vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 04-08-2011, 17:23
vominhchau's Avatar
vominhchau vominhchau is offline
Member

Send a message via Yahoo to vominhchau
[Tư Vấn] Mua điện thoại cảm ứng, chụp hình đẹp, pin lâu

Sắp vô học rùi nên e cũng muốn kiếm một chiếc điện thoại mới tầm 5-6 chai, ráng lắm thì có thể đc 7 chai(mới đối với e, nhưng e mua hàng 2hand thôi nhé ). Tiêu chí như tít, có cao nhân nào vào giúp e cái nha
Nhắc lại nhu cầu của e: điện thoại cảm ứng nhé, màn hình >= 3.5", e hay nghe nhạc, xem phim (bằng tai nghe và cả loa ngoài), nhu cầu cũng không có gì nhiều, chỉ gọi điện, nhắn tin, lướt web, ít chơi game (ko có cũng được), chụp hình đẹp đẹp tí, hình chụp màu sắc tươi tắn, đừng có nhợt nhạt quá (tầm >=5mpx, có flash led or xenon), pin lâu lâu (hơn hai ngày nếu ít vọc là oki )

Em đã xài qua các con sau:

Ip 3gs: con này pin cùi thôi rồi nên đổi qua N8, IP được cái app nhìu, trình nghe nhạc quen thuộc với mình
Nokia N8: em này chụp hình đẹp khỏi nói, pin xài cũng lâu, nhưng thiết kế có cái camera lồi ra xấu quá, với lại Symbian cũng lỗi thời nên đã đưa cho papa xài.
Nexus one: máy thiết kế xấu mù, xài một hồi nóng ran, pin tuột nhanh.

Lên đây hỏi các bác am hiểu xem có em nào phù hợp với e ko? e hỏi thật lòng các bác đừng gạch em, chê em khó khăn này nọ , nhưng các bác thông cảm, e là sv, bỏ ra một số tiền (để dành) lớn nên muốn có một e ưng ý tí

P/S: thấy có con Optimus Black mới ra cũng oki nhưng thấy đánh giá loa ngòai dở tệ nên thôi , SS Galaxy S e đọc trên tinhte thì thấy mau hết pin và camera ko có flash (đt cao cấp mà ko có flash kể cũng hơi lạ ), Galaxy S II và IP 4 thì ko có tiền đú

Last edited by vominhchau; 05-08-2011 at 15:08.
Reply With Quote
Old 04-08-2011, 18:34
porcupince's Avatar
porcupince porcupince is offline
Junior Member

Re: [Tư Vấn] Mua điện thoại cảm ứng, chụp hình đẹp, pin lâu

thử 2 con HTC Mozart với HD7 xem bạn, hàng xách tay mới nguyên seal thì mozart 8gb 6tr, HD7 16gb 6tr9.

Nghe nhạc rất ok (mình xà koss portapro nghe nên k bik vì cái tai nghe hay vì máy )

2 con cùng xài WP7, hơi bất tiện nếu bạn k wen xài.

Cấu hình 2 em này tương đương nhau 1ghz qualcomsnapdagon, rom 512mb.

Chụp hình tương đối, k wá tệ cũng k wá đẹp.
Mình đang xài HD7 có 2 flash led. Màn hình cảm ứng to (4") dùng mượt và nhạy. Pin mình on wifi suốt + lướt web và dùng apps nhiều thì vừa đúng 1 ngày (sáng rút sạc mang đi làm tối ngủ cắm sạc)

Tuy nhiên có nhược điểm là cái nút search, mình k xài Bing nên nút này là vô dụng, chưa kể chơi game nhìu khi click trúng =.=", với lại nó dùng WP7 khá đóng, khó tùy chỉnh nên bạn phải chịu khó lên mạng search và học cách tùy chỉnh, (jailbreak thì dễ, cài + down apps lậu từ AppsMarket vô tư, nhưng mà update hơi mệt, cài nhạc chuông tự chọn cũng hơi mệt, chép file cũng mệt)

Nói chung là thế, tuy nhiên trong tầm giá thì 2 con này là vô địch về cấu hình (chỉ nói hàng mới còn seal thui nhá) đem đi lòe gái cũng ngon nên nếu là mình thì mình lấy con này (và mình đã lấy và k hốu hận ) Chúc bạn lựa dc máy ưng ý
Reply With Quote
Old 04-08-2011, 20:35
vominhchau's Avatar
Member

Cảm ơn bạn trước nhé, nhưng mình không không hiểu sao HTC lại chọn tông màu như hiện nay để thiết kế điện thọai cho mình nữa (mình có cảm giác nó rẻ tiền sao đó ), nhưng nhìn con mozart mình rất có cảm tình, mình chỉ định mua 2hand thôi, ko cần mua mới đâu .
WP7 thì mình chưa có cơ hội xài thử, chỉ xem trên youtube thôi, cho mình hỏi là muốn sync với máy tính thì sao nhỉ. có giống IP là phải có itunes không? Vụ copy và paste nữa, quản lý đa nhiệm, tại chưa xài nên ko biết
Có bác nào xài mozart rồi cho mình ý kiến sau khi xài một thời gian với (ý kiến thật lòng chứ ko phải vì đang xài mà khen em ấy đâu nhé, về pin, phần cứng, lỗi vặt, điểm ko ưng ý này nọ... )
Mình cần thêm ý kiến về các máy khác nữa của các bác ngòai bro "porcupince". Thanks trước

Last edited by vominhchau; 04-08-2011 at 20:44.
Reply With Quote
Old 04-08-2011, 21:35
romeojane007's Avatar
romeojane007 romeojane007 is offline
Senior Member

Nghía qua Optimus 2X chưa bác chủ, 2nd còn BH khoảng 9-10 tháng chắc cũng tầm 8tr đấy
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 15:02
vominhchau's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by romeojane007 View Post
Nghía qua Optimus 2X chưa bác chủ, 2nd còn BH khoảng 9-10 tháng chắc cũng tầm 8tr đấy
8t thì cao quá bác ợ
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 16:17
romeojane007's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vominhchau View Post
8t thì cao quá bác ợ
con đấy mới ra mà, nên hot, nếu ráng dc thì đợi vài tháng là e nó hạ nhiệt ngay thôi, ko thì tìm Arc 2nd mà mua cũng đc đấy
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 16:38
vominhchau's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by romeojane007 View Post
con đấy mới ra mà, nên hot, nếu ráng dc thì đợi vài tháng là e nó hạ nhiệt ngay thôi, ko thì tìm Arc 2nd mà mua cũng đc đấy
Đang máu quá mà bác biểu em chờ , lúc đó chắc IP4 cũng hạ giá rùi
ARC em thấy ít hàng 2hand quá, chắc tại xài ngon quá nên ko ai muốn đổi đt phải ko bác?
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 17:14
porcupince's Avatar
porcupince porcupince is offline
Junior Member

Quote:
Cảm ơn bạn trước nhé, nhưng mình không không hiểu sao HTC lại chọn tông màu như hiện nay để thiết kế điện thọai cho mình nữa (mình có cảm giác nó rẻ tiền sao đó ), nhưng nhìn con mozart mình rất có cảm tình, mình chỉ định mua 2hand thôi, ko cần mua mới đâu .
WP7 thì mình chưa có cơ hội xài thử, chỉ xem trên youtube thôi, cho mình hỏi là muốn sync với máy tính thì sao nhỉ. có giống IP là phải có itunes không? Vụ copy và paste nữa, quản lý đa nhiệm, tại chưa xài nên ko biết
Có bác nào xài mozart rồi cho mình ý kiến sau khi xài một thời gian với (ý kiến thật lòng chứ ko phải vì đang xài mà khen em ấy đâu nhé, về pin, phần cứng, lỗi vặt, điểm ko ưng ý này nọ... )
Mình cần thêm ý kiến về các máy khác nữa của các bác ngòai bro "porcupince". Thanks trước
Sync thì phải dùng ZuneSoftware tương tự iTunes của táo bạn à, vụ copy paste và đa nhiệm phải up firmware lên Nodo thì mới có, còn chi tiết về mozart thì mình k biết tại đang xài HD7 mà
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 22:12
vominhchau's Avatar
Member

hóng cao nhân , ai cho ý kiến thêm đi ạ, bối rối quá...

@porcupince: thanks bác đã nhiệt tình nhé

P/S: mới đọc comment của bác này, tự dưng thấy ngán WP7 rùi
http://vozforums.com/showpost.php?p=...8&postcount=32

Last edited by vominhchau; 05-08-2011 at 22:18.
Reply With Quote
Old 05-08-2011, 22:47
romeojane007's Avatar
Senior Member

Quote:
hóng cao nhân , ai cho ý kiến thêm đi ạ, bối rối quá...

@porcupince: thanks bác đã nhiệt tình nhé

P/S: mới đọc comment của bác này, tự dưng thấy ngán WP7 rùi
http://vozforums.com/showpost.php?p=...8&postcount=32
Cảm ứng, chụp hình tốt thì ko pin lâu đc, mà pin lâu thì cảm ứng ko ngon lành. Bác nghía qua e C7 chưa, hình như điện dung, camera 8.0, pin Nokia thì khỏi bàn rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules