vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 05-08-2012, 15:33
Sant's Avatar
Sant Sant is offline
Senior Member

Re: AKB48 - Tất cả post vào đây!

@duongsun: bài cuối rồi tụi mình stop nghe bác, ko thôi lại war. Mình ko có nói thích là được chiếu giờ vàng, phim chưa chiếu thì làm sao biết được có đươc thích hay không mà định ra sẵn giờ chiếu. AKBINGO có lẽ nó dìm hàng thật nhưng đối với mình mà nói thì câu đó ko sai, ít nhất là tới một mức độ nào đó và nhất là áp dụng với AKB. KO có tài năng thì sẽ lẹt đẹt trong giới showbiz mình đồng ý với bác nhưng chỉ trên phương diện nghệ sĩ chuyên nghiệp, nghĩa là nếu người đó làm một nghệ sĩ solo mà ko tài thì dĩ nhiên sẽ chìm nghỉm. Chứ còn ở trong AKB thì đó ko là yếu tố quyết định có nổi hay không. Quan điểm của mình và bác khác nhau nên thôi dừng ở đây được rồi
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:37
duongsun duongsun is offline
Junior Member

akb nhận giải music record award vì 'sự cố gắng không ngừng nghỉ' thế sự cố gắng ấy để làm gỉ? Để chứ minh akb không có tài nhưng vẫn thu hút fan đều đều à? Để chứng mình sự thân thiện của akb, chứng minh akb là idol you can meet à? Thế thì chả bao h giải thưởng ấy đếh tay akb. Đây là giải thưởng có uy tín và lượng sale đĩa không phải yếu tố quyết định hên chả có chuyện pr mà dành giải. Vậy các mem ngày ngày tập nhảy, tập hát, tập diễn xuất để làm gì trong khi nhiều người nói điều đó không phải là quan trong nhất? Thế thì thà ở nhà tập giao tiếp với fan thì hơn. Mà nổi tiếng trong akb là thành công tring showbiz ư? Quá nhầm! Bởi các mem ở akb được bao lâu? Chúng ta biết mariko sama không giỏi nhưng lại nhiều fan nhưng ai biết bao lâu nữa sama tốt nghiệp? Thế nân sama phải tự tìm con đường riêng cho mình để tồn tại được trong showbiz. Nói chẳng đâu xa riêng chuyện acchan làm center nhìêu thím cũng nghĩ không xứng đáng đó thôi. Thế nên vẫn cần chữ 'tài' và chữ 'tài' không hẳn do bẩm sinh mà có mà phải do quá trình luyện tập. Đó mới chính là sự cố gắng thực sự!
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:41
.Junpei.'s Avatar
.Junpei. .Junpei. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by katharon View Post
Hồi xưa mới biết akb48 qua pv oogoe diamond đã ko có cảm tình với acchan -> vừa xấu lại vừa hâm, ban đầu cứ tưởng jurina là center, sau này biết acchan làm center mới té bật ngửa
Em acchan này nhiều antifan vì ko xứng làm center, đơn giản thế thôi, người ngoài nhìn vào là nhận ra rồi chẳng cần fan đánh giá
Mình thấy bạn k thích có thể lượn Thớt này ở Voz là 1 tập thể hòa đồng, k cần tồn tại 1 thành viên Anti như b đâu Oshimen của mình k p? là Acchan nhưng mình cũng k tới mức chê thậm tệ như b
Còn Acchan xấu hay đẹp qua cái nhìn của ng ngoài thì còn tùy, mình biết AKB qua PV Everyday và cảm tình vs Acchan ngay đầu tiên này?

Last edited by .Junpei.; 05-08-2012 at 15:44.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:01
Kidrock993's Avatar
Kidrock993 Kidrock993 is offline
Senior Member

Mấy thím viết dài thật đấy.Mình không biết nhiều như mấy thím nên cũng không quan tâm chuyện này lắm.Vào thấy nó đã như vậy rồi nên không soi lắm
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:15
katharon katharon is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by .Junpei. View Post
Mình thấy bạn k thích có thể lượn Thớt này ở Voz là 1 tập thể hòa đồng, k cần tồn tại 1 thành viên Anti như b đâu Oshimen của mình k p? là Acchan nhưng mình cũng k tới mức chê thậm tệ như b
Còn Acchan xấu hay đẹp qua cái nhìn của ng ngoài thì còn tùy, mình biết AKB qua PV Everyday và cảm tình vs Acchan ngay đầu tiên này?
Việc gì tôi phải lượn, diễn đàn này của bác à? ko thích nghe thì cứ việc nói lại nhưng bác đếch có quyền đuổi người khác kiểu đó
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:17
LiulcdTrungLiu's Avatar
LiulcdTrungLiu LiulcdTrungLiu is offline
Senior Member

Chê bai và dìm hàng thì chẳng bao giờ hết chuyện cả, cứ nhìn những mặt tốt và cố gắng của họ đi , con người có ai toàn vẹn được đâu .
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:25
Hans.devil's Avatar
Hans.devil Hans.devil is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by katharon View Post
Việc gì tôi phải lượn, diễn đàn này của bác à? ko thích nghe thì cứ việc nói lại nhưng bác đếch có quyền đuổi người khác kiểu đó
Ko ai cấm bác nhưng bác nên tôn trọng idol 1 chút

Ngta bức xúc thì có hơi nặng lời 1 tý nhưng bác cẩn ngôn 1 chút ko đc sao

Dù gì cũng là topic cho fan AKB48 thì cũng nên để ý lời nói 1 chút bác à

Fan war nhau thì đâu có tốt chút nào đâu
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:31
dantedante's Avatar
dantedante dantedante is offline
Junior Member

Vâng thớt sắp thành cái chợ
YUKO

ACCHAN

Last edited by dantedante; 05-08-2012 at 16:47.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:48
caugiayhn's Avatar
caugiayhn caugiayhn is offline
Senior Member

Mấy thím đừng cãi nhau nữa
nhẹ nhàng góp ý với nhau thôi
//post dài quá ngại đọc
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 16:54
scl.alphard scl.alphard is offline
Member

Quote:
Originally Posted by duongsun View Post
@sant: bạn có thể đọc profile của yuko ngay trong #1, giọng của yuko được đáng gía tốt còn acchan thì thuộc loại yếu. Nếu nói yuko giọng ngang acchan là hạ thấp yuko.
Các thím nghĩ idol là gì? Là ăn mặc lòe loẹt, hát hò tầm thường, diễn xuất bt, mặt mũi bt luôn à? Công nhận akb không phải là nhóm tuyển ngoại hình nhưng các mem đang phải cố gắng để mình ngay càng tài năng hơn, để fan quý hơn.
bàn về giọng hát Yuko tí, theo mình giọng Yuko tốt hơn Acchan thôi chứ vẫn là 1 giọng hát bình thường. Ví dụ bài solo của Yuko là Nakinagara Hohoende mình nghe Yuko hát thì chỉ nghĩ bài này được, tới khi nghe Takamina hát trong vở nhạc kịch thì mình mới thấy sao hay quá xá tóm lại giọng Yuko yếu bỏ xừ lúc hát bài solo Itoishisa no Accel của Takamina trong trận chiến hồng bạch làm mình thấy bài hát dở đi xin lỗi fan Yuko nhưng theo mình Yuko hát nghe được chứ không hay, điểm mạnh của Yuko là diễn xuất (theo mình tốt nhất AKB) và vũ đạo
Nói về "đặc trưng" thì mình thấy giọng Yukirin đặc trưng và hát hay nhất top 5 vị trí bầu của AKB
Còn idol theo mình là bán hình tượng thôi, có tài hay không miễn thu hút được nhiều người là được

Các bác thấy top 5 chất giọng tốt nhất AKB và top 5 dancer tốt nhất AKB là ai nào
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules