vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 29-12-2011, 14:18
xxxfbsxxx xxxfbsxxx is offline
Senior Member

máy nghe nhạc cowon

các bác cho em hỏi máy cowon i9 , i10 và c2 chất âm có khác nhau ko vậy trong 3 em đó em nào đáng mua nhất
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 14:21
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

Re: máy nghe nhạc cowon

Quote:
Originally Posted by xxxfbsxxx View Post
các bác cho em hỏi máy cowon i9 , i10 và c2 chất âm có khác nhau ko vậy trong 3 em đó em nào đáng mua nhất
J3 có chất âm khá nhất trong đám cowon, à quên chưa tính loại premium siêu đắt còn lại thấy cũng na ná
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 14:42
bipro's Avatar
bipro bipro is offline
Senior Member

i9 i10 c2 có chất âm tương tự. sáng,mỏng, bass có người bảo thiếu, có người bảo đủ..
Đáng mua nhất là c2, pin trâu, có khe cắm thẻ microSD.. con không đáng mua nhất là i9. i10 không bàn luận, vì chưa nghe, vả lại đó chỉ là bản hoàn thiện của i9 chứ theo mình nghĩ cũng không có gì nổi bật.
nhưng với mình, cầm 2tr6 đi mua máy thì mình sẽ chọn sansa cz + mini3 nếu đã có headphone, nếu chưa có thì mình sẽ chọn cz + cw31

chúc vui !
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 14:44
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

vote bác chủ thớt mua C2, mình cũng đang dùng, thấy ổn
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 14:55
bipro's Avatar
bipro bipro is offline
Senior Member

mua máy thì tùy gu thôi, nên đi nghe thử xem, nghe đông nghe tây nghe ca tụng thì thấy khoái lắm..mua về lỡ mà hối hận.
theo cảm nhận riêng của mình, trước cũng tính mua cowon, nhưng khi được nghe thử thì..âm sáng quá, nghe có cảm giác mỏng mỏng, không được ấm, nghe cứ ái ái thế nào ấy, chăc mình ghét kpop nên em nó bị lây..sau khi nghe qua cz, tối cũng ko phải tối như clip, vừa đủ, tốt. hốt ngay
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 17:41
hoangtuden109 hoangtuden109 is offline
K.I.A

Location: Shop HuyMp3 (www.huymp3.com) - Đại lý COWON, iRIVER, SAMSUNG, SANSA
Send a message via Yahoo to hoangtuden109

Quote:
Originally Posted by xxxfbsxxx View Post
03 Em này có chất âm cơ bản là tương tự nhau, nhưng về độ chi tiết và khả năng kéo HP thì C2 > i10 = i9.

Đáng mua nhất là Cowon C2 vì:
- Nhỏ gọn, đẹp
- Cảm ứng
- Hỗ trợ thẻ nhớ MicroSD
- Khả năng kéo HP khủng, đáp ứng được cả những HP full size khó tính.
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 17:49
hoangtuden109 hoangtuden109 is offline
K.I.A

Location: Shop HuyMp3 (www.huymp3.com) - Đại lý COWON, iRIVER, SAMSUNG, SANSA
Send a message via Yahoo to hoangtuden109

Cowon chất âm trong trẻo, sáng, chi tiết, tách bạch, âm trường rộng rãi, mid & treble ngọt ngào, trong vắt, bass chắc, gọn vừa đủ. Đặc biệt Em nó có thêm bộ EQ Jet Effect 3.0 và BBE+ với khả năng tùy biến âm thanh cao rất giá trị. Ngoài 35 EQ do Cowon chỉnh sẵn thì còn có 4 EQ để tự chỉnh và để vọc.

Bổ sung thêm với các bác là Cowon vừa chỉnh EQ, vừa nghe nhạc được nhé. Hay nói cách khác là vừa chỉnh, vừa cảm nhận sự biến đổi của âm thanh. Đây là cái rất hay để mình tự tìm được chất âm phù hợp
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 17:53
tamle_o's Avatar
tamle_o tamle_o is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to tamle_o

Bác thik âm thế nào vì mình xài J3 thấy bass nó chán lắm bạn à. Nge lâu thấy cũng quen tai thấy đủ. Bác coi chừng mua cowon về mấy tháng đầu uất ức vì thiếu máu trong bass. Nhưng vocal, jazz thì..chẹp ko thể chê. Âm cowon mọi ng bảo nó mỏng, lạnh hay ai ái vì nó thoáng quá, ko bị bí và tách bạch thôi, bác đừng lo lắng vụ đấy, nó như thế nên nge lâu mới chịu đc, mấy con âm bí nge 1 lúc nghẹt thở lém. Hơn nữa cowon có mấy cái UI tùy chỉnh siu đẹp luôn, đập chết bọn sony, creative hay sansa bùn tẻ. Bác cố lên cowon j3 nhé
p/s: e nói theo quan điểm riêng ko phải dealer như bác hoangtuden đâu nhé
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 17:57
plainseed plainseed is offline
Senior Member

C2 có cái thiết kế rất "đáng yêu" (giao diện cũng bắn toàn tiếng anh mà sai ngữ pháp, nhưg vẫn đáng yêu lắm =]]). còn s9 J3 có vẻ đẹp trang trọng hơn. Chất âm khá là same same (mình nghĩ chắc chỉ khác công suất thôi). Tùy chủ thớt chọn, mình đang dùng và rất thỏa mãn

Chất âm về thứ hạng không dám phán, nhưng hay nhất là cái khả năng tinh chỉnh, có eq riêng cho mỗi thể loại nhạc mà khi dùng không hề làm méo nhạc hay chỉ là biến đổi ti tí mà là HOÀN TOÀN, rất phong phú

Mua loại có thẻ SD (C2 J3) dùng cực tiện, mỗi tội máy tính đồ apple (mac) nó không nhận và phá hỏng cowon của bạn ngay tức khắc. window thì không sao.
Reply With Quote
Old 29-12-2011, 19:14
khoirc khoirc is offline
Senior Member

Gì chứ không biết tai em trâu hay sao mà chỉnh qua chỉnh lại mấy cái EQ thì em thấy nghe như nhau
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules