vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 17-02-2012, 23:33
dojpk1990's Avatar
dojpk1990 dojpk1990 is offline
Junior Member

[Kinh Dị] Bị ma theo ...! Có Hình nhờ các thánh vào giúp

Thằng em của em mất vào tầm 3h đến 5h chiều ngày mùng 2 tết. Nó sinh vào ngày 28.8.1992 ngày âm là 1.8.1992 ạ. Em không biết giờ sinh của nó mấy thím ợ. Thím nào tính hộ em xem nó chết oan hay là tận số rồi cái ợ

Em mong các thím tư vấn dùm em với ạ.

Vừa tết rồi. em có thằng em trong họ mất do tai nạn giao thông. Sn 92 các thím ợ. Nó dèo em gái đi về quê ngoại ăn tết. Lúc về. bị bọn trẻ trâu tông vào. Thế là R.I.P

Hôm đám tang nó em cũng vào ạ. Đúng mùng 2 tết luôn. Truyện cũng không có gì đáng để kể ra cả. Nhưng mà hôm nọ Trong họ của nó. Có người chết. Chết một cách bất đắc kỳ tử các thím à.

Đi ăn cỗ về. đi tới đầu làng em. Cách nhà thằng em họ 50m. Đang đi ở đường. Không biết thế nào. Tự dưng trèo lên 1 cây cầu cao. rồi nhẩy xuống.

Vừa đêm mấy tuần trước. Em có năm mơ thấy nó. Nó nói 1 câu. Nghĩ lại giờ em vẫn còn sợ ạ. " Em chết, Em cũng kéo anh đi cùng "

Nằm mơ trước khi có người trong họ bị chết trùng tang các thím ợ

Thế là trong họ của em trùng tang rồi. Giờ em cũng trả biết làm sao nữa.

P/s: Tối qua. Lúc em đi ra khỏi phòng trọ. Em là sinh viên ạ. Vừa bước chân ra khỏi cổng thì đau hết cả đầu. Lạnh hết cả người. Cảm giác như sắp ngất ấy... Không điều khiển được bản thân nữa các thím a.

Có thím nào rơi vào hoàn cảnh như em chưa? Ai giúp cho em cách giải quyết với ạ! Mấy hôm nay nhà em đi xem bói. Và em cũng tìm tòi về xem tay thì thấy đường chỉ tay về sinh mệnh của mình bị đứt đoạn

Cách bác xem hình ảnh trên đầu của em là cái gì với ạ
http: //i838.photobucket. com/albums/zz302/KeThatTjnh/2012-02-12-012.jpg

http: //i838.photobucket. com/albums/zz302/KeThatTjnh/2012-02-12-013.jpg

Chap 2 :

Hôm qua. Lúc em về quê lên chùa. Gặp được cao nhân đang chơi trong chùa. Bà ấy nhìn thấy em. Bà ấy gọi zô! Bà ấy nói làm em dựng hết cả tóc gáy lên. Sợ quá các thím ợ < Em chưa giới thiều gì về em cho cao nhân ấy biết gì cả. Bà ấy chỉ hỏi tuổi em. Và yêu cầu đưa bàn tay cho bà ấy cầm thôi ạ. Rồi bà ấy kêu bà ấy đau đầu>
Bà ấy bảo là nhà em thờ âm binh < trong nhà em có một pho tượng cổ. Cách đây hơn chục năm rồi. Nhà em có đi buôn đồng bán. Trong một lần có một bao đồng, Trong ấy Bố em thấy 1 " cục đồng " kiểu nhìn như hình hài 1 đứa trẻ con. Giống tựa tựa thôi. Thế là bố em đưa lên thờ! ở một ban thờ riêng trong buồng nhà em ợ. Bà ấy bảo trước cũng là một vị thần. Nhưng sau này để lâu trong nhà. Biết thành quái + thêm âm binh.!

Bà ấy sờ vào tay em. Bà ấy nói tiếp trên bàn thờ nhà em bẩn quá " Trên bàn thờ có nhiều vàng mã. " Trên bàn thờ thì có 2 con ma đứng 2 bên. Ở giữa cửa nhà em có 1 con yêu quái nữ...! Nó vào trong nhà được mấy tháng rồi, Nó làm cho nhà em lục đục mồ mả ông bà không yên.

Rồi bà ấy đưa em vào trong chùa cúng......! Bà ấy dặn em không được đi đâu lúc trời tối. Ra đường cần thận bị nó đánh chộm. Con yêu quái nữ ở nhà em. Nó đã phá ở làng em rất lâu rồi. vẫn chưa có cách trị. Bà ấy bao lúc trước nó ở Giữa làng. Giờ em mới nhớ ra. Giữa làng em lúc trước thì rất nhiều con trai chết trẻ. < em sợ quá >
Tiếp bà ấy nói là trong họ có người mới mất trùng tang phải không? bà ấy nói tiếp là con yêu nữ ấy xúi thằng em họ của em về. Để làm hại em. Bà ấy xoa lên đầu em. Bà ấy bảo em bị bắt mất 1 vía rồi. Em chỉ còn lại 6 vía mà thôi.
P/s Em rất thân với ông sư trên chùa. Lúc nào em cũng lên chơi với ông ấy. và em còn sửa hộ ông ấy cả máy tính.
Một hồi sau bà ấy đưa em vào làm lễ. Rồi bà ý bảo không sao nữa.
Nhà em thì trong họ đã cũng cắt trùng rồi. Nhưng hôm ấy em không về. Mấy thằng em nó bảo cũng có tên em ở trong ấy nữa.
Giờ em trả biết làm sao nữa. Kiểu này không dám đi chơi tối mất

Review vụ em nói chuyện với Sư cụ

Tầm 4h ngày hôm qua thì em có lên chùa. Em thì thân với nhà chùa lắm ạ. Tại vì em thường lên chùa sửa máy tính, nên nhà chùa cũng quý em lắm ạ. Em kể lại vụ việc đấy cho nhà chùa. Thì sự cụ bảo em ra Tam Bảo gặp 1 người < em gọi tạm là cao nhân ạ > Và người ấy nói với em như thế. Song rồi em vào nhà chùa cúng cắt Trùng. Cả nhà em cũng lên cùng. Em nhớ hình như bố em cắt rồi. Đồng xu xếp ra chữ "Sinh" Em sướng lắm chứ. Còn cao nhân ấy. Nói với em những chuyện mà chỉ mình gia đình em biết. Sư cụ bảo là trong một hôm ngày đẹp xẽ vào trong nhà em và đưa pho tượng nghi là âm binh đấy lên chùa ạ.!

Em cũng vừa nhận được một tin từ một bạn gái nói là trong làng nó cũng có yêu tinh < nữ yêu tinh > Bắt của làng nó 5 mạng con trai trong làng rồi. Các thầy cúng đã đuổi nó đi. Nhưng mà ko điệt được nó. Có khi nào nó lang bạt về làng em rồi gây chuyện ở đây.
P/s Làng em gần đây đã có 3 mạng hi sinh 2 người mới 5x và một người 2x toàn chết bất đắc kỳ tử đo tai nạn thôi ạ.! mà toàn gần nhà em hết thôi

Em vẫn sống ợ

Tối hôm qua em lẻn đi ăn đêm. Đi cùng với mấy đứa bạn. lúc đi không sao.Lúc về thì cũng trả sao..! chắc yêm tâm rồi

Em vẫn sống ạ. Nhưng mà dạo này em bận quá. Em đi theo một cao nhân. Lúc nào rảnh rảnh em ri víu lại cho mọi người ạ.!
Em cảm ơn mọi người đã động viên cho em!

_____ Giờ em mới rảnh review lại cho các bác .

Hôm em bị tai nạn ấy. Lúc ấy tầm 7 hay 8 giờ tối thôi ạ. Hình như là trời có mưa phùn phùn. Em với thằng bạn đi xe đi chơi. Đi CF thôi. Thằng bạn em có điện thoại. Gia đình nó gọi về. 2 thằng bọn em vừa đi vừa nói chuyện bình thường đến cái đoạn nhắc đến thằng em 92 đấy thì tự dưng như có ai dó đẩy ra khỏi xe. Thằng bạn em cầm lái ạ. Cái lực đẩy đấy thì cả 2 người cùng cảm nhận được < em và thằng bạn thì cùng có họ với thằng em đã chết đấy, thằng bạn em là anh của nó. Họ con chú con bác với nhà nó. > May mà lúc ấy bọn em đi chậm nên không sao. Em đưa thằng bạn em về nhà. Đến trước cổng nhà nó thì em dừng lại và hỏi nãy sao có ai đẩy mình. Thằng bạn em bảo là tao nhìn thấy một cái bóng trắng ngồi trong xó. Nó không có hình thù gì cả lao ra. Em thì không nhìn thấy gì cả...
Sợ quá. Em một mình đi xe về. Sợ lắm các bác ạ. Nhưng lúc về thì em đi bình thường thôi. Vì em đi ở trong làng ạ. Em đi tầm 30km/h thôi. Đến khúc cua Giữa đình và chùa làng em thì ..... Từ ghế đằng sau em... Có tiếng cười. Tiếng cười nghe sợ lắm ạ... Em thề là em có nghe thấy tiếng cười đấy lúc ấy em đi một mình xung quanh em không có một ai vì trời mưa mọi người ở trong nhà hết rồi. Đến khúc cua ấy. Chân trống xe máy của em tự đưng có người gạt xuống... em biết nhưng em không làm gì được. Cả người em cứng đơ lạnh toát ra. Vì lúc ấy em cuống quá. Hình như là nó ngồi đằng sau xe của em. Tiếng cười rất ma quái. Hehe + Huhu các bác ạ..! thế là em cua. Nhưng mà người em cứng lại cứ thế là em tông vào cột điện. Em chỉ bị bong gân và sây sátmột chút thôi ạ.
Đâm xe song. Em không còn hồn vía nào em dựng được cái xe zậy nữa.!
Tầm 20 phút sau thì em đứng được zậy và em đi về vì nhà em cách đình và chùa làng chỉ tầm 100m thôi.
Hôm sau em nhận được tin là thằng em 92 đấy nó vừa phá được ở chùa thoát ra ngoài đúng vào cái đêm em bị tai nạn đấy.
Từ chuyện hôm sảy ra đấy. Thế là em đi theo một cao nhân trên chùa đi các nơi. Để tránh trùng tang. Bà ấy bảo em không được tiếp xúc với thế giới bên ngoài. Đến cả điện thoại em cũng không được dùng nữa ạ. Cả ngày chỉ ở một chỗ...
Em đi ngủ đây... Có gì em xẽ review các bác tiếp sau ạ....!

Last edited by dojpk1990; 09-03-2012 at 03:22.
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:35
unoruit's Avatar
unoruit unoruit is offline
Junior Member

Re: [Kinh Dị] Bị ma theo ...!

RIP thím, cơ mà lo j ^^ chơi bời đi cho đã
Reply With Quote
OngGia.hehe OngGia.hehe is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to OngGia.hehe

ca này khó.Thím nào biết vào giúp đi kia
Reply With Quote
sieunhan_dienquang sieunhan_dienquang is offline
K.I.A

sao tối nay toàn thớt ma quỷ thế này ghê vãi..........
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:36
huynhkhoa's Avatar
huynhkhoa huynhkhoa is online now
Senior Member

Thým tránh xa anh em ra nhé, khuya rồi để cho tụi em ngủ.

Ghê bm.
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:37
Wind Force's Avatar
Wind Force Wind Force is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Wind Force

Lên chùa đi

Last edited by Wind Force; 17-02-2012 at 23:57.
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:37
vohphuong vohphuong is offline
K.I.A

Location: ıllıllı Thảo nguyên xanh, có mây, gió và ta với ta...ıllıllı
Send a message via Yahoo to vohphuong

Vãi kinh dị quá, mà ai nhảy cầu vậy ?
Mà em nói thật nhé, tốt nhất bác nên làm gì đó đi, còn làm gì thì đợi bác nào chuyên vào phán, tin hơn là ko bác ợ
Pê s : Có nói với ba má chưa
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:38
conroe-l's Avatar
conroe-l conroe-l is offline
Senior Member

lôi hết vốn liếng tiền bạc ra xài cho đã, chết cũng đỡ tiếc, chỉ còn cách đó thui, nó đã chấm chú rồi mà
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:39
thecong123's Avatar
thecong123 thecong123 is offline
Junior Member

Hazzzzzz, nhà mình cũng tình trạng như rứa, hốt hết cả hồn, dạo này đi đâu mẹ toàn bắt đúc cục tỏi đi theo thôi, trong cặp, ba lô, cốc xe... chỗ nào cũng có tỏi
Reply With Quote
Old 17-02-2012, 23:39
dojpk1990's Avatar
dojpk1990 dojpk1990 is offline
Junior Member

Ông chú trong họ. Trong lúc ăn cỗ. Ông ấy đứng ở giữa nhà nói một câu. Chỉ có chết mới gặp được nhau thôi. Em sợ quá các thím ạ.

Tưởng ông ấy nói đùa. Ai ngờ ông ý thành ra như thế.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules