vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 01-10-2011, 21:03
vuasumu_0nlin3's Avatar
vuasumu_0nlin3 vuasumu_0nlin3 is online now
Senior Member

Send a message via ICQ to vuasumu_0nlin3 Send a message via MSN to vuasumu_0nlin3 Send a message via Yahoo to vuasumu_0nlin3 Send a message via Skype™ to vuasumu_0nlin3
Acer Aspire 4741Z lỗi phím Shift

Con Acer này bị lỗi phím Shift mà mình đang phân vân chưa biết nên xử lí thế nào mong các bạn ai đã từng bị qua chỉ giúp mình.
Bệnh của nó như sau :
minh muốn gõ chữ hoa mình giữ phím shift thì có vài chữ mình không ấn được, có chữ ấn phím shift phải lại được và ngược lại. k,K ( giả sử phím k mình giữ phím shift trái không được mà shift phải lại được ). chữ M cả hai shift đều không được ( mình phải ấn caps lock) và thêm một số phím nữa.

Bệnh thứ 2 là khi khởi động máy kếu tit tit tit ( kêu nhanh ) và treo ở màn hình post, còn nếu nó không kêu thì mình phải ấn một phím bất kỳ nó mới boot vào hệ điều hành được.

Theo các bạn có phải do hệ điều hành không ? mình đang định cài lại, hệ điều hành đang chạy rất tốt.
Máy mua dùng được gần 1 năm rồi.

Mong các bạn tư vấn giúp là nên bung em nó ra hay cài lại hệ điều hành.

Chân thành cám ơn anh em !
Reply With Quote
Old 01-10-2011, 21:22
duc1605 duc1605 is offline
Member

Re: Acer Aspire 4741Z lỗi phím Shift

Phím của bạn đang bị chập. Bạn thử theo cách sau:
Tắt máy đi sau đó dùng bàn tay vỗ nhẹ đều lên khắp các phím (xem có phím nào kẹt thì nó nảy lên.
Không hết thì dùng máy xấy thổi (để nhiệt độ thấp thôi nhé không có hỏng phím đấy)
Không hết nữa chỉ còn cách thay phím mới thôi

* Cũng còn một nguyên nhân nữa là do main lỗi ( cụ thể là lỗi IO)

-----------------------------------------

Tìm hiểu thêm: cứu dữ liệu | cuu du lieu | khôi phục dữ liệu | Phục hồi dữ liệu |
Reply With Quote
Old 01-10-2011, 21:29
vuasumu_0nlin3's Avatar
vuasumu_0nlin3 vuasumu_0nlin3 is online now
Senior Member

Send a message via ICQ to vuasumu_0nlin3 Send a message via MSN to vuasumu_0nlin3 Send a message via Yahoo to vuasumu_0nlin3 Send a message via Skype™ to vuasumu_0nlin3

Quote:
Originally Posted by duc1605 View Post
Phím của bạn đang bị chập. Bạn thử theo cách sau:
Tắt máy đi sau đó dùng bàn tay vỗ nhẹ đều lên khắp các phím (xem có phím nào kẹt thì nó nảy lên.
Không hết thì dùng máy xấy thổi (để nhiệt độ thấp thôi nhé không có hỏng phím đấy)
Không hết nữa chỉ còn cách thay phím mới thôi

* Cũng còn một nguyên nhân nữa là do main lỗi ( cụ thể là lỗi IO)

-----------------------------------------

Tìm hiểu thêm: cứu dữ liệu | cuu du lieu | khôi phục dữ liệu | Phục hồi dữ liệu |

Các phím mình đã kiểm tra không hề kẹt bạn à, cám ơn bạn .
Reply With Quote
Old 02-10-2011, 09:51
slbadguy's Avatar
slbadguy slbadguy is online now
Senior Member

Lần trước cũng có 1 con bị kêu tít tít rồi như đứng luôn, cuối cùng là do kẹt phím
Máy mà hết bh bạn mở máy ra tháo bàn phím ra xem có bị nữa ko
Reply With Quote
Old 02-10-2011, 11:14
mrlight's Avatar
mrlight mrlight is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vuasumu_0nlin3 View Post
Con Acer này bị lỗi phím Shift mà mình đang phân vân chưa biết nên xử lí thế nào mong các bạn ai đã từng bị qua chỉ giúp mình.
Bệnh của nó như sau :
minh muốn gõ chữ hoa mình giữ phím shift thì có vài chữ mình không ấn được, có chữ ấn phím shift phải lại được và ngược lại. k,K ( giả sử phím k mình giữ phím shift trái không được mà shift phải lại được ). chữ M cả hai shift đều không được ( mình phải ấn caps lock) và thêm một số phím nữa.

Bệnh thứ 2 là khi khởi động máy kếu tit tit tit ( kêu nhanh ) và treo ở màn hình post, còn nếu nó không kêu thì mình phải ấn một phím bất kỳ nó mới boot vào hệ điều hành được.

Theo các bạn có phải do hệ điều hành không ? mình đang định cài lại, hệ điều hành đang chạy rất tốt.
Máy mua dùng được gần 1 năm rồi.

Mong các bạn tư vấn giúp là nên bung em nó ra hay cài lại hệ điều hành.

Chân thành cám ơn anh em !
kiểm tra lại xem có kẹt phím ko nếu ko vào thử trong phần này chỉnh lại cái ngôn ngữ rồi keybroads với vài thứ linh tinh đưa về dạng US hết thử xem bác
Attached Images
File Type: png Untitled.png‎ (193.6 KB, 25 views)
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules