vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Game máy tính

Thread Tools
Old 20-06-2009, 16:30
hoangsonanhhung's Avatar
hoangsonanhhung hoangsonanhhung is offline
Senior Member

hướng dẫn kĩ thuật Drift trong need for speed

Các bạn coi film The Fast and the Furious: Tokyo Drift chưa thấy bọn nó Drift hay quá ko biết trong game có làm được kĩ thuật đó ko. anh em nào biết chỉ hộ cách làm. ngoài đời tôi cũng thử rùi mà làm ko dc còn sén hỏng xe.
Reply With Quote
Old 20-06-2009, 16:37
daicatudius daicatudius is offline
Senior Member

Re: hướng dẫn kĩ thuật Drift trong need for speed

bạn muốn hướng dẫn trong game hay ngoài đời
nếu là trong game thì kinh nghiệm của mình là đến gần cua thì hơi nhích về phía ngược lại 1 chút, sau đó bẻ ngoặc gấp thì nó sẽ drift (trượt bánh). nghệ thuật drift nằm ở phần còn lại, tức là điều khiển xe trong trạng thái "mất điều khiển" sao cho đẹp mắt và quan trọng là ko đụng vào lề.

còn muốn drift bằng xe thật thì đến góc cua đạp côn, về số, nhấn ga, sau đó nhả côn ra cho ly hợp dính vào. momen xoắn cao sẽ làm cho lốp bị trượt trên mặt đường và drift thôi chúc mau có xe mới
Reply With Quote
Old 20-06-2009, 16:43
hoangsonanhhung's Avatar
hoangsonanhhung hoangsonanhhung is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by daicatudius View Post
nếu là trong game thì kinh nghiệm của mình là đến gần cua thì hơi nhích về phía ngược lại 1 chút, sau đó bẻ ngoặc gấp thì nó sẽ drift (trượt bánh). nghệ thuật drift nằm ở phần còn lại, tức là điều khiển xe trong trạng thái "mất điều khiển" sao cho đẹp mắt và quan trọng là ko đụng vào lề.

còn muốn drift bằng xe thật thì đến góc cua đạp côn, về số, nhấn ga, sau đó nhả côn ra cho ly hợp dính vào. momen xoắn cao sẽ làm cho lốp bị trượt trên mặt đường và drift thôi chúc mau có xe mới
tiền đâu mua xe mới sửa thui dủ chết rồi bây giờ đang thất nghiệp đào đâu ra tiền. đang dảnh mà lên chơi game cho đỡ buồn
_ pác hưỡng dẫn phần drift trong game cụ thể dc ko, pac nói vậy mình ko hiểu, cách sử dụng phím như thế nào. và chỉ mình hết tất cả các cách drift dc ko. có nhiều thế drift quá mà ko biết làm mình bắt đầu nghiền drift rùi đó
Reply With Quote
Old 20-06-2009, 16:43
Mr_lonely_288's Avatar
Mr_lonely_288 Mr_lonely_288 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by daicatudius View Post

Ợ ợ toàn cái đại gia
Reply With Quote
Old 21-06-2009, 16:33
buiquanghung's Avatar
buiquanghung buiquanghung is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to buiquanghung Send a message via Skype™ to buiquanghung

Quote:
Originally Posted by hoangsonanhhung View Post
tiền đâu mua xe mới sửa thui dủ chết rồi bây giờ đang thất nghiệp đào đâu ra tiền. đang dảnh mà lên chơi game cho đỡ buồn
_ pác hưỡng dẫn phần drift trong game cụ thể dc ko, pac nói vậy mình ko hiểu, cách sử dụng phím như thế nào. và chỉ mình hết tất cả các cách drift dc ko. có nhiều thế drift quá mà ko biết làm mình bắt đầu nghiền drift rùi đó
Drift trong mỗi phiên bản NFS có đôi chút khác biệt, nói chung trăm hay không bằng tay quen, bạn cứ chơi nhiều khắc rút ra kinh nghiệm
Reply With Quote
Old 21-06-2009, 17:29
kelangtri's Avatar
kelangtri kelangtri is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to kelangtri Send a message via AIM to kelangtri Send a message via MSN to kelangtri Send a message via Yahoo to kelangtri Send a message via Skype™ to kelangtri

Cứ đến mấy vòng drift này thì bỏ qua. Toàn bị đụng tường, hic hic. Luyện mãi chả được.
Reply With Quote
Old 21-06-2009, 18:53
tam8101399's Avatar
tam8101399 tam8101399 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to tam8101399 Send a message via Skype™ to tam8101399

Hay bạn thử mua vài chiếc RC cars điều khiển để tập đi! Nó cũng drift khá đẹp đấy! CÒn khộng mua bản Carbon mà tập drift! Muốn dc như thế thì chỉ có cách là tập luyện đua drift 1 mình đi!
Reply With Quote
Old 21-06-2009, 22:40
vichou vichou is offline
Senior Member

Trong game NFS thì bạn nên tập với bản Carbon
Đến cách khúc cua 1 khoảng bạn tấp xe vào sát đường ( vd: cua tay phải thì tấp sát vào bên trái của đường), bẻ lái sau đó Thắng Tay ( nút Space ) nhấn 1 cái buông ra liền, phần đuôi xe sẻ theo quáng tính trượt còn nhiệm vụ của bạn là trong lúc trượt nếu tốc độ giảm thỉ bạn Shift Down ( xuống số) rùi điểu chỉnh sao cho xe ko đụng vào lề ^^
Còn xe thiệt thì cũng tương tự như trên nhưng với tốc độ kha khá thỉ mới drift dc nếu xe ko có turbo , rùi lốp xe phải dạng có ma sát kém dể xe có thể trượt, phải kết hợp giữa côn số với thắng tay vớ chân phải ( vừa đạp côn vừa đạp ga)
Đôi với xe RC thì theo mình chỉ cần mặt đường khá trơn , lốp xe cũng trơn, là có thể Drift ( chỉ khi quen tay thui nha, chứ lần đầu chơi thì ....)
Em đang mơ 1 em Nissan 350z Turbo để Drift đây T.T
Reply With Quote
Old 21-06-2009, 22:48
vichou vichou is offline
Senior Member

Em còn mơ 1 em G25 Logitech Wheel
Có bạn nào Drift được trong NFS Carbon = Wheel không, em thử với cái Genius FF Trio rùi, không cách nào Drift dc, trong khi Drift = bàn phím ngon lành T.T
Reply With Quote
Old 22-06-2009, 07:53
hoangkh's Avatar
hoangkh hoangkh is offline
Senior Member

Về kỹ thuật drift với xe thật, lúc thả côn thì thả thế nào hả bro, thả từ từ như bình thường hay là nhả thốc ngay??
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules