vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 05-08-2012, 13:38
Hikarichan's Avatar
Hikarichan Hikarichan is online now
Senior Member

Re: AKB48 - Tất cả post vào đây!

Quote:
Originally Posted by Sant View Post

NÊn nhớ concept của nhóm là cái gì, là những cô gái tầm thương ko có tài năng gì đặc biệt, chứ ko phải nhữgn cô gái ngoại hình xuất chúng tài năng thượng thừa, đương nhiên k phủ nhận có những mem tài năng thật sự nhưng hướng đi của nhóm ko phải hướng đên tài năng.
+1 cho thim
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 13:54
katharon katharon is offline
K.I.A

bullshit, ko cần tài năng mà đòi làm thần tượng à, cho acchan làm center là nhảm nhất, chẳng có thứ gì nổi bật, thua kém các thành viên khác về nhiều mặt. Nói chung trình độ push của bác aki thuộc vào loại thượng thừa rồi
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 14:18
watashihawatashi watashihawatashi is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by katharon View Post
bullshit, ko cần tài năng mà đòi làm thần tượng à, cho acchan làm center là nhảm nhất, chẳng có thứ gì nổi bật, thua kém các thành viên khác về nhiều mặt. Nói chung trình độ push của bác aki thuộc vào loại thượng thừa rồi
sama chả có tài hát hò nhảy nhót cỡ acchan , đã thế còn già nữa , vẫn là idol đấy thôi
nói chính xác là làm idol thì không chú trọng vào 1 tài năng nào cố định cả , chỉ hát tốt cũng được, chỉ nhảy tốt cũng được , chỉ biết diễn trò... cũng được vì ngành giải trí nhật không chỉ có mỗi 1 công việc là hát.

cái quan trọng nhất để làm idol là sự thu hút fan & tính cách, cách sử xự & cố gắng nỗ lực ra sao để bám trụ trong cái môi trường kẻ sống người chết này . idol mà cứ thử chảnh chọe xem ,fan nó lại chả out hết
nghề idol ở nhật ko phải nghề trong mơ như ở nơi khác .
riêng với mem akb thì đây là nơi bắt đầu ước mơ chứ ko phải là nơi kết thúc của ước mơ . các mem akb đều có ước mơ riêng & làm mem của akb thì có cơ hội để tiếp cận nó . thế mọi người nghĩ cái single enka & Matsui Sakiko album piano ra sớm được dễ thế nếu ko có akb đỡ lưng à

Last edited by watashihawatashi; 05-08-2012 at 14:33.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 14:40
duongsun duongsun is offline
Junior Member

@sant: bạn có thể đọc profile của yuko ngay trong #1, giọng của yuko được đáng gía tốt còn acchan thì thuộc loại yếu. Nếu nói yuko giọng ngang acchan là hạ thấp yuko.
Các thím nghĩ idol là gì? Là ăn mặc lòe loẹt, hát hò tầm thường, diễn xuất bt, mặt mũi bt luôn à? Công nhận akb không phải là nhóm tuyển ngoại hình nhưng các mem đang phải cố gắng để mình ngay càng tài năng hơn, để fan quý hơn. Thế tại sao khi akb nhận giải music record lại khóc lóc ầm ĩ thế? Vì nếu không nhận được giải ấy thì sẽ không ai công nhận họ có tài mà chỉ là nhóm khoe quần chip. Nếu quả thật không có tài năng thì mãi mãi chỉ lả nhóm nhạc thần tượng bị người khác coi thường thôi.
Nói thêm về phim của akb, phim của akb không phải dạng hàn lâm nên diễn xuất không cần tốt? Uh, thế chắc thím nốt trôi bộ majsuka gakuen 3 của em paru đấy chứ em thì em vứt xó luôn! Cái thể loại phim chiều fan thì để cho fan xem thôi à? Thế liệu akb có nổi tiếng? Chuyện aki-p chọn acchan làm center vì cái gì chỉ có ổng mới biết nhưng ông chắc là thánh nên ai cũng nghĩ ông đúng. Mà mấy mem tài năng thì đi theo hướng tài năng vậy mấy mem không có tài năng đi theo hướng nào? Thế nên mới có chiyện mấy em hết thời idol thì về quê, làm phục vụ quán bar...đấy, cái gì cũng có cái giá của nó, tài năng thì sẽ được coi trọng, không có tài thí sẽ sớm out khỏi làng giải trí, đó là quy luật. Nói thêm là akb nổi tiếng nhưng không phải mem nào cũng nổi tiếng thế nên đừng lấy akb ra làm tiêu chuẩn rằng không cần tài năng vẫn có thể làm idol,...
Nói đến chuyện fan, liệu fan sẽ trung thành được bao nhiêu năm? Có thím nào khẳng định sẽ hâm mộ akb cả đời không? Fan cũng có người trung thành, người không nên nhiều mem thứ hạng bầu lên xuống không biết trước, gặp cái scandal là chìm lỉm luôn, nhất là fan nam nhiều lúc chỉ thích ngoại hình. Do đó fan nhiều thì tốt thật nhưng để giữ chân fan, để được mọi người thậm chí không phải fan công nhận thì là cái gì? Cư xử khéo léo, nói chuyện dễ nghe, thích pha trò cười à? Nếu có tài mà không giỏi giao tiếp vẫn có thể được mọi người công nhận nhưng không có tài thì mãi mãi chỉ là idol tầm thường thôi.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:11
Sant's Avatar
Sant Sant is offline
Senior Member

@duongsun : Chắc bác muốn nói bài này phải ko
http://vozforums.com/showthread.php?...1#post46663045

mình nhìn vào chỉ thấy ghi là Yuko có diễn xuất đứng đầu AKB, và giọng hát đặc trưng, cái này thuộc vào cảm quan của mỗi người nhé (Riêng mình ko thấy như thế), chứ ko thấy ghi hát tốt ở đâu. Ko lẽ profile ghi như vậy thì nó là như vậy hay sao. Bác đi mà hỏi các fan AKB lâu năm xem họ bảo giọng hát của Yuko đứng ở hàng nào trong AKB. Hoặc bác đi xem cái live EXILEXAKB xem, Acchan và Yuko đều có câu solo đấy. Mình chả hạ thấp Yuko chỗ nào cả, tai mình nghe sao thì thấy như vậy. Khi nhắc đến các giọng hát tốt của AKB ngừi ta nhắc đến Yuka, Takamina, Sayaka, Yukirin, Wasamin, Haachan, Nacchi, Mocchi chứ chả có ai nhắc đến Yuko hay Acchan đâu.

Còn cái MJ3 thì xin lỗi chứ mình chả có coi nhé nên chả dám đánh giá diễn xuất em Paru. Còn 2 cái phần đầu nếu chả có bias của mình xuất hiện vài giây và nếu chả phải chỉ để xem các bé thôi mình cũng chả coi đâu. Nếu MJ chiếu cho đông đảo khán giả coi thì tại sao lại chiếu vào ban đêm mà ko phải giờ vàng.

Hình như bác hiểu sai ý của mình, mình bảo là cái concept của AKB ko phải là dựa vào tài năng làm tiêu chí, chứ có nói cái gì liên quan đến mem tài năng với mem ko tài năng theo hướng đi nào đâu. Những ngừoi có tài sau khi tốt nghiệp thì họ sẽ đi theo con đường để phát huy tài năng của họ. Ngay cả tập đầu tiên của AKBINGO cũng đã nói đây là một nhóm nhạc thiên về số lượng chứ ko phải chất lượng.

Mình ko lấy AKB ra làm tiêu chuẩn idol, vẫn có những idol tài năng như MM hoặc Fairies, mình chỉ nói rằng concept idol của riêng AKB đó là không lấy tài năng làm mục tiêu hàng đầu, điều này bác đọc bài ở trên của bác watashihawatashi nhé, xem tại sao fan thích các bé và thích vì cái gì. Cái người ta công nhận ở ACchan và đa số các bé là sự cố gắng chăm chỉ. Nếu có thể coi đây là một cái tài năng vậy thì AKB có tài đấy...đó là cố gắng chăm chỉ, nhưng ko phải lúc nào cái cố gắng đó cũng được đền đáp xứng đáng.

Nói nãy giờ dường như mình nói một đằng bác lại hiểu 1 nẻo nhỉ

Edited:

jjlintz: cái này mình biết chứ, nên mình mới bảo là cái phim MJ đó làm ra ko phải để đại bộ phận khán thính giả coi.

Last edited by Sant; 05-08-2012 at 15:20.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:16
jjlinz1's Avatar
jjlinz1 jjlinz1 is offline
K.I.A

Quote:
Còn cái MJ3 thì xin lỗi chứ mình chả có coi nhé nên chả dám đánh giá diễn xuất em Paru. Còn 2 cái phần đầu nếu chả có bias của mình xuất hiện vài giây và nếu chả phải chỉ để xem các bé thôi mình cũng chả coi đâu. Nếu MJ chiếu cho đông đảo khán giả coi thì tại sao lại chiếu vào ban đêm mà ko phải giờ vàng.
Phim bạo lực or phim cho dv không nổi tiếng đóng thì toàn bị chiếu đêm thôi
Chiếu ban đêm ko hẳn là ít người xem, chủ yếu là xem trong phim đó có ai
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:16
ReznapSS ReznapSS is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to ReznapSS Send a message via Skype™ to ReznapSS

@duongsun: Đạt được giải Music Record là "sự cố gắng không mệt mỏi" của cả team AKB + PR pro từ staff cũng như các studio (nên nhớ là chặng đường 5 năm là 1 chặng đường dài đấy). Cái mà team AKB show được cho fan đó là mặc dù bạn không nổi bật hơn so với người khác nhưng với sự cố gắng không ngừng của mình thì chắc chắn bạn sẽ đạt được những điều mà bạn muốn (tất nhiên là một số fan lại thích cái này cái kia). Và thực tế thì 0 ít thì nhiều ae trong thread này nhìn nhận team AKB ở điểm đấy chứ không đặt nặng về người này tài hay kém tài so với người kia. Bởi vậy thế nên mình nghĩ nên stop về vấn đề so sánh này lại kẻo gây flame lẫn nhau thì toi thread ^^!
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:24
katharon katharon is offline
K.I.A

Hồi xưa mới biết akb48 qua pv oogoe diamond đã ko có cảm tình với acchan -> vừa xấu lại vừa hâm, ban đầu cứ tưởng jurina là center, sau này biết acchan làm center mới té bật ngửa
Em acchan này nhiều antifan vì ko xứng làm center, đơn giản thế thôi, người ngoài nhìn vào là nhận ra rồi chẳng cần fan đánh giá
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:27
duongsun duongsun is offline
Junior Member

@sant: vụ giọng hát thì mình sorry bác vì đó là ý chủ quan của mình. Không phải mình hiểu một đằng mà là do quan điểm của mình khác bác. Còn tại sao mj lại chiếu về ban đêm thì do đó là phim bạo lực nên mới chiếu vào giờ đó + không phải thích là được chiếu vào giờ vàng đâu nên mới có chuyện acchan là diễn viên trong akb đầu tiên được đóng trong phim Q10 là phim chiếu vào giờ vàng. Còn chuyện akb là nhóm thiên về số lượng không phải chất lượng thì akbingo chơi trò dìm hàng ý mà, thím đừng tin. Nói chung mình khẳng định lại quan điểm của mình là không có tài năngthì mãi mãi chỉ lẹt đẹt trong giới shiwbiz thôi. Đó cũng chính là lý do vì sao mìmh biềt acchan trước yuko đồng thời thấy acchan thuộc dạng xinh nhất akb ngay từ đầu nhưng sau lại thích yuko.
Reply With Quote
Old 05-08-2012, 15:33
Sant's Avatar
Sant Sant is offline
Senior Member

@duongsun: bài cuối rồi tụi mình stop nghe bác, ko thôi lại war. Mình ko có nói thích là được chiếu giờ vàng, phim chưa chiếu thì làm sao biết được có đươc thích hay không mà định ra sẵn giờ chiếu. AKBINGO có lẽ nó dìm hàng thật nhưng đối với mình mà nói thì câu đó ko sai, ít nhất là tới một mức độ nào đó và nhất là áp dụng với AKB. KO có tài năng thì sẽ lẹt đẹt trong giới showbiz mình đồng ý với bác nhưng chỉ trên phương diện nghệ sĩ chuyên nghiệp, nghĩa là nếu người đó làm một nghệ sĩ solo mà ko tài thì dĩ nhiên sẽ chìm nghỉm. Chứ còn ở trong AKB thì đó ko là yếu tố quyết định có nổi hay không. Quan điểm của mình và bác khác nhau nên thôi dừng ở đây được rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules