vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 09-03-2011, 17:17
qwerty68 qwerty68 is offline
K.I.A

Lap Dell không kết nối được với máy chiếu?

Kính thưa các thím voz, chiều nay bọn em phải làm thuyết trình ở lớp. Slideshow powerpoint chuẩn bị hết rồi, nói chung là ổn. Cuối cùng đến lúc cắm máy chiếu vào Lap dell Inspiron thì thấy ko lên, thử các nút Fn+ rồi mà vẫn ko được, thế là phải lấy con dell vostro ra thử thì cũng như thế. Sau đó bọn em nghĩ là do máy chiếu nên đổi con khác mà cũng chả hiện ra được tí gì, chỉnh đi chỉnh lại cũng không được. Thế theo các thím giờ làm ntn đây? Thầy cho bọn em thứ 6 làm lại rồi mà cứ tình hình ntn thì chết.
P/S: Lap dùng win 7.
Reply With Quote
Old 09-03-2011, 17:30
K.I.A

Re: Lap Dell không kết nối được với máy chiếu?

Không ai giúp em à?
Reply With Quote
Old 09-03-2011, 18:38
HAF X's Avatar
HAF X HAF X is offline
Senior Member

Mày là con gà khi mà cắm máy chiếu vô laptop DELL mà không nhận đã thế còn dùng WIN7 nữa.

Thứ nhất là mày xem giùm máy chiếu có cái nút chuyển đổi để nhận đầu vào tín hiệu xuất từ laptop, thường có 3 chế độ Video or S-Video, Computer với cổng VGA 15 chân hoặc DVI và chế độ cuối là HDMI- máy chiếu đời mới nhất mới có cổng và tính năng này.

Thứ 2, mày nhấn liền nút window với nút P trên bàn phím chọn Duplicate, hoặc Extend

Thứ 3. Mày hãy rê con chuột ra giữa khoảng trống desktop vào chọn xổ chuột phải để chọn phần menu xổ ra có ghi Screen resolution, hoặc nếu máy laptop xịn dùng VGA rời hãng Nvidia hoặc ATi-AMD thì có trình điều khiển riêng, vô trong ấy chọn lựa xuất .

Thứ 4, nếu không được nữa thì kêu cái cha hay bà cô quản lý máy chiếu lên mà hỗ trợ, cái đếch ngồi đó chơi để cho học sinh như mày không biết xài đồ có phải là mấy ông đó lãnh lương bằng tiền học phí của tụi bây sướng quá không ????

XIn lỗi các anh em khác nếu lỡ đọc phải mấy dòng này mà thấy sôi máu thì bỏ quá cho HAF X này, chẳng qua nghe chủ thớt kể chuyện mà thấy bất bình quá vì cái trường nó học quá tệ về khâu trang thiết bị học vụ. Đã thế nó còn gọi anh em Vozer là các thím...
Reply With Quote
Old 09-03-2011, 21:14
K.I.A

Em cũng đã chỉnh mấy chế độ S-video rồi mà cả 2 máy chiếu đều báo là ko có tín hiệu, 2 máy chiếu bọn em một cái sony một cái gì mà có menu tiếng việt í.
Mà em đây là lần đầu tiên chiếu nên chả biết làm gì cả, thầy thì bảo là bt các lap khác thầy cắm vào bấm mấy nút F là chạy ngay, trong khi 2 con Dell này ấn mãi mà chả chỉnh được.
Lap em là Dell Inspirion 13R ạ, còn bạn em là Dell Vostro. Các thím hướng dẫn kỹ cho em đi chứ em chỉnh mãi mà chẳng được. Em xin cảm ơn!
Reply With Quote
Old 09-03-2011, 21:36
K.I.A

Giúp em với các thím, thứ 6 thi rồi!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules