vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 07-10-2010, 17:39
kool_boyjuly kool_boyjuly is offline
K.I.A

Rõ nghi án đạo văn,rõ nghi án Hắc Tinh Tinh.

Cơ mà trong cái thớt tớ có sáng tác mẫu truyện nhỏ vầy.
http://vozforums.com/showthread.php?t=1383847
Quote:
Originally Posted by kool_boyjuly
Cái khó người Việt là nghĩ tới đâu nói tới đó.

Tây thì khi nói vấn đề gì,thường họ sẽ nghĩ ra 5 ý tưởng,sắp xếp chúng,từ ý lớn khai triển ra 5 ý nhỏ,5 ý nhỏ khai triển ra nhỏ hơn,họ có thể nói suốt nói trong vòng 10 tiếng nhưng để nghĩ ra mất chỉ 5s.Và hoàn toàn có thể làm chủ thời gian nói,rất quan trọng trong thuyết trình or giao tiếp.

VD nhé:

Một ngày cô giao"hắc tinh tinh" viết một bài văn tiếng anh về chủ đề 2-9,hắc tinh tinh suy nghĩ một hồi hết ý,lặng câm.Viết chưa tới nửa trang A4

Sau khi "hắc tinh tinh" ứng dụng thử mindmap,

Đầu tiên hắc tinh tinh sẽ nghĩ ra 5 thứ liên quan đến 2-9: Ngày quốc khánh,đi party,đi siêu thị,sửa điện thoại,mua sách.

Ngày quốc khánh: lễ kỉ niệm việt nam,người dân hân hoan,treo cờ,Hồ Chủ Tịch,Hà Nội.

Đi party: rủ bạn bè,đi bằng xe bus,cắm trại,ăn uống,thu dọn.

Đi siêu thị: mua bánh kẹo,mua quần áo,mua bấm móng tay,thuốc chống nhục "cái này hắc tinh tinh nên uống khi phát biểu,trả tiền.

...
cứ thế càng lúc Hắc Tinh Tinh nhận ra nó quả là lợi hại,mình viết một bài văn tiếng anh ngon ơ,viết dài mà hay,mãi không hết ý.

Từ đây hắc tinh tinh cố gắng vận dụng nó vào cuộc sống,từ cách viết,cách suy nghĩ cách giao tiếp,và hắc tinh tinh nhận ra trước đây mình thật nnon kém và ấu trĩ,chưa ứng dụng được nó mà đã vội đổ cho nó không phù hợp.Hắc tinh tinh tự cười vào cái quá khứ "khổng minh dỏm" mà khoái chém gió trên một cái 4rum gay nào đó của mình,chứng minh từ đây hắc tinh tinh sẽ là một khổng minh thật sự,biết nghĩ,biết cân nhắc khi nói,và không còn cái tính đàn bà nữa.

hết truyện.
Cơ mà bạn trẻ Hac Dat Dat không biết nguyên nhân vì sao nhảy vô lại vơ mình là Hắc Tinh Tinh nguyên mẫu nhân vật của tớ.Rồi GATO loạn lên với tớ.

Quote:
Originally Posted by HacDatDat
Đến là khổ...

Cậu có thể làm ơn suy nghĩ và đưa ra chút luận điểm được ko???
Hay chỉ biết nhại lại mấy thứ trong sách nói mà ko suy nghĩ gì... nx tôi được thì phải chỉ ra được bằng chứng và lý lẽ...

Haizzzz..... cậu tướng tinh con tôm à???
Tớ cố giải thích như vầy

Quote:
Originally Posted by kool_boyjuly
truyện thì liên quan đếch gì chú em,soi thấy mình à.Hay muốn làm tinh tinh,GATO với người viết truyện này
Và diễn biến lại vầy

Quote:
Originally Posted by HacDatDat
Dạ... em có xoắn anh đâu... giáo viên của anh là Hắc Tinh Tinh mà... ... rõ khổ... chỉ là dạo này có vụ ùm xèo về hs >< gv,,, nên em hơi nhạy cảm... nói lung tung mà lại trúng linh tinh th2i ai mừ bik được... hé hé
Quote:
Gúm. Nhầm 1 dấu thôi mà xoắn hết cả lên... anh nhắm vào ai thì tự bản thân anh rõ, mọi người cũng biết... thế nên chăm chăm chờ người ta sa bẫy là cạp ngay ý mà... hé hé... lại bảo ko phải đê... thề trên danh dự con người là ko phải thế đê...

Thế thì em mang tiếng đạo văn à,mang tiếng ăn cắp hình tượng bạn trẻ Hac Dat Dat à.

Thôi thì cái cm cuối

Quote:
Ôi ôi giờ thì thằng nào GATO thằng nào tỏ vẻ"khổng minh dởm" thằng nào ấu trĩ như nhân vật tớ viết là giống bạn trẻ hắc dát dát.

Kinh chắc bố bạn trẻ hắc dát dát mai lên đăng kí sở hữu trí tuệ tính cách của bạn trẻ ấy.

Thế nhá,rút kinh nghiệm từ đây.Cấm toàn thể 4rum sáng tác văn học liên quan đến Ấu trĩ,đàn bà,khổng minh dởm ưa chém gió kẻo mai có trát hầu tòa.

Thế nhá chú em.ANh té đây.Cơ mà anh biết lỗi rồi đừng kiện anh nha.
Vụ này sao các bác,thiệt tình em rất hoang mang,bạn trẻ Hac Dat Dat với nick clone manhoa trém nhiệt tình nhiều đồng chí trên 4rum mềnh ,em thì yếu tim nhát va chạm kiện tụng .Có ai thấu tình đạt lý phân giải hộ em.
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 17:42
HacDatDat HacDatDat is offline
K.I.A

Re: Rõ nghi án đạo văn,rõ nghi án Hắc Tinh Tinh.

Nói cho rõ nhé...

1. Tớ đếch liên quan gì đến giáo viên cũ " Hắc Tinh Tinh" của cậu... vì thế đừng nhiều lời.
2. Nếu có ý kiến gì về bản thân tớ như sadsf, cậu có thể lập thread tranh luận, vấn đề cậu chọn, đến lúc đó xem ai thế nào thì biết... cay cú thế này giống đàn bà lắm....
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 17:44
mjnyb mjnyb is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to mjnyb Send a message via AIM to mjnyb Send a message via Yahoo to mjnyb

xoắn hết cả lên )
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 17:44
bamakochiulamgiaykhaisinh bamakochiulamgiaykhaisinh is offline
K.I.A

Location: ba má kêu chủ tịch xã ko biết chữ nên ko kí giấy khai sinh cho con đc! :(
Send a message via Yahoo to bamakochiulamgiaykhaisinh Send a message via Skype™ to bamakochiulamgiaykhaisinh

sao thính thế ko biết
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 17:49
bruce2818's Avatar
bruce2818 bruce2818 is offline
Senior Member

vặt vãnh. ko đáng gì để tranh cãi mất vui!!
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 17:49
K.I.A

Quote:
Originally Posted by HacDatDat View Post
Rõ khổ... là em viết thiếu dấu... >"<... cái câu cuối ko phải là

Quote:
Hay chỉ biết nhại lại mấy thứ trong sách nói mà ko suy nghĩ gì... nx tôi được thì phải chỉ ra được bằng chứng và lý lẽ...
mà là
Quote:
Hay chỉ biết nhại lại mấy thứ trong sách nói mà ko suy nghĩ gì... nx tồi được thì phải chỉ ra được bằng chứng và lý lẽ...

Gúm. Nhầm 1 dấu thôi mà xoắn hết cả lên... anh nhắm vào ai thì tự bản thân anh rõ, mọi người cũng biết... thế nên chăm chăm chờ người ta sa bẫy là cạp ngay ý mà... hé hé... lại bảo ko phải đê... thề trên danh dự con người là ko phải thế đê...

Tại thấy anh vô ơn với giáo vin cũ nên đôi lời góp ý mà...

Còn cái vụ ý dạt dào... mindmap nếu chỉ làm được có thế... ae ai cũng tự nghĩ được lmà chả cần dùng đến MM... gạch đầu dòng cho ý chính ý phụ thôi cũng đủ rồi... hé hé...

Nói chung là cậu cay cú vụ cái thread "48 nguyên tắc chủ chốt của quyền lực", có cần tôi đào lên cho mọi người thấy nhận thức và kiến thức của cậu thế nào ko^^
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 18:14
Anh2Hanoi's Avatar
Anh2Hanoi Anh2Hanoi is offline
Senior Member

mình nhớ manhoa là cao thủ trong cái thớt cưa gái mà
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 18:16
chuoitaykohot's Avatar
chuoitaykohot chuoitaykohot is offline
K.I.A

/Ghost
dìm hàng chết con hàng manhoa đi
cơ mà dìm được nó cũng khó phết đấy
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 18:16
K.I.A

http://vozforums.com/showthread.php?t=1291808

Ku này vì cái này mà cay cú mình.. anh em rảnh thì vào đọc 1 chút... nhất là mấy bài ở 3 page cuối...
Reply With Quote
Old 07-10-2010, 18:17
zZNgocDungZz's Avatar
zZNgocDungZz zZNgocDungZz is offline
Senior Member

Giang hồ dạy sóng rồi
Mỗ cứ tọa sơn quan hổ đấu thôi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules