vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 17-05-2009, 12:23
Ghosthammer's Avatar
Ghosthammer Ghosthammer is offline
Hết xăng

Send a message via Yahoo to Ghosthammer
Re: Tổng hợp những câu nói hay có ý nghĩa

Quote:
Originally Posted by khongtenth View Post
25251325

3D
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 12:27
hell_empty's Avatar
hell_empty hell_empty is offline
Member

Quote:
Originally Posted by nbn_04 View Post
- Râu tôm nấu với ruột bầu, Chồng chan vợ ngó, lắc đầu hổng ăn.
Hay nhỉ
Râu tôm nấu với ruột bầu
Chồng chan vợ húp gật đầu khen ngon
Chỉ tội cho cái thằng con
Đứng ngoài chầu chực biết ngon là gì
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 12:51
drnicolas's Avatar
drnicolas drnicolas is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by squall-mtv View Post
Có 1 câu ngạn ngữ Ả Rập " Trên đời này có 2 loại người : 1 nguời có thể sung sướng mà ko sung sướng được và 1 người đi tìm hạnh phúc mãi mà ko thấy "
Ý nghĩa câu sao các pro ?
theo thiển ý của em đại loại là có những người có đủ điều kiện đẻ "sướng" mà ko chịu "sướng" vì cứ mãi lo nghĩ toan tính sâu xa,còn có 1 loại người suốt đời cứ đi tìm hạnh phúc mà đâu bít dc rằng hạnh phúc ở quanh ta mà cứ mãi đi tìm đâu xa.

p/s: các pác chứ chơi cái dãy số gì đấy,em hok hỉu,ai bày em với
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 13:47
love ballad's Avatar
love ballad love ballad is offline
K.I.A

Location: Loading........██████████.......................................................
Send a message via Yahoo to love ballad

To the world you may be one person, but to one person you may be the world...!!!

1. I love you not because of who you are, but because of who I am when I am with you.
2. No man or woman is worth your tears, and the one who is, won't make you cry.
3. Just because someone doesn't love you the way you want them to, doesn't mean they don't love you with all they have.
4. A true friend is someone who reaches for your hand and touches your heart.
5. The worst way to miss someone is to be sitting right beside them knowing you can't have them.
6. Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile.
7. To the world you may be one person, but to one person you may be the world.
8. Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
9. Maybe God wants us to meet a few wrong people before meeting the right one, so that when we finally meet the person, we will know how to be grateful.
10. Don't cry because it is over, smile because it happened.
11. There's always going to be people that hurt you so what you have to do is keep on trusting and just be more careful about who you trust next time around.
12. Make yourself a better person and know who you are before you try and know someone else and expect them to know you.
13. Don't try so hard, the best things come when you least expect them to.

-----------------------------

1. Tôi yêu bạn không phải vì bạn là ai, mà là vì tôi sẽ là người thế nào khi ở bên bạn.
2. Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn không để bạn phải khóc.
3. Nếu một ai đó không yêu bạn được như bạn mong muốn, điều đó không có nghĩa là người đó không yêu bạn bằng cả trái tim và cuộc sống của họ.
4. Người bạn tốt nhất là người ở bên bạn khi bạn buồn cũng như lúc bạn vui
5. Bạn cảm thấy nhớ nhất một ai đó là khi bạn ở ngồi bên người đó và biết rằng người đó không bao giờ thuộc về bạn.
6. Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi bạn buồn, vì không bao giờ bạn biết được có thể có ai đó sẽ yêu bạn vì nụ cười đó.
7.Có thể với thế giới, bạn chỉ là một người. Nhưng với một người nào đó, bạn là cả thế giới
8. Đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn.
9. Có thể Thượng Đế muốn bạn phải gặp nhiều kẻ xấu trước khi gặp người tốt, để bạn có thể nhận ra họ khi họ xuất hiện.
10. Hãy đừng khóc khi một điều gì đó kết thúc, hãy mỉm cười vì điều đó đến
11. Bao giờ cũng có một ai đó làm bạn tổn thương. Bạn hãy giữ niềm tin vào mọi người và hãy cảnh giác với những kẻ đã từng một lần khiến bạn mất lòng tin.
12. Bạn hãy nhận biết chính bản thân mình và làm một người tốt hơn trước khi làm quen với một ai đó, và mong muốn người đó biết đến bạn.
13. Đừng vội vã đi qua cuộc đời vì những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn đúng vào lúc mà bạn ít ngờ tới nhất.

Last edited by love ballad; 17-05-2009 at 14:07.
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 13:57
cobain's Avatar
cobain cobain is offline
Senior Member

Location: In the pines, in the pines. Where the sun don't ever shine

Yêu em không phải vì tiền, yêu em vì chiếc dây chuyền em đeo
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 14:05
love ballad's Avatar
love ballad love ballad is offline
K.I.A

Location: Loading........██████████.......................................................
Send a message via Yahoo to love ballad

Quote:
Originally Posted by cobain View Post
Yêu em không phải vì tiền, yêu em vì chiếc dây chuyền em đeo
câu này "y' nghĩa" wa' nhở???
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 14:15
mvv mvv is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Paladin. View Post
326 825!

Quote:
Originally Posted by Ghosthammer View Post
1314 520

luôn luôn lắng nghe, lâu lâu cũng hiểu
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 15:39
pth pth is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by drnicolas View Post

p/s: các pác chứ chơi cái dãy số gì đấy,em hok hỉu,ai bày em với
25251325
bắt nguồn từ một bộ film tàu, nv nữ chính đọc dòng mật mã trên (bằng tiếng tàu dĩ nhiên ) và bảo: 25251325 nghe như yêu em yêu em suốt đời yêu em
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 15:41
drnicolas's Avatar
drnicolas drnicolas is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by love ballad View Post
To the world you may be one person, but to one person you may be the world...!!!

1. I love you not because of who you are, but because of who I am when I am with you.
2. No man or woman is worth your tears, and the one who is, won't make you cry.
3. Just because someone doesn't love you the way you want them to, doesn't mean they don't love you with all they have.
4. A true friend is someone who reaches for your hand and touches your heart.
5. The worst way to miss someone is to be sitting right beside them knowing you can't have them.
6. Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile.
7. To the world you may be one person, but to one person you may be the world.
8. Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
9. Maybe God wants us to meet a few wrong people before meeting the right one, so that when we finally meet the person, we will know how to be grateful.
10. Don't cry because it is over, smile because it happened.
11. There's always going to be people that hurt you so what you have to do is keep on trusting and just be more careful about who you trust next time around.
12. Make yourself a better person and know who you are before you try and know someone else and expect them to know you.
13. Don't try so hard, the best things come when you least expect them to.

-----------------------------

1. Tôi yêu bạn không phải vì bạn là ai, mà là vì tôi sẽ là người thế nào khi ở bên bạn.
2. Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn không để bạn phải khóc.
3. Nếu một ai đó không yêu bạn được như bạn mong muốn, điều đó không có nghĩa là người đó không yêu bạn bằng cả trái tim và cuộc sống của họ.
4. Người bạn tốt nhất là người ở bên bạn khi bạn buồn cũng như lúc bạn vui
5. Bạn cảm thấy nhớ nhất một ai đó là khi bạn ở ngồi bên người đó và biết rằng người đó không bao giờ thuộc về bạn.
6. Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi bạn buồn, vì không bao giờ bạn biết được có thể có ai đó sẽ yêu bạn vì nụ cười đó.
7.Có thể với thế giới, bạn chỉ là một người. Nhưng với một người nào đó, bạn là cả thế giới
8. Đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn.
9. Có thể Thượng Đế muốn bạn phải gặp nhiều kẻ xấu trước khi gặp người tốt, để bạn có thể nhận ra họ khi họ xuất hiện.
10. Hãy đừng khóc khi một điều gì đó kết thúc, hãy mỉm cười vì điều đó đến
11. Bao giờ cũng có một ai đó làm bạn tổn thương. Bạn hãy giữ niềm tin vào mọi người và hãy cảnh giác với những kẻ đã từng một lần khiến bạn mất lòng tin.
12. Bạn hãy nhận biết chính bản thân mình và làm một người tốt hơn trước khi làm quen với một ai đó, và mong muốn người đó biết đến bạn.
13. Đừng vội vã đi qua cuộc đời vì những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn đúng vào lúc mà bạn ít ngờ tới nhất.
lâu lâu mới thấy có bài hay hay như của pác

p/s thế còn 1314520

Last edited by drnicolas; 17-05-2009 at 15:44.
Reply With Quote
Old 17-05-2009, 16:45
hung1011 hung1011 is offline
K.I.A

trên thế giới làm gì có đường,người ta đi mãi thì mới thành đường đó thôi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules