vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Giao lưu Doanh nghiệp & Người dùng (theo Alphabet) > Công ty An ninh mạng BKAV

Thread Tools
Old 18-06-2011, 22:30
nokiastyle's Avatar
nokiastyle nokiastyle is offline
Senior Member

Re: kết quả vb tháng 6 sao không công bố

Quote:
Originally Posted by dungcoivb View Post
1. Bán ai mua. Việc tìm được người mua không đơn giản
2. Cho ai nhận. Chả lẽ mấy anh chị em công nhân đóng gói quà tặng cho sếp hay nghe loáng thoáng có đứa cháu mới mua máy tính thì gửi cho nó à
3. Qùa ai lại vứt. Phí, quá phí

Tính theo giá mỗi thẻ 299 ngàn thì hơn 1 triệu đó, chứ ai lại tính theo giá mua 2 tặng 2
Quote:
Originally Posted by xPE View Post
1. Không ai mua vậy trước giờ Bkav bán cho ai?
2. Cho không ai lại từ chối?
3. Vứt sẽ có người khác nhặt, phí gì?

@Bác gà: Tính sai rồi bác
Bạn dungcoivb nhận định chủ quan phiến diện quá khi mà hỏi Bkav bán cho ai mua rồi tặng ai, thế trước giờ bạn vẫn nghĩ Bkav Pro chỉ đem tặng mà không phải đem bán cho KH mua à? Nếu bạn vẫn nghĩ Bkav không bán được cho ai thì mình xin phép không tranh luận nữa nhé.
Quote:
Originally Posted by goofy9x View Post
Chào nokiastyle.
Mình có 1 số điều chưa rõ, xin bạn giải thích (trả lời) hộ mình:

1. Bkav Pro chạy được trên "Win Server 2003 và 2008" được hả bạn? Theo thông tin trên trang chủ bkav.com.vn thì có các bản BKAV dành cho doanh nghiệp là Bkav SMB Bkav Enterprise ?! Hay là 8 năm trước BKAV chưa phân biệt rạch ròi như hiện nay ??

Hay là bạn của bạn biết cách làm cho Bkav Pro tương thích với Win Server (điều mà mình không cách nào kiểm chứng). Mình đọc FAQ Bkav Pro tại link FAQ Bkav Pro và không thấy bất cứ thông tin gì về sự tương thích của Bkav Pro với các bản Windows 1 cách chi tiết (chỉ có thông báo về việc Bkav Pro đã tương thích Win x64 - không biết là 98, XP hay Vista, ..) - mà cụ thể ở đây là Win Server 2003/2008.

Trên trang chủ của BKAV hay mục dành riêng cho Bkav Pro hoặc cũng không hề có thông tin về System Requirements của Bkav Pro ????

Hãy xem Norton : http://us.norton.com/internet-security/
[/url]

Tóm lại: anh bạn admin ấy thực sự dùng Bkav Pro cho Win Server 2003/2008??

2. Không biết Bkav Pro còn thông minh như sau nữa không? Xin được phép post lại câu hỏi mình đã đưa ra và có lẽ bạn và Supporter ID:658 không nhìn thấy/bỏ qua:

Bản thân mình chưa có điều kiện mua và dùng thử BKAV. Nên mình có 3 thắc mắc:
1. Như bạn nói, file thực thi của IE, FF có khả năng bị chèn mã độc vào. Ok. Vậy cảnh bảo của BKAV khi file thực thi có vấn đề khác vs cảnh báo khi file thực thi hoàn toàn bình thường hả bạn?

2. Nếu 2 cảnh báo trên là khác nhau, vậy thì chặn luôn cho xong, cần j phải hỏi cho newbie (có khi kể cả pro ý chứ)hoang mang nhỉ?

3. Nếu 2 cảnh báo trong 2 trường hợp trên giống nhau hoàn toàn, người dùng làm thế nào để phân biệt???

Đoạn post trên của mình trong topic http://vozforums.com/showthread.php?t=1969843&page=9 (có đề ngày sửa hôm nay vì mình dùng edit post để copy được cả đoạn quote của bạn)

Bài post hơi dài và không được trình bày thật rõ ràng. Mong bạn nokiastyle đọc hết và giải đáp thắc mắc hộ mình.
Thanks.
Cũng xin mạn phép trả lời bạn trong tầm hiểu biết:

1-Tính cho tới thời điểm này Bkav Pro hoàn toàn có thể được cài đặt và sử dụng bình thường trên các hệ điều hành từ XP, Vista, Windows7, Windows Server 2003 và 2008 trên nền tảng X86, tạm thời nền tảng X64 chưa được hỗ trợ hoàn toàn và tương lai sẽ được hỗ trợ tốt hơn. Bkav Pro sử dụng được cho các phiên bản Windows Server 2003 và 2008 loại X86 là sự thực hiển nhiên không phải bàn cãi gì bạn nhé, nếu bạn vẫn không tin tốt nhất là cài 1 cái máy ảo Win Server 2K3 và 2K8 rồi tự mình trải nghiệm nhé, mình không giải thích thêm vì nó quá hiển nhiên rồi. Bạn đã hiểu nhầm về ý nghĩa của hai phiên bản Bkav SMB và Bkav Enterprise, mình xin giải nghĩa rõ thêm như sau:

-Bkav SMB là phiên bản Bkav dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ, nó hoạt động trên mô hình máy chủ và các máy con trong doanh nghiệp có số máy tính vừa phải, sẽ có bản cài trên máy chủ và bản cài trên các máy client riêng và các máy con sẽ được máy chủ quản lý tập trung, việc update cơ sở dữ liệu là thông qua máy chủ.
-Bkav Enterprise(cái này mình đã được sử dụng) là phần mềm AV cho doanh nghiệp LỚN có thể tới hàng trăm PC, sẽ có một server cài phiên bản Bkav Enterprise server và phiên bản Bkav Enterprise client trên các máy con, việc update sẽ được thực hiện qua máy chủ.
-Việc Bkav Pro cài được trên máy chủ chạy Windows Server 2003 và 2008 chẳng liên quan gì tới Bkav SMB hay Enterprise vì bản chất Bkav Pro là dành cho 1 máy đơn lẻ kết nối trực tiếp Internet còn hai bản kia là dành cho doanh nghiệp số lượng lớn.
-Về việc Bkav Pro chưa đề cập rõ ràng tới các cấu hình đề nghị và môi trường Windows được hỗ trợ thì bạn có thể lập 1 topic riêng để Bkav tiếp nhận ý kiến của bạn đồng thời chuyển các bộ phận liên quan phân tích và thay đổi phù hợp.

2-Về vấn đề bạn hỏi liên quan sâu sắc tới kỹ thuật lập trình Bkav Firewall nên có lẽ bạn hãy hỏi bộ phận support của Bkav sẽ có câu trả lời phù hợp, theo mình thấy việc tick chọn 1 lần cho việc kết nối IE, Firefox rất đơn giản không có gì quá phiền phức và khách hàng bình thường hoàn toàn có thể thực hiện được, nếu bạn có góp ý gì cứ viết 1 topic góp ý cải tiến công nghệ cho Bkav Firewall bạn nhé

3-Bạn nói chưa có điều kiện mua và dùng thử Bkav Pro nên còn nhiều thắc mắc thì bạn có thể theo dõi các chương trình tặng thẻ Bkav Pro trên các diễn đàn, đăng ký làm Sứ giả thiện chí hay là rủ bạn bè mua 2 tặng 2 để giảm giá... Mình tin rằng vấn đề kinh tế không phải là vấn đề chính chẳng qua là bạn có niềm tin vào sản phẩm Bkav Pro như mình và các KH khác hay không thôi

Thân chào và chúc bạn khỏe, thành công!
Old 18-06-2011, 22:31
obse obse is offline
Senior Member

Quote:
Bởi trong post này mình có quote từ bài của bạn nokiastyle trong bản thân thread luôn. Lập thread mới mọi người lại bực mình vs khó theo dõi bác ợ
biet the ma van hijack, co hieu hijack la j khong day? Thich an gach k.

May cau hoi cua ban:
1. Chay dc nhe. D' can len website ma thuc te nhoe
2. Ban co biet firewall ug dug khac firewall khac the nao k?
Old 18-06-2011, 23:08
goofy9x goofy9x is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nokiastyle View Post
Bạn dungcoivb nhận định chủ quan phiến diện quá khi mà hỏi Bkav bán cho ai mua rồi tặng ai, thế trước giờ bạn vẫn nghĩ Bkav Pro chỉ đem tặng mà không phải đem bán cho KH mua à? Nếu bạn vẫn nghĩ Bkav không bán được cho ai thì mình xin phép không tranh luận nữa nhé.

Cũng xin mạn phép trả lời bạn trong tầm hiểu biết:

1-Tính cho tới thời điểm này Bkav Pro hoàn toàn có thể được cài đặt và sử dụng bình thường trên các hệ điều hành từ XP, Vista, Windows7, Windows Server 2003 và 2008 trên nền tảng X86, tạm thời nền tảng X64 chưa được hỗ trợ hoàn toàn và tương lai sẽ được hỗ trợ tốt hơn. Bkav Pro sử dụng được cho các phiên bản Windows Server 2003 và 2008 loại X86 là sự thực hiển nhiên không phải bàn cãi gì bạn nhé, nếu bạn vẫn không tin tốt nhất là cài 1 cái máy ảo Win Server 2K3 và 2K8 rồi tự mình trải nghiệm nhé, mình không giải thích thêm vì nó quá hiển nhiên rồi. Bạn đã hiểu nhầm về ý nghĩa của hai phiên bản Bkav SMB và Bkav Enterprise, mình xin giải nghĩa rõ thêm như sau:

-Bkav SMB là phiên bản Bkav dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ, nó hoạt động trên mô hình máy chủ và các máy con trong doanh nghiệp có số máy tính vừa phải, sẽ có bản cài trên máy chủ và bản cài trên các máy client riêng và các máy con sẽ được máy chủ quản lý tập trung, việc update cơ sở dữ liệu là thông qua máy chủ.
-Bkav Enterprise(cái này mình đã được sử dụng) là phần mềm AV cho doanh nghiệp LỚN có thể tới hàng trăm PC, sẽ có một server cài phiên bản Bkav Enterprise server và phiên bản Bkav Enterprise client trên các máy con, việc update sẽ được thực hiện qua máy chủ.
-Việc Bkav Pro cài được trên máy chủ chạy Windows Server 2003 và 2008 chẳng liên quan gì tới Bkav SMB hay Enterprise vì bản chất Bkav Pro là dành cho 1 máy đơn lẻ kết nối trực tiếp Internet còn hai bản kia là dành cho doanh nghiệp số lượng lớn.
-Về việc Bkav Pro chưa đề cập rõ ràng tới các cấu hình đề nghị và môi trường Windows được hỗ trợ thì bạn có thể lập 1 topic riêng để Bkav tiếp nhận ý kiến của bạn đồng thời chuyển các bộ phận liên quan phân tích và thay đổi phù hợp.

2-Về vấn đề bạn hỏi liên quan sâu sắc tới kỹ thuật lập trình Bkav Firewall nên có lẽ bạn hãy hỏi bộ phận support của Bkav sẽ có câu trả lời phù hợp, theo mình thấy việc tick chọn 1 lần cho việc kết nối IE, Firefox rất đơn giản không có gì quá phiền phức và khách hàng bình thường hoàn toàn có thể thực hiện được, nếu bạn có góp ý gì cứ viết 1 topic góp ý cải tiến công nghệ cho Bkav Firewall bạn nhé

3-Bạn nói chưa có điều kiện mua và dùng thử Bkav Pro nên còn nhiều thắc mắc thì bạn có thể theo dõi các chương trình tặng thẻ Bkav Pro trên các diễn đàn, đăng ký làm Sứ giả thiện chí hay là rủ bạn bè mua 2 tặng 2 để giảm giá... Mình tin rằng vấn đề kinh tế không phải là vấn đề chính chẳng qua là bạn có niềm tin vào sản phẩm Bkav Pro như mình và các KH khác hay không thôi

Thân chào và chúc bạn khỏe, thành công!
Cám ơn bạn đã trả lời.

1. Cám ơn bạn đã giúp mình phân biệt rõ ràng hơn giữa các phiên bản của BKAV. Tuy vậy cũng cần trách BKIS chưa giải thik rõ ràng

2. Mình cũng chỉ là 1 end-user nên không dám và cũng không có ý kiến nào đóng góp được cho BKAV cả. Nhưng ở đây mình nhấn mạnh về sự tiện lợi khi sử dụng Bkav Pro của khách hàng (gây hoang man, khó hiểu,.... cho các newbie khi gặp thông báo ..). Mặt khác nếu đúng là file exe bị chèn mã độc thì cũng không có cách nào phân biệt với file thực thi bt ??

3. Mình cũng sẽ cố gắng dùng thử và góp 1 phần ủng hộ BKAV. Nhưng nick mình vẫn là junior tử năm 2010 thì làm j được
Old 18-06-2011, 23:23
nokiastyle's Avatar
nokiastyle nokiastyle is offline
Senior Member

Quote:
Cám ơn bạn đã trả lời.

1. Cám ơn bạn đã giúp mình phân biệt rõ ràng hơn giữa các phiên bản của BKAV. Tuy vậy cũng cần trách BKIS chưa giải thik rõ ràng

2. Mình cũng chỉ là 1 end-user nên không dám và cũng không có ý kiến nào đóng góp được cho BKAV cả. Nhưng ở đây mình nhấn mạnh về sự tiện lợi khi sử dụng Bkav Pro của khách hàng (gây hoang man, khó hiểu,.... cho các newbie khi gặp thông báo ..). Mặt khác nếu đúng là file exe bị chèn mã độc thì cũng không có cách nào phân biệt với file thực thi bt ??

3. Mình cũng sẽ cố gắng dùng thử và góp 1 phần ủng hộ BKAV. Nhưng nick mình vẫn là junior tử năm 2010 thì làm j được
1-Cái gì chưa rõ ràng thì bạn có quyền hỏi và Bkav sẽ có trả lời thỏa đáng, chính xác các câu hỏi của bạn dù bạn có sử dụng Bkav Pro hay không.
2-End-user là những người mua và dùng sản phẩm vậy tại sao lại không dám có ý kiến đóng góp cải tiến chất lượng cho Bkav? Bạn có biết Bkav mở box tại Voz này cũng chỉ vì muốn lắng nghe khách hàng nhiều hơn nữa để nâng cao chất lượng sản phẩm? Vậy còn gì chần chừ nữa mà bạn không làm đi?
3-Nếu bạn thực sự mong muốn sử dụng thì cứ tiếp tục đóng góp ý kiến cho Bkav rồi cơ hội cũng sẽ đến thôi không lâu đâu.
Old 18-06-2011, 23:45
Senior Member

Quote:
Originally Posted by obse View Post
biet the ma van hijack, co hieu hijack la j khong day? Thich an gach k.

May cau hoi cua ban:
1. Chay dc nhe. D' can len website ma thuc te nhoe
2. Ban co biet firewall ug dug khac firewall khac the nao k?
1.
Quote:
hijack
hi•jack /haɪdʒæk/ verb [vn]
1 to use violence or threats to take control of a vehicle, especially a plane, in order to force it to travel to a different place or to demand sth from a government: The plane was hijacked by two armed men on a flight from London to Rome.
2 (disapproving) to use or take control of sth, especially a meeting, in order to advertise your own aims and interests: Demonstrators fear that the march could be hijacked by extremists.
hi•jack•ing (also hi•jack) noun [C, U]: There have been a series of hijackings recently in the area. an unsuccessful hijack—compare carjacking
Không biết ở đây bạn dùng từ "hijack" theo nghĩa nào?

Mình đâu có dở hơi mà thik ăn gạch. Nếu bạn thik ăn thì xin mời.

2. Không biết thì mới hỏi. Và bài post của mình cũng đã đưa ra đầy đủ lý do về việc "không biết này rồi"

3. Xin chỉ giáo thêm về "firewall ứng dụng" khác "firewall" ở điểm nào? Mình không biết. Và mình cũng tin đa số người dùng cũng không biết Mình đang dùng NIS và firewall của nó thuộc loại nào thế?
Old 19-06-2011, 00:13
Senior Member

Quote:
Originally Posted by obse View Post
nis co firewall ah? Mibh la ng dug binh thuog co biet j dau.
dung bkav se ban mien phi dy roi biet he he
1. Bạn vẫn chưa giúp mình hiểu bạn dùng từ "hijack" ở trên vs nghĩa j??

2. Bạn có thể download và dùng thử NIS 30 ngày tại đây.

3. Sau khi cài, nháy đúp chuột trái vào biểu tượng NIS dưới thanh Taskbar hoặc vào Start -> Norton Internet Security -> Norton Internet Security. Giao diện chính của NIS sẽ hiện lên (cái này người dùng bình thường chak biết nhưng mình cứ nhắc lại cho chắc ). Mục "Network protection" rất to. Bạn sẽ thấy rất dễ dàng. Trong mục đấy, bạn nhìn sang phải, sẽ thấy dòng chữ "Smart firewall" với tùy chọn bật/tắt.

Đó. Thế là NIS cũng có firewall nhé. Cũng mong bạn chỉ giùm mình firewall của NIS là "firewall ứng dụng" hay "firewall" ??
Old 19-06-2011, 00:29
chickenbk's Avatar
chickenbk chickenbk is offline
Senior Member

hôm nay dùng thử bkav se!
nhận xét sơ qua là khá ấn tượng
Old 19-06-2011, 00:47
xPE's Avatar
xPE xPE is offline
Senior Member

Location: Lượn lờ khắp nơi, không cần biết bơi, chán đời thì rơi :">
Send a message via ICQ to xPE Send a message via AIM to xPE Send a message via MSN to xPE Send a message via Yahoo to xPE Send a message via Skype™ to xPE

Quote:
Originally Posted by chickenbk View Post
hôm nay dùng thử bkav se!
nhận xét sơ qua là khá ấn tượng
Công nhận, mình cũng thấy ấn tượng
(Bôi đen làm gì?)
Old 19-06-2011, 01:10
dungcoivb's Avatar
dungcoivb dungcoivb is offline
Senior Member

Quote:
ý mình ko phải là Bkav bán không ai mua
chỉ là đang cảm thấy cách tiếp cận với 1 cơ số khách hàng như thế này không phải ý hay
cho 1 em bé 1 nắm xôi vẫn giá trị hơn cho em ấy 1 bức họa của Picasso, ý mình chỉ vậy thôi
Old 19-06-2011, 19:30
gakhonggay's Avatar
gakhonggay gakhonggay is offline
Senior Member

Quote:
Bkav quảng cáo rộng rãi trên các phương tiện thông tin đại chúng với các clip quảng cáo ấn tượng, công phu thậm chí là tốn kém, đã qua rồi cái thời "hữu xạ tự nhiên hương", giờ muốn phát triển thì bên cạnh chất lượng tốt với các chứng chỉ hàng đầu thế giới như VB100 còn cần phải quảng cáo sâu rộng nữa bạn nhé. Các doanh nghiệp hiện nay không chỉ riêng Bkav đều rất chú trọng vào quảng cáo để xây dựng hình ảnh doanh nghiệp và lòng tin người tiêu dùng, bên cạnh quảng cáo còn là những hình thức khuyến mãi nhằm kích thích tiêu dùng nữa bạn nhé Tóm lại quảng cáo và khuyến mại chỉ nhằm mục đích quảng bá hình ảnh sản phẩm tới KH và doanh nghiệp phát triển hơn.

Chỉ là chậm tí thôi chứ mình thấy mấy câu hỏi của bạn dễ ợt sao mình phải xoắn hay là đánh bài lờ nhỉ

Đây là một hình thức khuyến mại tặng thẻ cho bạn nghe đài chứ có gì lạ đâu nhỉ?
Bạn vẫn chưa trả lời mình bạn lấy số liệu ở đâu mà bảo BKAV bán được nhiều hơn. Câu hỏi dễ ợt đấy bạn trả lời thử cái coi

Thread Tools

Posting Rules