bãi nguyên bản, hay hàng rác(theo 1 bác trên này) rồi về sửa chữa....

cuối cùng là người mua bị thiệt, nhưng ai phải mua hàng cũ này đều là người ko có đk đầy đủ, bỏ ra 5-7tr về dùng đc vài hôm, vài tháng may đc 1 năm mà hỏng chỉ có vỡ mồm. mặc dù ai đi mùa hàng này thì cũng đều có tâm lý xác định rồi, chỉ mong người bán cung cấp đúng đủ thông tin rồi có quyết định mua hay ko ( chắc mình đang mơ )

còn lập hẳn một topic để phàn làn chất lượng cũng ko tiện, có hàng trăm lý do để cho các mem khác vào gạch đá tơi bời

topic mua bán thế này cũng để mọi người trao đổi thông tịn chứ ko phải chỉ có người mua và bán. người mua rồi cung cấp kn, info mà ko thể lấy đc từ người bán giúp người sắp mua có lựa chọn tốt hơn

các mod để nguyên cũng có lý do cả đấy, ko bình thường đâu ( đoán bừa, ae nào mà gạch thì lại nè)
Chuẩn ko cần chỉnh Cực ghét đứa nào bán hàng lừa đảo Hàng lởm thì nói mẹ nó là hàng lởm, vì lởm nên giá nó mới rẻ thì chả sao
Đằng này hàng lởm nhưng lại nói là hàng ngon giá tốt Bảo sao ko ăn gạch
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 15:07
Kave's Avatar
Kave Kave is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NT1809 View Post
Chuẩn ko cần chỉnh Cực ghét đứa nào bán hàng lừa đảo Hàng lởm thì nói mẹ nó là hàng lởm, vì lởm nên giá nó mới rẻ thì chả sao
các bố trên này toàn cao thủ cả, chả qua cũng vì thích chơi hàng xịn nhưng muốn rẻ thôi =))
Reply With Quote
Old 07-05-2012, 15:38
lionking's Avatar
lionking lionking is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NT1809 View Post
Điều đó không có nghĩa mày chạy theo cắn cả những người đã trót dẫm vào bãi sh*t hiểu chưa thằng ngu? nói thế mà vẫn còn sủa à?

Last edited by lionking; 07-05-2012 at 15:41.
Reply With Quote
Old 08-05-2012, 09:39
chipbi chipbi is offline
Senior Member

Up bác nào có nhu cầu call em tặng thêm bộ vỏ chân màn
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules