vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 04-04-2011, 09:05
thanglong89's Avatar
thanglong89 thanglong89 is offline
Senior Member

Làm lại sim Viettel

Hiện tại em cũng hơi bị bức xúc,ko đc hợp tác làm lại sim nên em lên đây hỏi các bác thủ tục bắt buộc phải có khi làm lại sim

Chả là em có 1 cái sim Viettel,trước đây bị mất(Lâu lắm rồi và kiểm tra thông tin thì là bị hủy vào ngày 15/05/2010).Hiện tại bây giờ em hỏi tổng đài viettel thì nó nói là cứ mang CMT ra cửa hàng của viettel,có thể sẽ được hỗ trợ làm lại.

Em còn cầm sim này ở nhà,có cả số serial sim ở mặt sau sim,có tên chủ thuê bao và số CMT của chủ cũ đàng hoàng,vì là đăng kí của người nhà em.

Nhưng kiểm tra thì lại đăng kí qua sim đa năng chứ k phải qua cửa hàng gd chính của viettel.Hiện tại thì số này chưa ai sử dụng,chưa đấu thành sim mới luôn,vẫn còn trong kho số của viettel.
Khi em đi làm lại sim,đọc hết thông tin cho cửa hàng thì nó k chịu,cứ yêu cầu 5 số thường xuyên liên lạc,mà ko dùng 1 năm nay rồi thì bố nó cũng chả có đc lấy 1 số chứ nói j đến 5 số.
Để làm lại cái sim này em đã nói với cửa hàng là em viết cái giấy cam kết ko tranh chấp số (Như khi chuyển đổi chủ quyền ko có chủ cũ đi cùng) kể cả 5 năm, 10 năm em cũng viết được.Nhưng nó ko chịu và cứ bắt 5 số thường xuyên liên lạc,mà cái này thì em ko thể nào có được rồi

Em muốn hỏi các bác là cái thủ tục này nó bắt buộc phải như thế sao?Tay mình cầm sim của mình mà ko đc làm lại,hay ý nó bây h là phải tiền nong gì với nó thì nó mới làm lại cho mình

Tiện thể em hỏi nhờ luôn,có bác nào làm ở đại lý của viettel,có thể linh động làm lại cho em cái sim này không ạ .Em cam đoan là số đã hủy,chưa đấu thành sim mới và vẫn ở trong kho.Em muốn làm lại nhanh vì sợ nó đấu nối ra thì hỏng
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:15
mr_muop mr_muop is offline
K.I.A

Re: Làm lại sim Viettel

Quote:
Originally Posted by thanglong89 View Post
Hiện tại em cũng hơi bị bức xúc,ko đc hợp tác làm lại sim nên em lên đây hỏi các bác thủ tục bắt buộc phải có khi làm lại sim

Chả là em có 1 cái sim Viettel,trước đây bị mất(Lâu lắm rồi và kiểm tra thông tin thì là bị hủy vào ngày 15/05/2010).Hiện tại bây giờ em hỏi tổng đài viettel thì nó nói là cứ mang CMT ra cửa hàng của viettel,có thể sẽ được hỗ trợ làm lại.

Em còn cầm sim này ở nhà,có cả số serial sim ở mặt sau sim,có tên chủ thuê bao và số CMT của chủ cũ đàng hoàng,vì là đăng kí của người nhà em.

Nhưng kiểm tra thì lại đăng kí qua sim đa năng chứ k phải qua cửa hàng gd chính của viettel.Hiện tại thì số này chưa ai sử dụng,chưa đấu thành sim mới luôn,vẫn còn trong kho số của viettel.
Khi em đi làm lại sim,đọc hết thông tin cho cửa hàng thì nó k chịu,cứ yêu cầu 5 số thường xuyên liên lạc,mà ko dùng 1 năm nay rồi thì bố nó cũng chả có đc lấy 1 số chứ nói j đến 5 số.
Để làm lại cái sim này em đã nói với cửa hàng là em viết cái giấy cam kết ko tranh chấp số (Như khi chuyển đổi chủ quyền ko có chủ cũ đi cùng) kể cả 5 năm, 10 năm em cũng viết được.Nhưng nó ko chịu và cứ bắt 5 số thường xuyên liên lạc,mà cái này thì em ko thể nào có được rồi

Em muốn hỏi các bác là cái thủ tục này nó bắt buộc phải như thế sao?Tay mình cầm sim của mình mà ko đc làm lại,hay ý nó bây h là phải tiền nong gì với nó thì nó mới làm lại cho mình

Tiện thể em hỏi nhờ luôn,có bác nào làm ở đại lý của viettel,có thể linh động làm lại cho em cái sim này không ạ .Em cam đoan là số đã hủy,chưa đấu thành sim mới và vẫn ở trong kho.Em muốn làm lại nhanh vì sợ nó đấu nối ra thì hỏng
Để hỗ trợ đc cho bạn thì bạn đọc cho mình số serial sim và số TB của bạn, mình sẽ giải đáp trực tiếp. Trong trường hợp cấp số lại cho bạn ( trường hợp sim hoạt động bình thường) kể cả bạn đứng tên chính chủ cái sim đó thì bạn vẫn phải dọc 5 số TB liên lạc thường xuyên như bình thường thì bên điểm GD mới có thể cấp lại sim cho bạn. Đấy là thủ tục rồi bạn ak.
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:17
blueice's Avatar
blueice blueice is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to blueice Send a message via AIM to blueice Send a message via MSN to blueice Send a message via Yahoo to blueice Send a message via Skype™ to blueice

đọc bừa ra 5 số đến khi đúng thì thôi

p/s: nhớ k nhầm lần trước gọi lên tổng đài hỏi về số đt đã gọi trong ngày của sim thì nó có đọc cho nhưng chỉ là 3 số cuối thôi.
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:18
thanglong89's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mr_muop View Post
Để hỗ trợ đc cho bạn thì bạn đọc cho mình số serial sim và số TB của bạn, mình sẽ giải đáp trực tiếp. Trong trường hợp cấp số lại cho bạn ( trường hợp sim hoạt động bình thường) kể cả bạn đứng tên chính chủ cái sim đó thì bạn vẫn phải dọc 5 số TB liên lạc thường xuyên như bình thường thì bên điểm GD mới có thể cấp lại sim cho bạn. Đấy là thủ tục rồi bạn ak.
Bây h em cung cấp đc cho bác cả thông tin luôn,nhưng vì k đk qua cửa hàng viettel nên cũng k đc tính,chỉ có số thường xuyên liên lạc là em k thể nào có đc.
Nếu em cung cấp đúng thì bác có thể giúp em được ko ạ?Em cam đoan là thông tin em viết ở trên là chính xác

Quote:
đọc bừa ra 5 số đến khi đúng thì thôi
Đọc đến bao h hả bác số này trc đây bà chị em dùng cơ ạ.
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:20
mrvandai's Avatar
mrvandai mrvandai is offline
Member

Vậy đăng kí dùng trả sau
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:21
thanglong89's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mrvandai View Post
Vậy đăng kí dùng trả sau
Đăng kí trả sau thì nó có cho mình dùng sim đó ko hả bác
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:26
ShoppingVN ShoppingVN is offline
Senior Member

Location: Thành phố nơi có dòng sông Đồng Nai lờ lững lượn lờ trôi qua :))
Send a message via Yahoo to ShoppingVN

Quote:
số này trc đây bà chị em dùng cơ ạ.
Thì về hỏi chị xem xưa hay llac với ai rồi đọc cho ngta, quy định người ta thế rồi cứ thế làm theo thôi.
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:27
MyGirl_406's Avatar
MyGirl_406 MyGirl_406 is offline
Senior Member

Sim đã bị hủy rồi thì nó sẽ cho vào kho số của nó, sao mà làm lại như thế đc
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:30
blueice's Avatar
blueice blueice is offline
Senior Member

Send a message via ICQ to blueice Send a message via AIM to blueice Send a message via MSN to blueice Send a message via Yahoo to blueice Send a message via Skype™ to blueice

Quote:
Originally Posted by MyGirl_406 View Post
Sim đã bị hủy rồi thì nó sẽ cho vào kho số của nó, sao mà làm lại như thế đc
vt có quy định sim bị hủy sẽ chờ 3 - 6 tháng để định giá sim, trong thời gian này chủ cũ có thể làm lại đc
Reply With Quote
Old 04-04-2011, 09:31
mr_muop mr_muop is offline
K.I.A

Quote:
Bây h em cung cấp đc cho bác cả thông tin luôn,nhưng vì k đk qua cửa hàng viettel nên cũng k đc tính,chỉ có số thường xuyên liên lạc là em k thể nào có đc.
Nếu em cung cấp đúng thì bác có thể giúp em được ko ạ?Em cam đoan là thông tin em viết ở trên là chính xác

Đọc đến bao h hả bác số này trc đây bà chị em dùng cơ ạ.
hơ hơ... nếu ko hỗ trợ thì mình vào cm làm j... bạn đọc cho mình số serial sim đi( gửi tin nhắn trực tiếp cho mình nhé... Mà bạn cũng phải lưu í, kể cả bạn có đăng kí thông tin cá nhân thì ra cấp sim bạn vẫn phải đọc tối thiểu 5 số Tb thường xuyên liên lạc...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules