vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 17-01-2009, 21:58
sh123456 sh123456 is offline
Junior Member

Pin laptop không xạc được

Hôm nay đẹp trời, mình xả pin của con Dell Inspiron 1405 và kết quả là sau khi xả xuống còn 7% mình cắm xạc vào thì ôi thôi... nó kiên quyết không nhận xạc ! Bó tay luôn ! Có ai biết nguyên nhân chỉ dùm mình cái (Máy vẫn nhận pin, vẫn nhận adapter luôn)
Reply With Quote
Old 17-01-2009, 23:22
DG_Kaka DG_Kaka is offline
Member

Re: Pin laptop không xạc được

Quote:
Originally Posted by sh123456
Hôm nay đẹp trời, mình xả pin của con Dell Inspiron 1405 và kết quả là sau khi xả xuống còn 7% mình cắm xạc vào thì ôi thôi... nó kiên quyết không nhận xạc ! Bó tay luôn ! Có ai biết nguyên nhân chỉ dùm mình cái (Máy vẫn nhận pin, vẫn nhận adapter luôn)
Bạn tắt máy...cắm sạc khoảng 3 tiếng thử xem có lên pin ko? Nếu vẫn ko lên thì có hai nguyên nhân: một là sạc bị lỗi(cắm điện vẫn vào nhưng máy báo ko sạc được), pin có vấn đề(nếu dùng bthuong thì thôi).
Reply With Quote
Old 17-01-2009, 23:54
sh123456 sh123456 is offline
Junior Member

Có lẽ không ổn bạn ạ ! Vì nếu tắt máy xạc thì đèn báo xạc nó phải sáng lên chứ đằng này nó vẫn tối thui ! Để thử xem thế nào nhưng chắc không ổn ! Trước đây mình đã bị một lần rồi, không sao xạc được, cú quá, tháo ra vứt một xó! Vài ngày sau thử lại thì lại xạc được cho đến hôm nay thì
Reply With Quote
Old 23-08-2010, 19:30
lonelybreath lonelybreath is offline
Member

các pro giúp e với!!! E đang dùng con compaq cq40-115AU. Tự dưng hôm rồi máy không sạc được khi đang dùng nữa, phải tắt máy mới sạc được, nhưng cũng rất lâu mới đầy pin. Nếu đang sạc mà bật máy lên thì 5s sau là sạc k sạc được nữa (không vào điện luôn).
Với lại bình thường e k dùng pin, chỉ dùng nguồn vẫn xài được, nhưng bữa đó tới giờ không dùng được luôn. Điện vào nhưng k bật máy lên được (cũng 5s, sau logo Compaq là tắt).
Giúp e với! HELP ME!!!
Reply With Quote
Old 24-08-2010, 03:27
dangkhoaonline03 dangkhoaonline03 is offline
K.I.A

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau:

Adapter, hoặc mạch quản lý nguồn trên main,pin có vấn đề. Ban nên mang đi bảo hành(pin đc bảo hành 6 tháng).

Những trục trặc liên quan đến nguồn, nếu ko phải dân kỹ thuật, bạn ko nên mầy mò nhiều quá, dễ dẫn tới tai nạn đáng tiếc (tổn thương bản thân, hoặc cho e laptop vĩnh viễn ra đi )

Bạn có thể mang qua Trung Tâm Bảo Hành Đăng Khoa – 51 Huỳnh Thúc Kháng – Hà Nội, các kỹ thuật viên sẽ hỗ trợ kỹ thuật miễn phí cho bạn.

Hy vọng câu trả lời của mình giúp ích nhiều cho bạn, chúc bạn gặp nhiều may mắn.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules