vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 21-03-2012, 16:34
NhaBanGach NhaBanGach is offline
K.I.A

Re: Lại bàn về Lucid Dreams

Cái điều khiển giấc mơ ấy ạ?Ai cho xin cái hướng dẫn đi
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 16:35
God'sfather2 God'sfather2 is offline
Member

Ai hướng dẫn dùm cái, đọc bản tiếng anh làm theo mà toàn 1 lèo từ sáng đến trưa, dek thấy bay bổng mẹ gì cả.
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 16:39
cauutkt95 cauutkt95 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to cauutkt95 Send a message via Skype™ to cauutkt95

em cũng quan tâm cái này lắm thím ạ, hóng cao nhân
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 16:48
Corleone's Avatar
Corleone Corleone is offline
Senior Member

cái lucid dream bọn 9gag cứ nâng bi cho nhau đem về đây làm gì
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:11
xxxbiaxxx xxxbiaxxx is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to xxxbiaxxx

tối qua cố đặt tay lên bụng cho bị bóng đè, rút cuộc vẫn éo đc
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:16
mynewclone's Avatar
mynewclone mynewclone is offline
Senior Member

Send a message via Skype™ to mynewclone

Cái này là kinh nghiệm của người đã làm thử và thành công.

Mình hiểu nghĩa luôn, không dịch ra làm gì cho mệt
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:17
anhtk08's Avatar
anhtk08 anhtk08 is offline
Senior Member

Quote:
Tình hình là nhiều bác lập topic về Inception rồi lại còn thắc mắc nó có thật hay ko . Giờ em xin bật mí bí quyết để có thể mơ trong mơ (lucid dream) thành công 100%.

Hãy chọn những lúc các bác thực sự mệt mỏi ( thiếu ngủ, vừa vận động thể thao xong ...) và lên giường nằm. Nằm ngửa ( ko xoay trái phải ), đặt tay duỗi thẳng 2 bên, và NHẮM MẮT LẠI.
Các bác chỉ đc phép nhắm mắt chứ ko đc ngủ. Cứ nhắm mắt thế và điều khiển bộ não rằng "ta đây cần thức, ko muốn ngủ..." ....
Bộ não thấy điều này vô lý quá nên sẽ bắt các bác ngủ, các bác phải chống lại nó. Thấy ngứa ngáy ko đc gãi, thấy cảm giác muốn xoay trái xoay phải cũng ko đc xoay - phải nằm yên 1 chỗ, thấy cảm giác muốn mở mắt ra nhìn xung quanh - càng ko đc, mắt các bác phải luôn nhắm và ko đc di chuyển con ngươi.
Nếu các bác chống lại đc tín hiệu bảo phải ngủ của não đó, thì khoảng 20-30 phút sau sẽ có tác dụng . Các bác sẽ thấy bị đè nén ở ngực, và có thể nghe thấy những tiếng động kì lạ. Vâng, đây chính là hiện tượng bóng đè.

Các bác thử mở mắt ra xem, các bác đang thức, đang nằm nguyên vị trí trước khi mình nhắm mắt, nhưng lại ko thể cử động được. Sợ lắm đúng ko ? Nhưng các bác lúc đó sẽ biết rõ là mình đang mơ, và để thoát khỏi giấc mơ đáng sợ đó, các bác hãy nhắm mắt vào. Vừa nhắm 1 phát, các bác sẽ chìm vào giấc mơ ngay tức thì. Các bác lên được tầng 2 rồi đó. Vì lúc này đã biết trước là mình đang mơ ( chứ ko phải mơ mà tưởng là thật như các giấc mơ bình thường ) , các bác có thể tập luyện để điều khiển giấc mơ của mình .

WARNING : Các bác nào từng bị bóng đè chắc cũng biết rồi, có cho tiền cũng không muốn thử lại lần nữa. Có người sẽ gặp ảo giác ( hồn ma ) , có người thì ko nhìn thấy gì, có thể sẽ nghe thấy những âm thanh ngày càng lớn, RẤT RẤT LỚN, cảm tưởng muốn vỡ cả tai ra. Lúc bóng đè ( ở tầng 1 của giấc mơ đó ), nếu các bác nhìn chăm chú vào 1 phía góc phòng, có thể sẽ thấy 1 cái gì đó rất kinh khủng . Bóng đè cũng có những tác hại ko nhỏ với sức khỏe ( http://en.wikipedia.org/wiki/Sleep_paralysis ).
Với bản thân em thì mỗi lúc bị bóng đè, lúc ù tai là lúc cảm tưởng cơ thể mình đang bị xâm chiếm bởi 1 thứ gì đó. Theo suy nghĩ của em là vì lúc đó, tâm thần mình yếu nhất nên có thể tiếp xúc với "người âm". Họ vẫn bảo chỉ những người yếu bóng vía mới có thể nhìn thấy ma và bị ma chọc ghẹo còn gì. Tất nhiên đó là theo em nghĩ, ko có cơ sở gì cả. Nhưng nếu em suy đoán đúng, thì các bác thực hiện phương pháp mơ trong mơ ở trên rất nguy hiểm. Bị bóng đè ngẫu nhiên, thì như có 1 vị khách không mời đòi vào nhà vậy, các bác sẽ đuổi họ đi. Nhưng mà thực hiện có chủ định trước, thì giống như mời nó ( cái thứ mà em cho rằng cố xâm chiếm cơ thể em đó ) vào nhà. Vào rồi, ko biết nó có muốn ra về ko nữa.

À các bác nên nhớ là khi các bác thoát khỏi giấc mơ ở tầng 2 ko có nghĩa là các bác dậy luôn đâu nhá, vẫn phải qua tầng 1 đáng sợ của bóng đè nữa. Nếu các bác từng bị bóng đè rồi thì chắc chắn sẽ chẳng ngu gì mà thử cái phương pháp trên đâu nhỉ .

NGuồn : 1 mem nào đó của voz, quên mất rồi.

Cố thử vài lần nhưng chỉ được 10 phút là mất kiên nhẫn.

Có vozer nào thật sự làm được rồi thì review cái.
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:23
Mr.Mrs's Avatar
Mr.Mrs Mr.Mrs is offline
Senior Member

vô tình lọt vào lucid dream 2 lần , nghĩa là bị bóng đè 2 lần ... sợ vãi cả đái . Không muốn thử
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:26
HP Long Sy's Avatar
HP Long Sy HP Long Sy is offline
Junior Member

đã làm thử khoảng 1 tuần và review cho anh em đây.
cách của tớ là trong 1 tuần thường xuyên để cơ thể mệt mỏi để khi ngủ dễ có lucid dream (như hướng dẫn)
lên giường nằm thẳng cẳng, k gãi k mở mắt. ok bước này.
trong đầu luôn tự bảo "k được ngủ, sắp được abc xyz blah blah rồi", nghĩ liên tục k nghỉ.ok bước này luôn.
1 lúc sau thì 2 cánh tay tê rần rần, tim đập nhanh, mắt giật liên tục, muốn mở ra lắm ý nhưng vẫn vượt qua được.

//lúc mở mắt ra thì tầm 8-9h sáng
Reply With Quote
Old 21-03-2012, 22:41
2CaiBanhBao 2CaiBanhBao is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by HP Long Sy View Post
đã làm thử khoảng 1 tuần và review cho anh em đây.
cách của tớ là trong 1 tuần thường xuyên để cơ thể mệt mỏi để khi ngủ dễ có lucid dream (như hướng dẫn)
lên giường nằm thẳng cẳng, k gãi k mở mắt. ok bước này.
trong đầu luôn tự bảo "k được ngủ, sắp được abc xyz blah blah rồi", nghĩ liên tục k nghỉ.ok bước này luôn.
1 lúc sau thì 2 cánh tay tê rần rần, tim đập nhanh, mắt giật liên tục, muốn mở ra lắm ý nhưng vẫn vượt qua được.

//lúc mở mắt ra thì tầm 8-9h sáng
Thế là li bì một mạch ko mơ à

Mình cũng vài lần có lucid dream rồi. Toàn là vô tình mà làm đc thôi. Có một vài lần trong giấc mơ mình tự nảy sinh ra ý nghĩ phản kháng lại giấc mơ luôn, thường là trong trạng thái hoảng sợ vì bị ma cỏ dí Nhưng cũng chỉ thỉnh thoảng mới được thôi, còn bình thường thì buông xuôi.

Lucid dream thì công nhận là lúc gần thức dậy dễ làm nhất. Trước cạnh nhà em có ông hàng xóm nuôi con gà đá, cứ tầm 5-6h sáng là nó gáy làm em đang ngủ giật mình tỉnh lại. Thông thường thì giờ đó ai cũng ngủ chưa đủ giấc nên chọn cách ngủ tiếp, em cũng thế. Thường thì trong lúc ngủ tiếp đó em cảm nhận giấc mơ rõ ràng hơn, và có đúng 2 lần em điều khiển giấc mơ theo đúng ý mình Các pác cứ tưởng tượng ra cảnh nhún chân 1 phát là nhảy cao 100 mét, chỉ tay tới đâu sét đánh tới đó là đã ko muốn tỉnh dậy nữa rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules