vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-11-2011, 13:44
nessievn nessievn is offline
K.I.A

Nằm mơ thấy rắn, lành ít dữ nhiều

Cách đây 1 hôm. Đêm đó em ngủ thì nằm mơ thấy đang đi ở trên 1 quả đồi nào đó. Rồi thấy xuất hiện 1 con rắn rất dài, chiều dài của nó phải ôm trọn quả đồi đó. Nó trườn vòng quanh quả đồi thôi chứ cũng ko đuổi hay cắn em.
Vì ít khi nằm mơ thấy những chuyện lạ như vậy nên sau khi tỉnh dậy em liền lên google tìm với từ khóa : " Nằm mơ thấy rắn thì là điềm gì "
Người thì nói nằm mơ thấy rắn là đen lắm, dẫn chứng luôn là hôm sau bị mất cái xe máy. Có người thì nói nằm mơ thấy rắn là đánh đề 32 , 72 ...
Bản thân em đề đóm ko ham hố, nhưng cũng chơi thử cho vui nên chiều hôm đó đánh 32, 72 , và 64 theo lời các cao nhân trên mạng. Tối xem kết quả thấy về 04, thiệt hại mất hơn 200k nhưng cũng chỉ nghĩ thầm thôi thì trò may rủi, số mình chỉ có làm ăn lương thiện thôi chứ ko chơi trò đỏ đen này đc

Rồi hôm sau, tức là đêm hôm qua. Em thức làm việc tới 3h sáng thì đi ngủ trước, còn thằng ku em nó ngồi chơi game mãi đến 4h sáng nó mới ngủ. 2 anh em ngủ đến tận 11h trưa nay mới dậy. Thấy cái quần bò của em hồi tối vắt ở trên ghế, giờ tự nhiên bay ra giữa nhà nên em bảo : " Ơ, sao đêm qua gió thổi kiểu gì mà ghê thế nhỉ "
Thằng ku em lúc đó nó nhìn quanh phòng rồi bảo : " Thôi bỏ mẹ rồi, cái laptop của anh đâu "
Em nhìn xung quanh thì chẳng thấy máy móc đâu nữa. Vội vàng chạy đi kiểm tra toàn bộ nhà thì chỉ mất mỗi cái laptop. Do em nghiện thuốc lá, với lại để cho mát nên cửa ban công phòng em ko bao giờ đóng. Vậy nên chắc rạng sáng nay nó vào rồi bê luôn máy đi.
Giờ em chán quá các bác ạ, công việc làm hì hục mấy ngày để hết ở trong máy. Rồi còn đủ thứ linh tinh khác, có mỗi cái máy là cần câu cơm, giờ mất rồi chẳng biết còn làm ăn kiểu gì nữa đây
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:46
haininh14122's Avatar
haininh14122 haininh14122 is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to haininh14122 Send a message via Yahoo to haininh14122 Send a message via Skype™ to haininh14122
Re: Nằm mơ thấy rắn, lành ít dữ nhiều

đang có đại dịch "trùng tang" đới
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:46
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

Cái này là do tối ngủ cởi quần khoe chim lại mở cửa sổ cho mát, thằng gay nào nó lẻn vào nó thấy chim bé không thích nên nó khiêng cái laptop đi cho bõ ghét thôi chứ rắn rết gì ở đâu.
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:49
nessievn nessievn is offline
K.I.A

Em đang chán đời lắm rồi, còn lòng dạ nào nữa đâu mà các bác cứ trêu em ác vậy
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:52
sunary's Avatar
sunary sunary is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to sunary Send a message via AIM to sunary Send a message via MSN to sunary Send a message via Yahoo to sunary Send a message via Skype™ to sunary

Của đi thay người, kiếm cái cần khác, ko lẽ đời bác tàn vì ko có lap
Mượn tiền mua lại thôi, lần sau nhớ cản thận.
thân
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:53
bad.boy92 bad.boy92 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nessievn View Post
Cách đây 1 hôm. Đêm đó em ngủ thì nằm mơ thấy đang đi ở trên 1 quả đồi nào đó. Rồi thấy xuất hiện 1 con rắn rất dài, chiều dài của nó phải ôm trọn quả đồi đó. Nó trườn vòng quanh quả đồi thôi chứ cũng ko đuổi hay cắn em.
Vì ít khi nằm mơ thấy những chuyện lạ như vậy nên sau khi tỉnh dậy em liền lên google tìm với từ khóa : " Nằm mơ thấy rắn thì là điềm gì "
Người thì nói nằm mơ thấy rắn là đen lắm, dẫn chứng luôn là hôm sau bị mất cái xe máy. Có người thì nói nằm mơ thấy rắn là đánh đề 32 , 72 ...
Bản thân em đề đóm ko ham hố, nhưng cũng chơi thử cho vui nên chiều hôm đó đánh 32, 72 , và 64 theo lời các cao nhân trên mạng. Tối xem kết quả thấy về 04, thiệt hại mất hơn 200k nhưng cũng chỉ nghĩ thầm thôi thì trò may rủi, số mình chỉ có làm ăn lương thiện thôi chứ ko chơi trò đỏ đen này đc

Rồi hôm sau, tức là đêm hôm qua. Em thức làm việc tới 3h sáng thì đi ngủ trước, còn thằng ku em nó ngồi chơi game mãi đến 4h sáng nó mới ngủ. 2 anh em ngủ đến tận 11h trưa nay mới dậy. Thấy cái quần bò của em hồi tối vắt ở trên ghế, giờ tự nhiên bay ra giữa nhà nên em bảo : " Ơ, sao đêm qua gió thổi kiểu gì mà ghê thế nhỉ "
Thằng ku em lúc đó nó nhìn quanh phòng rồi bảo : " Thôi bỏ mẹ rồi, cái laptop của anh đâu "
Em nhìn xung quanh thì chẳng thấy máy móc đâu nữa. Vội vàng chạy đi kiểm tra toàn bộ nhà thì chỉ mất mỗi cái laptop. Do em nghiện thuốc lá, với lại để cho mát nên cửa ban công phòng em ko bao giờ đóng. Vậy nên chắc rạng sáng nay nó vào rồi bê luôn máy đi.
Giờ em chán quá các bác ạ, công việc làm hì hục mấy ngày để hết ở trong máy. Rồi còn đủ thứ linh tinh khác, có mỗi cái máy là cần câu cơm, giờ mất rồi chẳng biết còn làm ăn kiểu gì nữa đây
bác mơ ngủ y hệt em!! đanng đi trên đường tự dưng có con rắn to đùng dài ngoằng cảm tưởng nó to như thân tre ý!!! nó không đuổi em ! nhưng em sợ quá nhưng hiếu kì nên đi theo nó nhưng mà sau đó thì lạc đường không về được ạ!!!
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:58
khangta khangta is offline
Junior Member

Theo truyền thuyết vào đời vua Hùng thứ 20 kể lại thì ai mà nằm ngủ mơ thấy rắn là cái đó của họ sẽ dài ra như mong muốn chúc mừng chủ thớt
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 13:59
tongnguyenhuy's Avatar
tongnguyenhuy tongnguyenhuy is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by khangta View Post
Theo truyền thuyết vào đời vua Hùng thứ 20 kể lại thì ai mà nằm ngủ mơ thấy rắn là cái đó của họ sẽ dài ra như mong muốn chúc mừng chủ thớt
thế em nằm mơ thấy gấu thì thế nào
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 14:00
YuMy_zZ's Avatar
YuMy_zZ YuMy_zZ is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to YuMy_zZ

Tối ngủ mơ mất 2 cái xe máy, chả biết điềm gì đây
Reply With Quote
Old 08-11-2011, 14:01
tung_meo tung_meo is offline
K.I.A

hôm nọ em nằm mơ thấy rắn lên gu gồ sớt thì nó bảo đánh con 23,32,72 thế là hí hửng về phang 23,32,72 mỗi con 30 điểm , rồi lô xiên 3 : 32,23,72 - 100k rồi em còn bonus thêm 32,23,72 đề mỗi con 50k nữa

Tối về ..... Cả 3 con đều ko có con nào các bác ợ
Mà cũng chả hiểu sao hôm ấy em laị máu thế từ nhỏ đến h là 21 tuổi rồi mà đã bh lô đề quá 100k đâu với lại mấy năm mới đánh 1 lần
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules