vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 13-06-2009, 15:04
ohmaycan ohmaycan is offline
Junior Member

Re: Đã ai mua laptop ở siêu thị Phi Long Đà nẵng chưa

Thằng Phi long đó nhìn bề ngoài nó thế thôi chứ vào bên trong thì nhỏ xíu như lỗ cầu áh....
có lần vào mua con chuột lúc 11h00 trưa ( tui là tui me cái h nớ để ít bị để ý rồi )....mới bước vào cái cửa thôi có tới mấy you cứ nhìn chằm chằm...bực vcl..tính tui thích dc yên tĩnh thoải mái nữa chứ.....xong rồi đi tới đâu để xem chuột thì có 1 you đi theo tới đó để theo dõi...ko khác chi kiểu sợ tui là thằng ăn trộm đi theo để xem chừng áh...điên vcl...mk...rốt cuộc thì cứ làm phiền mà lúc đầu thay vì chọn con chuột đẹp thì tui lại tậu 1 cái lậu chay....mk
Reply With Quote
Old 13-06-2009, 15:52
Hunken-Pro's Avatar
Hunken-Pro Hunken-Pro is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ohmaycan View Post
Thằng Phi long đó nhìn bề ngoài nó thế thôi chứ vào bên trong thì nhỏ xíu như lỗ cầu áh....
có lần vào mua con chuột lúc 11h00 trưa ( tui là tui me cái h nớ để ít bị để ý rồi )....mới bước vào cái cửa thôi có tới mấy you cứ nhìn chằm chằm...bực vcl..tính tui thích dc yên tĩnh thoải mái nữa chứ.....xong rồi đi tới đâu để xem chuột thì có 1 you đi theo tới đó để theo dõi...ko khác chi kiểu sợ tui là thằng ăn trộm đi theo để xem chừng áh...điên vcl...mk...rốt cuộc thì cứ làm phiền mà lúc đầu thay vì chọn con chuột đẹp thì tui lại tậu 1 cái lậu chay....mk
Khách hàng thì mỗi người 1 kiểu.
Đi theo thì bác kêu là giám sát. Không đi theo bác thì lúc cần hỏi thông tin gì bác "vẫy" họ lại à ??? Hay là bác lên google search ???. Khi đó bác còn chửi họ to hơn, "nhân viên bán hàng gì mà khách vào không thèm tiếp".
Tôi đi mua cái gì đó cũng hay hỏi, nhưng mình cũng dễ dễ 1 chút cho người ta thoải mái tinh thần để lần sau bảo hành hay nhờ giúp cái gì cũng dễ hơn. Người ta cũng như mình thôi, cũng đi làm thuê hưởng lương cả. Theo tôi nghĩ đó là tự tạo đường lui cho mình.
Reply With Quote
Old 13-06-2009, 16:28
truongvt truongvt is offline
Senior Member

thằng em mới mua IBM Lenovo >12tr ở đó.... nói chung xài tốt, ko phàn nàn....chắc hên
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 11:16
au280290's Avatar
au280290 au280290 is offline
Member

Ráp máy mới, mua USB, headphone ... đều ở Phi Long từ năm ngoái đến nay chưa có gì phàn nàn trừ việc lúc chờ ráp máy thì hơi lâu 1 tẹo . Ko biết mấy bác gặp nhân viên nào chứ mình đi ráp máy cũng khá thoải mái, bà chị nhân viên thấy mình cầm cuốn báo giá cũ nên đưa cuốn mới cuối cùng mình cái main giảm được 20$ Cũng có ngại giá hơi đắt nhưng cũng nghĩ đắt chút thì cũng đỡ dính hàng rởm , chuẩn bị mua laptop cũng nhắm đến Phi Long mua nên đào cái mộ này lên 1 chút nhờ các bác tư vấn có nên đến đây mua ko
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 11:49
jjackichan jjackichan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by au280290 View Post
Ráp máy mới, mua USB, headphone ... đều ở Phi Long từ năm ngoái đến nay chưa có gì phàn nàn trừ việc lúc chờ ráp máy thì hơi lâu 1 tẹo . Ko biết mấy bác gặp nhân viên nào chứ mình đi ráp máy cũng khá thoải mái, bà chị nhân viên thấy mình cầm cuốn báo giá cũ nên đưa cuốn mới cuối cùng mình cái main giảm được 20$ Cũng có ngại giá hơi đắt nhưng cũng nghĩ đắt chút thì cũng đỡ dính hàng rởm , chuẩn bị mua laptop cũng nhắm đến Phi Long mua nên đào cái mộ này lên 1 chút nhờ các bác tư vấn có nên đến đây mua ko
Hê hê! 2 đứa bạn mua lenovo ơ phi long thì đều đi BH ổ đĩa cả, hình như ổ nuốt hay hư nhỉ .
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 13:41
ngungonbaby ngungonbaby is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mrcif View Post
Híc, mới mua con HP DV5T (P8400, RAM 4Gb, VGA 9200LE 512Mb, HDD 320Gb) ở đó, cách đây 3 tháng. Nhưng ko đc bóc tem (em gì xinh xinnh, chuyên bán laptop, nói là mới bóc từ trong kho ra), pin thì đúng như bạn nói, lần đầu 20p là tèo.

Sau lên nói mãi (mình có đứa bạn bán hàng ở đó), nó mới chịu bảo hành con pin.

Lúc mua lap, mua luôn 1 em Linksys WRT160N, về có sự cố, kêu nhân viên bảo hành. Nhân viên lên nhà, nhìn cái PC (mua cty khác, đang cắm em Linksys vào đó) kô phải do Phi Long bán, đi về thẳng, kêu là do kô phải hàng Phi Long. Em có đề nghị anh ấy nhìn cái tem PL to đùng dán trên con Linksys và hóa đơn mua hàng, mà anh ấy kô chịu Botay.com luôn!

Nói chung là chán, to xác rẻ tiền!

Trên này có acc philong.com.vn , chắc là nhân viên của Phi Long.
Hehe. Cái bác này bị là cũng phải nè. Ai bảo bác cứ thấy gái đẹp là lo nhìn mà không chịu kiểm tra máy. Tớ cũng ở ĐN mà gần chỗ Phi Long nữa lâu lâu cũng vào coi cho vui. Bác nào ở ĐN lâu rồi mà mua Lap ở Phi Long thì dại thật. Nó bán không đâu mắc bằng cả mà bảo hanh thì hì cái dụ này chưa thử nên chưa biết.
Ở ĐN có biết bao chỗ bán Lap rẻ mà bảo đảm như Nam Á chẳng hạn có thể nói rẻ nhất ĐN mà chất lượng nữa. Còn những chỗ này mình khuyên nên tránh mua LAP :P/L, P/T,N/V,PV (là những cửa hàng lớn thôi)sory các bác vì không ghi rõ vì hơi phạm luật 1 tí.
Còn bác nào chuẩn bị mua lap thì cứ tới chỗ này thử nó mới mở mà giá cạnh tranh nữa nhưng nhớ check kĩ khi mua nha(http://igc.com.vn/) vì chưa ai làm chuột bạch nên không biết được. Còn việc của chủ thread thì mình nghỉ nên nói họ đổi nguyên con đó thôi chứ đừng đổi loại khác nha(họ không chịu thì chắc cũng đương nhiên thôi.)
Chúc bạn kiện tụng thành công nha. Mà thành công hay không thành thì cũng lên cho anh em biết để có bài học kinh nghiệm nha.
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 13:48
Senior Member

Quote:
Originally Posted by au280290 View Post
Hì cái dụ này thì desktop mua ở PL thì chấp nhận được vì nó cũng không nhiều tiền như thằng Lap chứ bác mua Lap thì nên suy nghĩ lại nha.
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 13:53
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Hunken-Pro View Post
Khách hàng thì mỗi người 1 kiểu.
Đi theo thì bác kêu là giám sát. Không đi theo bác thì lúc cần hỏi thông tin gì bác "vẫy" họ lại à ??? Hay là bác lên google search ???. Khi đó bác còn chửi họ to hơn, "nhân viên bán hàng gì mà khách vào không thèm tiếp".
Tôi đi mua cái gì đó cũng hay hỏi, nhưng mình cũng dễ dễ 1 chút cho người ta thoải mái tinh thần để lần sau bảo hành hay nhờ giúp cái gì cũng dễ hơn. Người ta cũng như mình thôi, cũng đi làm thuê hưởng lương cả. Theo tôi nghĩ đó là tự tạo đường lui cho mình.
Cái này mình chấp nhận cả 2 tay với cậu. Vì đó cũng là phép lịch sự của nhân viên nhằm để tư vấn cho tất cả mọi người thôi vì đâu phải khách hàng nào cũng biết về máy móc đâu. Mình cũng hay bị thế nhưng mình cứ nói là để cho mình tự coi thì họ biết mà tránh chỗ khác ngay. Còn ở PL có 1 chị tư vấn bán hàng miệng mồm nhanh nhẩu lắm không biết các bác đã gặp được chị ấy chưa nhưng mà mình chả thích cái sự nhanh miệng của chị ta tí nào cả.
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 17:39
au280290's Avatar
au280290 au280290 is offline
Member

Nam Á ở Đà Nẵng thì mình chưa biết thế nào nhưng mấy topic khác phàn nàn các chi nhánh khác dữ dội quá
Reply With Quote
Old 30-07-2009, 18:51
choemhoi choemhoi is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to choemhoi

Theard này của em đây..Kg ngờ giờ lại đc đào lên...Sẵn tiện cũng nói luôn...Cũng là thằng em họ mình đó, nó tốn tổng cộng khoảng 16tr đc 1 cái Acer 4935 hay sao đó...
Coi quy trình mua máy của nó đây, lẽ ra tưởng nó đổi cái HP 6530s là xong..Ai ngờ:......
1)mua con Asus X82 gì đó, kg nhớ nữa hết khoảng 13tr870, về xài 20p hết pin(đã sạc đầy nha), máy nóng như điên(chỉ nghe nhạc)..
2)ngay hôm sau mang ra đổi con HP 6530s rẻ hơn con Asus đó 1tr...thế mà nó còn bắt các thêm tiền 500k...Vậy là nó mua con HP6530s đắt hơn 1,5tr so với giá của cửa hàng nó(nếu tính với giá thị trường chắc còn mắc hơn nữa)
3)tưởng yên ổn rồi chứ...Ai ngờ khoảng hơn 1 tuần sử dụng, con HP đó hư mất 1 cổng USB, nó mang về quê để bảo hành(nó học ở Nha Trang nó ở nhà mình)...Mang lên bọn nó nói thôi a đổi con khác đi, thế là nó đổi con Acer 4935 hay sao đó( nó nói nó thích con này vì nhìn nó đẹp) và lại bị mất thêm 500k tiền đổi máy với 1 con rẻ hơn 500k nữa
Tíng tổng tiền thiệt hại: tiền mua máy + tiền tàu xe đi về = 16tr mua đc con Acer trị giá khoảng 12tr là cùng..
Nghe nó kể xong mà máu nó lên tới não,nhưng chỉ biết là chửi nó là thằng ngu thôi rồi mới chửi đến cửa hàng..
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules