vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 28-11-2011, 16:41
Rin's Avatar
Rin Rin is offline
Senior Member

Re: [Help] Cách mở nút chống trộm đồ trong siêu thị.

Quote:
Originally Posted by hoihanqua View Post
Các bác ơi, em có chuyện xấu hổ này nhờ các bác tư vấn:
Chẳng là em đang là sinh viên, hôm rồi nhà gửi tiền muộn nên e phải nhịn đói cả ngày. Không vay được tiền ai, thế là em ra Siêu Thị, lấy trộm 2 cái xúc xích, bỏ vào túi, rồi vờ vào phòng thay quần áo thử đồ, ăn hết 2 cái xúc xích đó

Nhưng giờ nghĩ lại, em đang lo sợ rằng Siêu thị nó vẫn gắn Camera mini ở đâu đó trong phòng thử đồ (Để kiểm tra khách hàng chẳng hạn, cũng có thể video tế nhị đó sẽ được xóa ngay nếu không có hành vi trộm cắp)

Chính vì thế giờ em lo quá, muốn lên Siêu Thị mua đồ mà chỉ sợ người ta cho mình vào blacklist rồi, hoặc họ dán tên mình lên thôi

Các bác tư vấn giùm em xem liệu có khi nào Siêu thị họ lén đặt camera ở trong phòng thử đồ ko :( (Cái này vi phạm quyền riêng tư nhưng biết đâu người ta lén làm, và chỉ để biết chứ ko dùng làm bằng chứng)
...k có đâu bác an tâm nhé ... mà lỡ thì bác làm thêm vài củ dưa leo bỏ quần ... hộp bate... 1 cây bánh mỳ ... đã lỡ thì làm cho đáng chứ bác .. .. have fun ...
Reply With Quote
Old 28-11-2011, 16:42
bluesky1790 bluesky1790 is offline
Junior Member

lấy cái nam châm mạnh, đặt cạnh cái nút ra ấy. rút ra đc. cái này về cơ bản giống cái cửa chống trộm ở cái ổ khoá xe máy ấy ạ. muốn mở ra đặt nam châm vào là rút ra đc liền
nguyên lý của cái này: ở trong có 1 con trở, 1 con tranditor, một cuộn dây có nv cộng hưởng. cửa quét chống trộm sẽ phát ra 1 sóng có tần số nhất định và thu tín hiệu phản hồi. khi sóng qua cái nút chống trộm thì sẽ bị cộng hưởng và phản hồi vào môi trường. nếu máy thu đc thì sẽ hú còi
cơ mà sao bác mang đc ra ngoài hay thế

Last edited by bluesky1790; 28-11-2011 at 16:44.
Reply With Quote
Old 28-11-2011, 16:45
gayshu gayshu is offline
Senior Member

mình thấy cái này 1 lần rồi, cái hột nhìn ngứa cực chỉ đập nát nó ra
Reply With Quote
Old 28-11-2011, 17:45
Nobita_Nobi Nobita_Nobi is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Nobita_Nobi

Lúc trước có lần vào Metro An Phú, sau khi chọn thử 1 số đồ, vào thử đồ thì thấy mấy cái này nằm dưới sàn nhiều lắm, chẳng biết bọn nó lấy bằng cách nào. mình cũng nghĩ là dùng nam châm như mấy bác trên kia nói.
Còn về cái tem từ thì dễ thấy mà, ra nhà sách, xem trên mấy món đồ hoặc trong bất kỳ cuốn sách nào, có 1 miếng nhỏ nhỏ hình vuông, kích thước khoảng 4x4cm, 1 mặt nó dán cái gì ấy, hình xoắn ốc, mình nghĩ đó là miếng tem từ.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules