vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 16-11-2008, 21:55
Kalsa's Avatar
Kalsa Kalsa is offline
K.I.A

Vấn đề về video đuôi .RMVB !!!

Hôm nay , tự nhiên các video cuả em đuôi .rmvb lại ko thể xem đc

Lúc bật thì nó hiện ra thế này , trước đây chưa hề gặp tình huống tương tự bao h :(.Phải làm thế nào các bác

Reply With Quote
Old 16-11-2008, 22:22
brisbane brisbane is offline
K.I.A

Re: Vấn đề về video đuôi .RMVB !!!

gần đây bạn có cài/gỡ soft thuộc về media nào ko? có thể bị xung đột codec đó. Lỗi này rất khó chịu, nó chả ảnh hưởng gì đến hệ thống hết, chỉ có mấy file media ko dc WMP hổ trợ (phải dùng các soft khác đọc, ví dụ như rmvb, mkv, mov, flv...) thì bị lỗi thôi. Muốn giải quyết triệt để chỉ có....cài lại Win, chứ mò regedit cũng hiếm khi giải quyết dc lắm
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 22:26
Kalsa's Avatar
Kalsa Kalsa is offline
K.I.A

Thôi chết rồi , mình vừa mới làm tương tự như bạn nói.

Vậy cài lại cái software đó thì có khôi phục lại đc như cũ ko ??
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 22:41
K.I.A

cài lại soft cũ hả? xác xuất khôi phục lại như cũ chỉ khoảng 1% thôi, bạn cứ gỡ soft mới rồi cài lại soft cũ đi thì biết, có khi bị lỗi nặng thêm ấy chứ
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 22:51
Vade's Avatar
Vade Vade is offline
Senior Member

Bạn chỉ cần cài lại Real Alternative có trong bộ klite, hoặc download riêng trên các site về video như free-codecs
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 22:58
Kalsa's Avatar
Kalsa Kalsa is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Vade
Bạn chỉ cần cài lại Real Alternative có trong bộ klite, hoặc download riêng trên các site về video như free-codecs
Vâng cám ơn các bác đã giúp đỡ , e đã fix xong lỗi rồi
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 23:14
xuantam's Avatar
xuantam xuantam is offline
K.I.A

@Kalsa: Lỗi như trên do hỏng/ thiếu media codec hay codec đã cài quá cũ
Reply With Quote
Old 16-11-2008, 23:27
khiconmtv's Avatar
khiconmtv khiconmtv is offline
Senior Member

Nếu có cài K-Lite Codec pack thì gỡ ra, cài bản Mega Codec Pack mới nhất là ổn. Chả việc gì phải cài lại Win cả. Có mỗi cái lỗi codec mà cũng xúi cài Win...
Reply With Quote
Old 17-11-2008, 00:13
K.I.A

Khoan đã nào các bác, chưa biết dc à nha, đã thử hết các định dạng khó chịu khác chưa: mkv, mov, swf, flv, mp4...và những Player khác khi play những định dạng này có bình thường ko (ví dụ PowerDVD, JetAudio...), những món đồ chơi như cắt, nối, convert có còn làm việc với các file bình thường (avi, wmv...) như trước nữa ko (ví dụ Boilsoft, Total Video Converter...). Có phần mềm biên tập phim nào pro một chút ko Premiere, Pinacal...import, export file, effect ổn chứ? mấy cái này chắc phải xài thêm một thời gian ngắn nữa mói biết dc nhỉ.

Nếu như chủ thớt chỉ cài có soft media MPC ko thì ko nói làm gì nhưng nếu có cài thêm các soft như mình nói, tất cả các vấn đề mình đưa ra mà chủ thớt vẫn ko bị gì hết thì xin chúc mừng, bạn là người rất may mắn
Reply With Quote
Old 17-11-2008, 11:10
thuydhh's Avatar
thuydhh thuydhh is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to thuydhh

Quote:
Originally Posted by brisbane
Khoan đã nào các bác, chưa biết dc à nha, đã thử hết các định dạng khó chịu khác chưa: mkv, mov, swf, flv, mp4...và những Player khác khi play những định dạng này có bình thường ko (ví dụ PowerDVD, JetAudio...), những món đồ chơi như cắt, nối, convert có còn làm việc với các file bình thường (avi, wmv...) như trước nữa ko (ví dụ Boilsoft, Total Video Converter...). Có phần mềm biên tập phim nào pro một chút ko Premiere, Pinacal...import, export file, effect ổn chứ? mấy cái này chắc phải xài thêm một thời gian ngắn nữa mói biết dc nhỉ.

Nếu như chủ thớt chỉ cài có soft media MPC ko thì ko nói làm gì nhưng nếu có cài thêm các soft như mình nói, tất cả các vấn đề mình đưa ra mà chủ thớt vẫn ko bị gì hết thì xin chúc mừng, bạn là người rất may mắn
Cái vấn đề này của bạn chủ thread chắc nhỏ thôi, cài bản Mega Codec Pack mới nhất là ổn rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules