vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 21-06-2011, 23:30
BsB's Avatar
BsB BsB is offline
Senior Member

Về máy Asus K43SJ

Mình mới mua hộ đứa em cái máy này cơ mà có 1 số điều thắc mắc muốn hỏi anh em xem có ai bị giống như mình ko:
1. Khi mua thì tìm trong hộp ko có dây buộc sạc như 2 máy trước mình đã từng mua(g51 và u43), cái dây màu xanh, asus lại làm dời chứ ko làm liền như các hãng khác.
2. Nắp ổ DVD ko khít với thân máy, hơi lồi ra 1 tý, mình đã cố ấn thử mà ko ăn thua.
3. Touch pad hình như hơi bị nhạy quá, ko cuộn đc, ko disable đc bằng Fn+F9 hay do mình chưa cài driver để multi touch!
4. Làm cách nào để bật tắt wifi và bluetooth riêng biệt, mình ấn Fn+F2 thì tắt là tắt hết và bật thì là bật hết.

Thank all!
Reply With Quote
Old 21-06-2011, 23:46
manhphat manhphat is offline
Junior Member

Re: Về máy Asus K43SJ

Quote:
Originally Posted by BsB View Post
Mình mới mua hộ đứa em cái máy này cơ mà có 1 số điều thắc mắc muốn hỏi anh em xem có ai bị giống như mình ko:
1. Khi mua thì tìm trong hộp ko có dây buộc sạc như 2 máy trước mình đã từng mua(g51 và u43), cái dây màu xanh, asus lại làm dời chứ ko làm liền như các hãng khác.
2. Nắp ổ DVD ko khít với thân máy, hơi lồi ra 1 tý, mình đã cố ấn thử mà ko ăn thua.
3. Touch pad hình như hơi bị nhạy quá, ko cuộn đc, ko disable đc bằng Fn+F9 hay do mình chưa cài driver để multi touch!
4. Làm cách nào để bật tắt wifi và bluetooth riêng biệt, mình ấn Fn+F2 thì tắt là tắt hết và bật thì là bật hết.

Thank all!
Cũng mới mua con giống bạn.
Máy bạn nếu mình không nhầm là do thiếu driver rồi lúc trước cũng bị y vậy theo mình đoán là do bạn cài bản win 32bit rồi.
Đầu tiên cài bản win 64 bit (cái dĩa driver nó cho chỉ sử dụng được cho bản win 64 bit) sau đó bỏ cãi dĩa driver nó cho vào cài. Cài driver xong là cái máy của bạn khắc phục được hết mấy lỗi như trên.
Bật tắt wifi và bluetooth riêng thì bạn ấn Fn + F2 (giữ im) nó hiện ra 2 cái icon rồi bạn check vào icon đó (check vào cái nào là tắt cái đó).
Reply With Quote
Old 22-06-2011, 02:01
minhquang2107's Avatar
minhquang2107 minhquang2107 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to minhquang2107

cái wifi với bluetooth thì phải cài cái wireless console vào rùi sẽ có cách tắt bật, cái touch pad thì phải chỉnh lại chứ nhạy hay ko là do mình, dow cái synapstics về pointing device về rùi zô đó mà chỉnh
Reply With Quote
Old 22-06-2011, 08:43
enix's Avatar
enix enix is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by minhquang2107 View Post
cái wifi với bluetooth thì phải cài cái wireless console vào rùi sẽ có cách tắt bật, cái touch pad thì phải chỉnh lại chứ nhạy hay ko là do mình, dow cái synapstics về pointing device về rùi zô đó mà chỉnh
Ủa mình tưởng K43 xài touchpad Elan chứ
Reply With Quote
Old 22-06-2011, 09:00
c3sc c3sc is offline
Member

1. Khi mình mua chi cho cái bao màu đen để đựng adapter.
3. Touchpad cua Elan sài cũng good lắm, chưa có gi phàn nàn. Khi bạn cuộn thì dùng 2 ngón tay kéo lên, xuống, trái, phải nha. Nếu trục trặc thì chắc do cài chưa đúng driver thôi.
Mình sài K43E.
Reply With Quote
Old 22-06-2011, 10:55
BsB's Avatar
BsB BsB is offline
Senior Member

Vừa check lại thì đúng là bên kĩ thuật người ta cài bản 32 bit, sao ko tháo luôn ram của em ra luôn đi
Thế chắc là dòng này ko cho dây mà cho túi để đựng adapter rồi!
Sau khi cài 64 bit có gì thắc mắc em sẽ hỏi tiếp, cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

À mà quên, con này có hỗ trợ optimus ko hả mọi người
Reply With Quote
Old 22-06-2011, 11:18
Garikuro's Avatar
Garikuro Garikuro is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Garikuro

^
Con này không có Optimus,còn TouchPad là của ElanTech,chẳng qua ASUS dùng TouchPad của ElanTech vì nó rẻ tiền hơn Synaptics hay Alps mà thôi (để giảm giá thành),còn TouchPad thì Synaptics cộng thêm bộ Scrybe là tuyệt vời
Reply With Quote
Old 27-09-2011, 14:24
haoquangtinhtu's Avatar
haoquangtinhtu haoquangtinhtu is offline
Member

Các pr cho hỏi mình cũng đang xài một iem Asus K43E nhưng ko tắt được chuột cảm ứng bằng tổ hợp phím "Fn+F9" (máy đang cài win7 ultimate 32bit). Pro nào biết cách khắc phục chỉ mình với ??? Nếu được cho mình xin link down phần mềm khắc phục luôn ???
Thanks các pro nhiều nhiều !!!
Reply With Quote
Old 27-09-2011, 19:19
minhquang2107's Avatar
minhquang2107 minhquang2107 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to minhquang2107

Quote:
Originally Posted by haoquangtinhtu View Post
Các pr cho hỏi mình cũng đang xài một iem Asus K43E nhưng ko tắt được chuột cảm ứng bằng tổ hợp phím "Fn+F9" (máy đang cài win7 ultimate 32bit). Pro nào biết cách khắc phục chỉ mình với ??? Nếu được cho mình xin link down phần mềm khắc phục luôn ???
Thanks các pro nhiều nhiều !!!
đây dow cái này về rùi cài ra, cái đó là file ATK đó

nếu ko được thì bạn dow thêm cái này về
đây
đây là driver cho touchpad
Reply With Quote
Old 27-09-2011, 20:17
okiookio okiookio is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by BsB View Post

Thank all!
1 cái này k nhớ là có hay k
2 cái này đúng metoo
3 K43SJ dùng tót ELAN k có cuộn ở mép đâu
4

thêm thắc mắc nữa.... cái đầu đọc thẻ của cậu có nắp che k ? như mấy con Lenovo có nắp che khe đọc thẻ nhớ ... k biết sao Asus ki bo thế .. cắt đèn led LAN ... cắt nắp che đầu đọc thẻ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules