vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 06-12-2011, 09:56
hettendeproi's Avatar
hettendeproi hettendeproi is offline
Member

Xin tư vấn "Đang thích 1 Gái.không biết có phải bị lợi dụng ko.[ ai vào edit Pic hộ em,chưa bài ]

Đầu đuôi câu chuyện là thế này...hơi dài dòng một tý mong các bác thông cảm.E cũng muốn kể cho có đầu có đuôi

Em quen nhỏ rất tình cờ, trong một lần về thăm nhà ở dưới Quảng Ninh.Luc đứng ở bến xe đợi xe lên Hà Nội,thấy có một cô bé khá dễ thương dắt theo một con Kun cũng dễ thương không kém..: Chảy máu cam:Hai đứa đợi mãi mà không có xe..Thì bất chợt lúc đấy có 1 cái xe Innova chạy qua và hỏi " Hà Nội không em ".Em thì chẳng lưỡng lự gì Ok liền.Chạy ra hỏi giá thì anh tài xế bảo là bằng giá xe khách thôi em ( bọn taxi đường dài,chở khách xuống dưới Hạ Long trên đường quay về tranh thủ kiếm tý ấy mà )Em nhảy luôn lên ghế trước ngồi,nhỏ đó có vẻ lưỡng lự mất ít lâu nhưng rồi thấy em lên xe nên cũng lên cùng.Tánh thẹn thùng: Lên xe mà con Kun quậy quá cào tứ lung tung,e thì ngồi ghế trên thỉnh thoảng lại nhìn trộm qua gương chiếu hậu tý.
Khi đén 559 xuống nghỉ, e và nhỏ đó đều xuống.E chạy lại quầy nước mua 2 chai nước,đi qua bàn khách thấy nhỏ đó ngồi một mình với con Kun.E lấy hết can đảm lại gần và đưa chai nước mời nhỏ đó..Nhỏ đó cũng khá bất ngờ,và có nói vài câu cảm ơn,hỏi han xã giao.Thì ra em và nhỏ đó gần nhà nhau cách có 1 hay 2km gì đó thôi.
Khi lên đến HN rùi,thì thằng taxi nó bảo chỉ đi đến Gia Lâm thôi.Mà nhà trọ nhỏ ý mãi bên Bạch Mai,thế là em xung phong,đến nơi e lấy xe nhà mình đèo nhỏ về phòng trọ: Byebye:.
Cuối cùng thì cái gì đến cũng đến. Info đã nắm rõ ràng..
Về nhà là bắt đầu SMS,và Y!M...2 hôm sau setup ngay được buổi đi chơiGach:
Buổi tối đi chơi đầu tiên đúng vào 20/11.Hai anh em nc bình thường, có đi ăn vài nơi...rồi về.Nói chung cũng ko có gì đặc biệt lắm...
Về đến nhà thì thấy có SMS : anh về đến nhà chưa...Em thấy cũng hồi hộp,nếu con gái lần đầu đi chơi với nhau mà ko có cảm tình thì chả bh lại chủ động nhắn tin trước như thế..Điều này đúng ko ạ???
Rồi time ấy,2 ae cũng thường xuyên nt với nhau..hỏi han,quan tâm( trời lạnh...thế này thế khác...).
Rồi lần đi chơi thứ 2...2 ae đi ăn cơm Gà bên Giảng Võ, rồi lúc về lại vào shop quần áo nữ..và mua một cái áo khoác nữ ( em trả tiền ).Cái này cũng cần giải thích rõ..: vì trước đấy nc với nhau.Nhỏ ấy kêu lạnh vì ko mang quần áo ấm lên và đúng lúc hết tiền chưa có tiền mua nên em mới ngỏ ý cho nhỏ đó mượn tiền để mua áo,bh có thì trả..
Và cũng từ đợt đấy..em nghĩ là e thích nhỏ đó mất rồi...Nhưng trong lòng phân vân lắm..ko biết có nên nói ra vào thời điểm bây h khôngTánh thẹn thùng:..thời gian gần đây,Nhỏ đó cũng ít nt với em,hầu như là toàn ngắt quãng,có khi e nt cũng ko thấy Reply...Nói tóm lại,ngày càng nhạt nhạt dần.....em chả biết nên làm thế nào,em chỉ sợ rằng mình đang bị lợi dụng...các cao nhân có exp trong chuyện này xin cho em lời khuyên.
: Sosad:
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:03
nhuphakr nhuphakr is offline
K.I.A

Re: Xin tư vấn "Đang thích 1 Gái.không biết có phải bị lợi dụng ko.[ ai vào edit Pic hộ em,chưa bài ]

dài quá. câu cú lủng củng. xuống dòng cho mấy cái nào. nghe nói có hình mà vào chả thấy. còn lại ko ý kiến gì hết. cái vớ vấn gì cũng mang lên đây.
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:25
so3ngo172 so3ngo172 is offline
Member

Re: Xin tư vấn "Đang thích 1 Gái.không biết có phải bị lợi dụng ko.[ ai vào edit Pic hộ em,chưa bài ]

nó cho ăn dưa bở, mua cho nó mất của rồi, sau này rút kinh nghiệm nhé
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:32
newuno newuno is offline
K.I.A

Tiêu đề lửa tình --> vote B A N
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:38
cloneformemory cloneformemory is offline
Member

Thích mà suốt ngày nhắn tin thì con nhỏ nào nó ưng được nhỉ? Cứ mời nó đi chơi để củng cố, hợp thì yêu, không hợp thì nghỉ. Có tiền thì ăn uống mua sắm, không tiền thì dạo hồ
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:47
exciter_yamaha exciter_yamaha is offline
K.I.A

Cool Re: Xin tư vấn "Đang thích 1 Gái.không biết có phải bị lợi dụng ko.[ ai vào edit Pic hộ em,chưa bài ]

nguy hiểm qua nhỉ.nói rỏ cho người ta biết đi nào.ban nc qua tin nhắn lúc nào củng có sự chuẩn bi rồi.hảy nói ngay trước mặt người đó đi.xem phãn ứng nhứ thế nào?
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:52
muquang's Avatar
muquang muquang is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to muquang

Gọi qua cho mình rồi mình viết bài dùm cho Đọc được dòng đầu tiên là ko đọc tiếp được nữa
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 10:54
ng.tienhung92 ng.tienhung92 is offline
K.I.A

dẹp cái màn nhắn tin cho rồi thật đấy . nhắn tin hoặc gọi là rủ nó đi chơi thôi . ít nhắn đi
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 11:05
Obi Hanu Obi Hanu is offline
K.I.A

Theo kinh nghiệm sống của em thì bác bị lợi dụng trăm phần trăm rồi, gái tốt ko bh làm thế
làm gì có chuyện vừa quen vài ngày đã nhận áo từ người lạ như thế, hết tiền thì không biết vác cái thẻ ra mà đi rút tiền hay sao?lạnh thế này không có áo mặc thì người nhà phải gửi quần áo lên chứ, ko thì mượn áo của bạn gái khác, bla bla... Gỉa dụ bác với em nó ko quen nhau, thì em nó có chịu chết rét vì ko có tiền mua áo khoác ko ??
Đừng có vì ham cái sắc bên ngoài mà để thành thằng ngu trong mắt nó
Reply With Quote
Old 06-12-2011, 12:29
sangomax sangomax is offline
Junior Member

ờ đúng rồi đấy...đừng nt nhìu quá cứ rủ đi chơi thôi...sống thật ra vậy dễ yêu 1 cách tự nhiên hơn...nếu nó đã ko thích thì thôi dừng miễn cưỡng mà khổ sau này
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules