vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 11-11-2010, 15:59
qlong07's Avatar
qlong07 qlong07 is offline
Junior Member

Bình xăng xe Sirius của Ya...

Em có cái chuyện này muốn hỏi các pồ nè.
Chuyện là thế này! E mới mua 1 kon Sirius RC đen trắng vành đúc panh đĩa đc 2 tuần xong, giá chưa VAT 20,5 tr. Mấy hôm đầu sáng sớm dậy đề thì ok, máy nổ ngay... Thế mà 2 hôm nay sáng nào e cũng fải đề 2-3 lần nó mới nổ đc. Hix, hem bít do lỗi j đây hay tại hôm nọ chở bạn gái... thử phanh nhiều wa.
àh, giá xăng hnay là 16.720đ/l, xe e chạy hết tầm 48km/l các pồ à. Hem bít thế có ít ko nhỉ? Các pác dùng các loại xe khác tầm bi nhiu km/l?
Tiện thể pác nào hiểu về cái air ko? e cứ đề ko nổ là kéo nó ra, oy` chạy đi làm (tiếng to tí, nhưng máy lại khoẻ), hem bít chạy thế có ảnh hưởng j tới máy ko các pác?
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:02
abcxyzabcxyz abcxyzabcxyz is offline
K.I.A

Re: Bình xăng xe Sirius của Ya...

xe mới 48km/h là chuyện thường, có chiếc chạy 40-45 nữa cơ chắc garanty còn cao, cái chuyện đề 2-3 lần mới lên chắc bác ko đúng, có xe chỉ cần bấm nút đề nhưng có xe phải lên 1 tí ga nữa nó mới nổ
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:06
mrkid's Avatar
mrkid mrkid is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to mrkid

xăng giờ là 16,400/l chứ, thêm đc mấy km/l đấy =).
Air là cái che gió ở chế hòa khí. ki mình kéo air thì cái khe gió mở lớn hơn -> gió vào trong buông đốt nhiều hơn. Chỉ dùng khi khó nổ máy. khi nào đi thì đóng air lại. Xe đang roda có cứ đi bình thường bạn à,chờ sau roda đi bảo dưỡng, thay dầu, chỉnh xăng gió..... chắc xe okie thôi
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:08
n0name n0name is offline
Member

Nghe thấy bảo YA đề khó nổ hơn Hon chắc là đúng , có mà sáng sớm ra bác đạp khan mấy cái cho máy nó nóng đã rồi hãy đề , chỉnh gana sờ ganty vừa vừa ko nhỏ quá là đc ok
Si em mua đc 8 tháng rồi đổ 30k xăng đi 2 người đc 65km
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:10
saimoto's Avatar
saimoto saimoto is online now
Senior Member

Mềnh cũng đi Si sáng ra đề nổ đom đóm mắt cũng ko nổ, phải 3-4p sau mới nổ ngon lành được. Bệnh chung của Ya rùi, mấy con Ju cũng thế. Khoogn biết có cách nào khắc phục ko nhỉ
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:14
abcxyzabcxyz abcxyzabcxyz is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by saimoto View Post
Mềnh cũng đi Si sáng ra đề nổ đom đóm mắt cũng ko nổ, phải 3-4p sau mới nổ ngon lành được. Bệnh chung của Ya rùi, mấy con Ju cũng thế. Khoogn biết có cách nào khắc phục ko nhỉ
bác sai trầm trọng, em đi ju nè, đề phát lên có gì đâu
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:16
VGN-C22CH/B VGN-C22CH/B is offline
Member

chỉnh garanti lên đê !
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:17
the one the one is offline
Member

Quote:
Originally Posted by saimoto View Post
Mấy cái này là do thiếu xăng nhiều gió quá đó bác ,mỗi sáng trước khi đề bác đạp 10 cái cho lên nhớt tiện thể tập thể dục buổi sáng là máy nổ ok thôi
==>Nhớ vs lọc gió thường xuyên cho nhẹ máy bớt hao xăng
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:20
vitieubao1189's Avatar
vitieubao1189 vitieubao1189 is offline
Senior Member

Quote:
Thế mà 2 hôm nay sáng nào e cũng fải đề 2-3 lần nó mới nổ đc.
hàng ya nó vậy thì fải? hồi giờ con nào củng thấy vậy cả
Reply With Quote
Old 11-11-2010, 16:21
usj_usj's Avatar
usj_usj usj_usj is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by qlong07 View Post
Em có cái chuyện này muốn hỏi các pồ nè.
Chuyện là thế này! E mới mua 1 kon Sirius RC đen trắng vành đúc panh đĩa đc 2 tuần xong, giá chưa VAT 20,5 tr. Mấy hôm đầu sáng sớm dậy đề thì ok, máy nổ ngay... Thế mà 2 hôm nay sáng nào e cũng fải đề 2-3 lần nó mới nổ đc. Hix, hem bít do lỗi j đây hay tại hôm nọ chở bạn gái... thử phanh nhiều wa.
àh, giá xăng hnay là 16.720đ/l, xe e chạy hết tầm 48km/l các pồ à. Hem bít thế có ít ko nhỉ? Các pác dùng các loại xe khác tầm bi nhiu km/l?
Tiện thể pác nào hiểu về cái air ko? e cứ đề ko nổ là kéo nó ra, oy` chạy đi làm (tiếng to tí, nhưng máy lại khoẻ), hem bít chạy thế có ảnh hưởng j tới máy ko các pác?

xe bạn không bị như thế mới là bất bình thường đấy

Xe dùng chế thường (non FI ) nào cũng bị vậy ,nhất là xe mới trong giai đoạn Rodai ( xe Sirius mới và Transformer thì càng bị vì nó có khóa xăng an toàn ) .Để khắc phục mỗi sáng bạn đạp cần nổ ( không bật khóa điện ) khoảng 3 cái cho dầu máy lên ,kéo Garranty rồi nổ máy ,để nổ Ilde khoảng tầm 5 -10 phút là ngon ngay ,lúc đi nhớ kéo lại Garanty nhá ,không hại xe lắm

BTW : RSX 110 mình 50k full bình đi được ~ 180km (50% đường TP , 50 % đường vành đai (coi như đường trường )

Last edited by usj_usj; 11-11-2010 at 16:23.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules