vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 11-05-2011, 00:24
Mr.Design Mr.Design is offline
Junior Member

[ Nghiêm túc ] Làm sao để khuyên giải ông anh ?

Tình hình em có ông anh trai ruột, năm nay 28 tuổi rồi, cũng vào loại ngon nghẻ có tài, tốt nghiệp đại học khá, lương bây h là 12 củ, đang là chủ của 1/2 quán cafe ( góp vốn ạ ), OBZ em cũng ở quê thôi nhưng nhà em cũng có mảnh đất cắm dùi ở chốn Hà thành đông đúc.. nói vòng vo cũng chỉ để các bác biết là ông anh em cũng ko phải quá đến nỗi ko cưới được một cô vợ đàng hoàng tử tế.

Thế mà hôm rồi, nghe tin ông ấy đi mua nhẫn đính hôn cùng 1 bà ( chắc chỉ là đính hôn giữa 2 người thôi chứ chưa ra phường các bác nhé). Bà này hơn ông anh em 2 tuổi, ko xinh, đã có 1 đời chồng cũng mới li dị gần đây. Hồi sv hình như 2 người cũng có chút tình cảm, sau đó bà này lấy chồng, h li dị thì lại quay lại với ông anh em.

Nói thật với các bác là em đ' hiểu nổi ông anh em nghĩ cái đ' gì nữa mà lại đưa ra cái quyết định ngu ngốc như thế ! Chuyện vỡ lở đến tai OBZ ở quê, OBZ rất shock, BZ phản ứng rất dữ dội, phản đối kịch liệt, OZ thì ko nói gì nhưng rất buồn. Cuối tuần này, OBZ triệu tập 2 anh em về nhà để nói chuyện. BZ bảo em ngồi nói chuyện với anh nó.

Nhà em trước h cũng chỉ buôn bán bình thường nhưng cũng là gia đình nề nếp, cũng gọi là có chút danh vọng, OBZ cũng tự hào vì có 2 thằng con zai đều học đại học cả. Cũng nở mày nở mặt chứ. Vậy mà chuyện xảy ra như thế... Thực ra ông ấy lấy vợ thì sướng khổ ông ấy chịu, nhưng làm OBZ phải lo nghĩ, rồi chịu những lời đàm tiếu, em sợ lại sinh ra ốm đau bệnh tật thì khổ người ra. Thật sự là không đành lòng như thế !

Hiện tại là em chưa nghĩ ra cách gì có thể lay chuyển được quyết định của ông anh. Em đã nhờ mấy người bạn thân của ông ấy khuyên can mà vẫn ko được. Em đang rất bối rối và phiền muộn vì vấn đề này ! Lên voz post bài xin nhận chỉ dạy của các vOzer !

Cảm ơn các bác nhiều !

================================================

UPDATE 16/6

Sau vụ triệu tập về nhà thì mọi người cũng dùng hết lời lẽ khuyên ngăn, ông anh cũng lỳ mặt ko quyết định, bảo để suy nghĩ thêm. Sau đấy vụ này tạm lắng xuống.

Nói về bà kia, hồi nọ thì em chưa rõ bà ấy thế nào, bây h em xin nói rõ tình hình bà kia thế này :

Bà này lấy chồng, xong ko chịu về quê làm dâu, cứ bám rễ ở HN. Anh chồng thì tốt tính, vả 2 họ đều quý mến. 2 vợ chồng đã có 1 đứa con trai 3 tuổi. Bà này ko chịu về làm dâu dấn đến tình trạng ly thân, sau 2 năm ly thân thì ly dị (mới ly dị hồi tháng 3 vừa rồi). Bà này học hành trung cấp vớ vẩn, đang là nhân viên bán hàng siêu thị, nói chung là chả được cái nước mẹ gì. Bà mẹ đẻ bà ấy còn nói với bà ấy rằng: "Mày mà li dị thì tao lìa mày". Ơ thế mà nó vẫn cứ bỏ như thường.

Hôm nay 16/6, BZ em gọi điện thông báo (giọng cụ rất run rẩy) là ông anh quyết định ko từ bỏ bà kia. Em nghe cũng đéo thể chịu nổi, đm, đời trở trêu vl. BZ sau khi nghe tin thế thì cáu quá, gọi điện cho bà kia chửi um lên.

Các bác tư vấn tiếp cho em với làm thế nào để chúng bỏ nhau bây giờ ?

Last edited by Mr.Design; 16-06-2011 at 11:32.
Old 11-05-2011, 00:28
PlanetVN's Avatar
PlanetVN PlanetVN is offline
Senior Member

Re: [ Nghiêm túc ] Làm sao để khuyên giải ông anh ?

Nếu thực sự muốn giúp anh bạn, bạn nên tìm hiểu xem bà chị kia là người như thế nào... Bạn chưa biết gì về chị kia mà cứ đòi ngăn cản là sao???
Old 11-05-2011, 00:30
[Y]a[U]a's Avatar
[Y]a[U]a [Y]a[U]a is offline
Senior Member

Location: ...........................................................................................Localhost

Quote:
Originally Posted by Mr.Design View Post
Tình hình em có ông anh trai ruột, năm nay 28 tuổi rồi, cũng vào loại ngon nghẻ có tài, tốt nghiệp đại học khá, lương bây h là 12 củ, đang là chủ của 1/2 quán cafe ( góp vốn ạ ), OBZ em cũng ở quê thôi nhưng nhà em cũng có mảnh đất cắm dùi ở chốn Hà thành đông đúc.. nói vòng vo cũng chỉ để các bác biết là ông anh em cũng ko phải quá đến nỗi ko cưới được một cô vợ đàng hoàng tử tế.

Thế mà hôm rồi, nghe tin ông ấy đi mua nhẫn đính hôn cùng 1 bà ( chắc chỉ là đính hôn giữa 2 người thôi chứ chưa ra phường các bác nhé). Bà này hơn ông anh em 2 tuổi, ko xinh, đã có 1 đời chồng cũng mới li dị gần đây. Hồi sv hình như 2 người cũng có chút tình cảm, sau đó bà này lấy chồng, h li dị thì lại quay lại với ông anh em.

Nói thật với các bác là em đ' hiểu nổi ông anh em nghĩ cái đ' gì nữa mà lại đưa ra cái quyết định ngu ngốc như thế ! Chuyện vỡ lở đến tai OBZ ở quê, OBZ rất shock, BZ phản ứng rất dữ dội, phản đối kịch liệt, OZ thì ko nói gì nhưng rất buồn. Cuối tuần này, OBZ triệu tập 2 anh em về nhà để nói chuyện. BZ bảo em ngồi nói chuyện với anh nó.

Nhà em trước h cũng chỉ buôn bán bình thường nhưng cũng là gia đình nề nếp, cũng gọi là có chút danh vọng, OBZ cũng tự hào vì có 2 thằng con zai đều học đại học cả. Cũng nở mày nở mặt chứ. Vậy mà chuyện xảy ra như thế... Thực ra ông ấy lấy vợ thì sướng khổ ông ấy chịu, nhưng làm OBZ phải lo nghĩ, rồi chịu những lời đàm tiếu, em sợ lại sinh ra ốm đau bệnh tật thì khổ người ra. Thật sự là không đành lòng như thế !

Hiện tại là em chưa nghĩ ra cách gì có thể lay chuyển được quyết định của ông anh. Em đã nhờ mấy người bạn thân của ông ấy khuyên can mà vẫn ko được. Em đang rất bối rối và phiền muộn vì vấn đề này ! Lên voz post bài xin nhận chỉ dạy của các bác !
...

Đọc đến này ngồi hóng, nghĩ xem có chém tiếp không

.
Old 11-05-2011, 00:31
Blaze's Avatar
Blaze Blaze is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by PlanetVN View Post
Nếu thực sự muốn giúp anh bạn, bạn nên tìm hiểu xem bà chị kia là người như thế nào... Bạn chưa biết gì về chị kia mà cứ đòi ngăn cản là sao???
Từ từ tìm hiểu xem bà kia có gì hay?
Old 11-05-2011, 00:32
vBIT90's Avatar
vBIT90 vBIT90 is offline
Senior Member

Từ từ đi. Dù sao ông kia có trẻ con đâu, đã đủ lớn để quyết định mà!
Old 11-05-2011, 00:32
AndyMai's Avatar
AndyMai AndyMai is offline
Senior Member

bạn nên tìm hiểu kĩ xem đã, nếu 2 người yêu nhau thật sự thì đâu có làm sao, bạn không thấy người ta ly hôn rồi lại cưới à, các cụ còn có câu gái hơn 2 trai hơn 1 cơ mà .
Old 11-05-2011, 00:33
hosutan hosutan is offline
K.I.A

Nhân phẩm bà chị kia không tốt hay sao mà đến cả bạn cũng phản đối vậy. Mình nghĩ anh bạn đã đủ trưởng thành rồi, việc yêu ai lấy ai là do ông ấy, thấy hợp nhau và yêu nhau là cưới thôi, chả nhẽ cứ có 1 đời chồng rồi thì là loại không đứng đắn ah
spiderman510 spiderman510 is offline
K.I.A

Cái gì cũng phải hiểu rõ mọi việc rồi mới phán chứ bác,nếu ông anh quyết tâm lấy thì chả ai làm gì đc ổng,nếu bác muốn ngăn cản hãy tìm lý do chính đáng để nói,còn muốn cản vì lý do k hợp thì chịu,nếu ông anh bác nói ổng yêu bà kia thì bác làm gì được
khuyên bác nên tìm hiểu kĩ mọi chuyện đi đã rồi hãy quyết định nên cản hay không
Frodo's Avatar
Frodo Frodo is offline
Member

Send a message via ICQ to Frodo Send a message via Yahoo to Frodo

đầu tiên tìm hiểu bà kia.
nếu cao thủ thì cần tìm đối sách hợp lý.
đường cùng thì chí phèo, bảo với ông anh là ông mà cưới tôi chí phèo luôn, tôi phá tan tành hết, sao phải thốn
Old 11-05-2011, 00:34
flowerfx flowerfx is offline
K.I.A

kiếm rau cho ông ấy xơi đi bạn, nhiều tiền lo gì kok ăn đc rau
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules