vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 27-08-2011, 00:22
qwerty825 qwerty825 is offline
K.I.A

[Tư vấn] Nên tặng quà gì cho bạn gái mới quen khi đến phòng chơi

Em mới quen em ấy và có đến phòng em ấy một lần + đi chơi cùng nhau một lần (em ấy thì chưa đến phòng em lần nào). Lần đầu đi chơi cùng nhau em có tặng em ấy một cái móc khóa khá xinh xắn. Vài hôm nữa em tính đến phòng em ấy chơi mà không biết nên mua gì để tặng.
Theo các bác em nên mua hoa tặng, mua đồ lưu niệm (trang trí bàn học) tặng hay đơn giản là mua hoa quả hoặc bánh kẹo mang đến rồi ăn chung luôn.
Em có mời em ấy đi ăn chè, uống cafe nhưng em ấy đều từ chối. Em ấy rủ lại em là chỉ đi dạo chứ không ăn uống, chơi bời gì cả.
//Cả em và em ấy đều là sinh viên và bọn em đều sống 1 mình.

Một vấn đề ngoài lề tý: Em ấy rất ít dùng điện thoại và em cũng áp dụng bí kíp Quarker: vài ngày mới nhắn tin để hỏi han, tán chuyện với em ấy. Không biết em làm thế có trở thành người thiếu tình cảm quá không nữa? Nhưng mà em ấy từng nói, không thích người khác nhắn tin, gọi điện suốt ngày kiểu làm phiền...

Mong tin tức từ các bác
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:25
x24's Avatar
x24 x24 is offline
Member

Re: [Tư vấn] Nên tặng quà gì cho bạn gái mới quen khi đến phòng chơi

mua bim bim với C2 đi thím, mua quà nhiều cũng không tốt đâu...
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:28
sentinel_prime sentinel_prime is offline
K.I.A

có tiền thì làm cái hoa gấu bông , 1 cái thôi đc rồi , tặng nhiều đâm ra nhạt , với lại chả tiền đâu mà tặng quài :|, lỡ đời đưa đẩy , chưa xh đc mà chia tay thì lỗ vãi ra :-<
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:29
ntxuansuong's Avatar
ntxuansuong ntxuansuong is offline
Senior Member

Send a message via Skype™ to ntxuansuong

hoa quả hay mí thứ quà vặt đến 2 đứa cùng ăn cho tình cảm. Tặng quà nhiều chưa chắc tốt đâu à
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:30
haybuongtayem1's Avatar
haybuongtayem1 haybuongtayem1 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by qwerty825 View Post
Em mới quen em ấy và có đến phòng em ấy một lần + đi chơi cùng nhau một lần (em ấy thì chưa đến phòng em lần nào). Lần đầu đi chơi cùng nhau em có tặng em ấy một cái móc khóa khá xinh xắn. Vài hôm nữa em tính đến phòng em ấy chơi mà không biết nên mua gì để tặng.
Theo các bác em nên mua hoa tặng, mua đồ lưu niệm (trang trí bàn học) tặng hay đơn giản là mua hoa quả hoặc bánh kẹo mang đến rồi ăn chung luôn.
Em có mời em ấy đi ăn chè, uống cafe nhưng em ấy đều từ chối. Em ấy rủ lại em là chỉ đi dạo chứ không ăn uống, chơi bời gì cả.
//Cả em và em ấy đều là sinh viên và bọn em đều sống 1 mình.

Một vấn đề ngoài lề tý: Em ấy rất ít dùng điện thoại và em cũng áp dụng bí kíp Quarker: vài ngày mới nhắn tin để hỏi han, tán chuyện với em ấy. Không biết em làm thế có trở thành người thiếu tình cảm quá không nữa? Nhưng mà em ấy từng nói, không thích người khác nhắn tin, gọi điện suốt ngày kiểu làm phiền...

Mong tin tức từ các bác
theo em nghĩ,thời gian đầu bạn quan tâm vồ vập,mua quà tặng quà..đưa người đó đi chơi,ăn uống,bạn cứ nt,gọi điện nhiều vào,...khi mà bạn thấy người ta chán thì bạn lại ber đi,lạnh lùng 1 tý,nt ít đi,gọi điện ít đi,ví dụ cả ngày ber ber tối đến nt "" chúc ngủ ngon",quan tâm ít đi...đảm bảo nta sẽ nhớ bạn nhiều hơn,nghĩ đến bạn nhiều hơn và ngta sẽ chủ động nt cho bạn trước...chúc may mắn,hãy nhớ 1 điều quan tâm ko được thì lạnh lùng đi,đảm bảo ngta sẽ làm bạn quan tâm ngta như lúc trước
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:33
tears_of_kaliar tears_of_kaliar is offline
K.I.A

mua Stoy về 2 đứa cùng chơi
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:34
qwerty825 qwerty825 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by x24 View Post
mua bim bim với C2 đi thím, mua quà nhiều cũng không tốt đâu...
Quote:
Originally Posted by sentinel_prime View Post
có tiền thì làm cái hoa gấu bông , 1 cái thôi đc rồi , tặng nhiều đâm ra nhạt , với lại chả tiền đâu mà tặng quài :|, lỡ đời đưa đẩy , chưa xh đc mà chia tay thì lỗ vãi ra :-<
Quote:
Originally Posted by ntxuansuong View Post
hoa quả hay mí thứ quà vặt đến 2 đứa cùng ăn cho tình cảm. Tặng quà nhiều chưa chắc tốt đâu à
Thế em đến tay không, ngồi chơi, nói chuyện cho vui có được không? Hay em mua vài thứ ăn vặt mang đến thì tốt hơn hả mấy bác?

Quote:
Originally Posted by haybuongtayem1 View Post
theo em nghĩ,thời gian đầu bạn quan tâm vồ vập,mua quà tặng quà..đưa người đó đi chơi,ăn uống,bạn cứ nt,gọi điện nhiều vào,...khi mà bạn thấy người ta chán thì bạn lại ber đi,lạnh lùng 1 tý,nt ít đi,gọi điện ít đi,ví dụ cả ngày ber ber tối đến nt "" chúc ngủ ngon",quan tâm ít đi...đảm bảo nta sẽ nhớ bạn nhiều hơn,nghĩ đến bạn nhiều hơn và ngta sẽ chủ động nt cho bạn trước...chúc may mắn,hãy nhớ 1 điều quan tâm ko được thì lạnh lùng đi,đảm bảo ngta sẽ làm bạn quan tâm ngta như lúc trước
Em xin tiếp thu ý kiến của bác
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:40
Jarvis2802 Jarvis2802 is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to Jarvis2802 Send a message via AIM to Jarvis2802 Send a message via Yahoo to Jarvis2802 Send a message via Skype™ to Jarvis2802

Sinh viên đa số đều khó khăn nên cafe, chè, .... thì ko nên @@ theo tớ thì nên làm cái gì đó thật đơn giản nhưng để lại ấn tượng sâu. ... 1 bó hoa tớ ko thấy hay nhưng 1 cây bông hồng thì

ps: ngày đầu tham gia thấy đêm đêm đông vozer nhỉ
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:41
sentinel_prime sentinel_prime is offline
K.I.A

ừ thì mua vài thứ lặt vặt , như kem , cháo , durex bla..bla đến chơi để phòng thân
Reply With Quote
Old 27-08-2011, 00:44
Obi Hanu Obi Hanu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by qwerty825 View Post

Mong tin tức từ các bác
đừng nghe những gì con gái nói
// mua đồ ăn đến 2 đứa ngồi chén cho tình cảm
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules