vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 09-06-2009, 23:44
bayba_x bayba_x is offline
Senior Member

Có cách nào chụp hình ảnh bản đồ từ GOOGLE EARTH, để in ra khổ to cỡ bản đồ Tp. Gấp gấp gấp

Tình hình là e có dùng GOOGLE EARTH, chụp đc cảnh , đường phố ở xung wanh nhà e ( ở tỉnh nha , nên làm gì có bản đồ các quận , huyện chi tiết như bản đồ Sài Gòn đâu ), nhưng ko biết làm thế nào in nó khổ cỡ 1met vuông, khổ này là khi đang duyệt Google Earth, mình phải rê kéo chuột vài 3 đoạn ( hoặc to hơn , nếu như mình zoom thêm )

+ e đã thử xài SNagIT , hay các phần mềm bắt hình tương tự, chỉ chụp đc toàn khổ to cỡ màn hình desktop thôi , như vậy chỉ bắt đc cái nhà e,vài nhà hàng xóm e, chứ ko phải toàn cảnh nơi e ở ( ví dụ từ đoạn cầu này , đến đoạn sông nào đó, nhà e ở giữa ) , ko biết e ví dụ thế đã rõ chưa, những ai đã xài GooGle Earth chắc sẽ hiểu ý e.

+ E sắp về quê nghĩ hè, do ở sài gòn có những nơi in khổ to, nên chỉ có thể làm trên đây, về dưới ko có chỗ in

Nên rất gấp , Bro nào có cách , chỉ e nhé . Thanks alot ...
Reply With Quote
Old 09-06-2009, 23:45
khiconmtv's Avatar
khiconmtv khiconmtv is online now
Senior Member

Re: Có cách nào chụp hình ảnh bản đồ từ GOOGLE EARTH, để in ra khổ to cỡ bản đồ Tp. Gấp gấp gấp

Dùng Universal Maps Downloader để tải khu vực cần về rồi ráp lại thành nguyên cái bản đồ.
Reply With Quote
Old 09-06-2009, 23:53
nakashi nakashi is offline
Senior Member

Re: Có cách nào chụp hình ảnh bản đồ từ GOOGLE EARTH, để in ra khổ to cỡ bản đồ Tp. Gấp gấp gấp

theo mình thì bro nên chụp nhiều lần rồi dùng photoshop ghép lại. Thời gian ngồi nghiên cứu xem có cách nào chụp đc 1 cái lớn ko có khi còn lâu hơn là chụp nhiều cái nhỏ rồi ghép lại đó bro.
Reply With Quote
Old 09-06-2009, 23:55
khiconmtv's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nakashi View Post
theo mình thì bro nên chụp nhiều lần rồi dùng photoshop ghép lại. Thời gian ngồi nghiên cứu xem có cách nào chụp đc 1 cái lớn ko có khi còn lâu hơn là chụp nhiều cái nhỏ rồi ghép lại đó bro.
Dùng thử cái của mình chưa nhỉ? Nhanh gọn và chính xác.
Reply With Quote
Old 09-06-2009, 23:57
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khiconmtv View Post
Dùng thử cái của mình chưa nhỉ? Nhanh gọn và chính xác.
mình đang down bản v4.4 , bro có thể chỉ thêm cho mình cách sử dụng đc ko, chứ giờ mà seach cách xài từ từ nữa, tốn thời gian quá.
dù sao cũng cám ơn bro nhiều
Reply With Quote
Old 10-06-2009, 00:05
khiconmtv's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bayba_x View Post
mình đang down bản v4.4 , bro có thể chỉ thêm cho mình cách sử dụng đc ko, chứ giờ mà seach cách xài từ từ nữa, tốn thời gian quá.
dù sao cũng cám ơn bro nhiều
Dùng trình duyệt mở Google Map lên, zoom cho đến khi chọn được vùng cần tải. Chọn Direct from here và Direct to here để lấy tọa độ.
Nhập tọa độ đó vào Map Downloader, chọn mức Zoom (12 là được) rồi cho nó tải.
Reply With Quote
Old 10-06-2009, 00:08
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khiconmtv View Post
Dùng trình duyệt mở Google Map lên, zoom cho đến khi chọn được vùng cần tải. Chọn Direct from here và Direct to here để lấy tọa độ.
Nhập tọa độ đó vào Map Downloader, chọn mức Zoom (12 là được) rồi cho nó tải.
dùng trình duyệt ??? là xem bản đồ Google trên web ah ? >>> mình xài phần mềm Google Earth Pro bạn ơi, bản Pro mới chụp đc các tỉnh, còn bản duyệt trên web , chắc chỉ đc thành phố lớn thôi.
+ vậy là phải mở Google Earth trước , rồi chạy soft UMD, rồi làm theo hướng dẫn trên ???
Reply With Quote
Old 10-06-2009, 00:10
khiconmtv's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bayba_x View Post
dùng trình duyệt ??? là xem bản đồ Google trên web ah ? >>> mình xài phần mềm Google Earth Pro bạn ơi, bản Pro mới chụp đc các tỉnh, còn bản duyệt trên web , chắc chỉ đc thành phố lớn thôi.
+ vậy là phải mở Google Earth trước , rồi chạy soft UMD, rồi làm theo hướng dẫn trên ???
Thì làm sao thì làm, miễn sao lấy được tọa độ vùng muốn chụp thì mới chụp được chứ.
Reply With Quote
Old 10-06-2009, 01:03
Senior Member

nhập 4 thông số kinh tuyến trái phải, vĩ tuyến trên dưới sao lằng nhằng quá , bạn có thể chạy thử, rồi chỉ lại hướng dẫn cho mình dc ko, 4 thông số thôi mà làm hoài ko đc
Reply With Quote
Old 10-06-2009, 05:54
zaoldyeck's Avatar
zaoldyeck zaoldyeck is offline
Senior Member

Haiz, ví dụ vùng bạn muốn lấy là chữ nhật ABCD, vậy thì muốn xác định nó bạn chỉ cần biết tọa độ của 2 điểm đối nhau A, C hoặc B, D. cái UMD này cũng tương tự vậy thôi. Bạn lấy được tọa độ của 2 điểm A(x1,y1) C(x2,y2) từ google Map rồi nhập vào UMD.

Kinh tuyến trái = y1, kt phải = y2
vĩ tuyến trên = x1, vt dưới = x2.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules