vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Các sản phẩm Apple

Thread Tools
Old 01-03-2012, 07:29
netplwiz netplwiz is offline
Senior Member

Hỏi về Iphone serial 5K

Mình và 1 anh trong công ty có 2 con Iphone có serial 5k, lock AT&T, 1 con 3GS và 1 con 4. Sau khi tìm hiểu thì đây là hàng trả bảo hành của Apple nhưng còn 1 thắc sau nhờ các bác giải thích dùm.

- Con 3GS: trước đây ông anh mua là hàng lock, đã chạy nhiều FW 4.X.X custom, Noactive nhưng máy ko có sóng phải hack active, unlock,... gần tết có up lên FW 5.0.1 bản hack active cũng ko có sóng. Nhưng gần đây thì tự build 1 bản 5.0.1 noactive thì tự nhiên máy lại có sóng, nhưng muốn active cũng phải dùng sim AT&T mới kích hoạt được. MÌnh đã kiểm tra rất kĩ BB máy là 5.13 và ko cần cài ultrasnow gì hết, chỉ cần chạy FW xong active bằng sim AT&T bỏ sim Mobi vào là có sóng ngay.

- Mình có 1 con 4 lock AT&T, serial 5K nhưng hiện tại thì chạy FW 5.0.1 noactive xong phải active bằng sim AT&T, bỏ sim khác vào ko có sóng.

1) Các bác cho mình hỏi trường hơp con 3GS là thế nào, hiện tại nó đã thành World thực sự hay chưa, tại sao trước đây cũng chay nhiều FW mà không có sóng. Và sau này nếu lỡ nâng FW và BB cao hơn thì có khi nào nó lock lại hay ko?
2) Con 4 thì hiện tại chắc vẫn là lock, nhưng sau 1 thời gian thì có hy vọng gì nó chuyển thành World như con 3GS kia ko, làm sao để biết chính xác nhất hiện tại nó là lock hay world.

Con 4:
Model: MC319LL
Serial: 5K0485PHA4T
Reply With Quote
Old 01-03-2012, 10:40
ngoc08tt ngoc08tt is offline
Member

Re: Hỏi về Iphone serial 5K

Thứ nhất: Mình nghĩ con 3GS lock AT&T của bạn lắp sim AT&T thì tất nhiên là có sóng rồi còn lăn tăn cái gì nữa ? nó ko tự nhiên biến đổi từ world sang lock hay từ lock sang world được đâu bạn à.

Thứ hai: Bạn nhìn cái đuôi LL kia thì là lock rồi mà , nhưng vẫn có bản LL là world của Mỹ, để biết chính xác nó là lock hay world thì bạn cứ cắm vào itunes và nâng firmware lên là biết ngay)( khuyến cáo là nếu lock thì nó sẽ thành Ipod đấy), hoặc bạn có thể restore lại máy nếu nó nhận sim thì là world

Last edited by ngoc08tt; 01-03-2012 at 10:43.
Reply With Quote
Old 01-03-2012, 12:48
netplwiz netplwiz is offline
Senior Member

Bỏ sim mobi vào có sóng chứ sim AT&T ở VN cũng có sóng đâu
Reply With Quote
Old 01-03-2012, 15:32
tuankhanhsaigon tuankhanhsaigon is offline
K.I.A

3SG và 4 điều có tool unlock để thành worl rồi