vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Trưng cầu dân ý

View Poll Results: Asus A42JC bạn đang dùng đáng được bao nhiêu điểm???
1 điểm 4 9.76%
2 điểm 10 24.39%
3 điểm 1 2.44%
4 điểm 0 0%
5 điểm 2 4.88%
6 điểm 0 0%
7 điểm 7 17.07%
8 điểm 6 14.63%
9 điểm 9 21.95%
10 điểm 2 4.88%
Voters: 41. You may not vote on this poll

Thread Tools
Old 28-09-2010, 20:34
masterchief2601's Avatar
masterchief2601 masterchief2601 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to masterchief2601
Anh em dùng Asus A42JC cho em nó bao nhiêu điểm?

Do hiện nay dòng này ae khá chuộng nên vấn đề lỗi cũng rất quan tâm.Mình lập cái bình chọn này để khảo sát xem ae đánh giá dòng này bao nhiêu điểm.Những điểm nào làm ae hài lòng cũng như ko hài lòng về em nó thì ae vui lòng comment lại với mẫu sau :(mình sẽ căn cứ vào khảo sát bên trên và thông tin dưới đây để tập hợp tất cả các loại máy trong dòng A42JC-vì mỗi mẫu có mã khác nhau : VX-045,VX-059,...):

Mã máy : VX-???
Hài lòng : ....
Chưa hài lòng : ...

Kết quả này sẽ là tiền đề để mình lập tiếp Poll thứ 2 về số lượng ae dùng mẫu Vx-??? là bao nhiêu.Từ đó khoanh vùng xem lỗi A,B,C,... thường gặp ở mẫu nào để tìm hướng khắc phục.
Mong ae ủng hộ nhé!!!
Reply With Quote
Old 28-09-2010, 21:00
coniferpharm coniferpharm is offline
Senior Member

Re: Anh em dùng Asus A42JC cho em nó bao nhiêu điểm?

Mã máy : VX-059

Chưa hài lòng : ổ DVD chạy kêu khá to
Reply With Quote
Old 28-09-2010, 22:03
timichips timichips is offline
Senior Member

Mình cho 8 điểm thôi, có nhiều thứ chưa thực sự hài lòng lắm.
Reply With Quote
Old 28-09-2010, 22:54
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by timichips View Post
Mình cho 8 điểm thôi, có nhiều thứ chưa thực sự hài lòng lắm.
Cái gì chưa hài lòng hả bro.Cho ae biết chứ.
Reply With Quote
Old 29-09-2010, 14:50
asus_jc asus_jc is offline
Senior Member

Asus VX-066 so với con HP DV4 lúc trước dùng thì có vài nhận xét sau:
_ Máy rất mát so với con HP (lò sưởi kaka) lúc trước mình dùng.
_ Máy cực kì dở ở chổ chỉ có 1 lỗ cắm tai nghe, ko có lỗ cắm mic, nên nếu muốn dùng tai nghe có mic để chat voice cho rõ cũng ko đc, mic theo máy dở tệ hại, thua xa con những dòng máy khác về khoản này chứ ko riêng gì con HP.
_ Loa quá nhỏ, chấp nhận rằng loa laptop ko thể so sánh với loa mua rời, nhưng nó quá nhỏ so với các dòng khác, so với HP DV4 thì
_ Ổ DVD chạy quá rung, rung nguyên cái máy luôn, và cái này thì máy nào cũng vậy, mình đã thử vài máy rồi, con HP lúc trước mình dùng, chạy êm ru.
_ Bàn phím thiết kế kiểu mới => nhìn đẹp.
_ Pin ngon hơn con HP cũ chắc có công nghệ optimus
_ Có nhận diện khuôn mặt hơn HP DV4 nhưng lại ko có bảo mật vân tay => thua DV4
_ Nhiều ae có comment về chơi game bị giựt giựt, thì mình có nhận xét như sau: mình chơi war3 thì lâu lâu mới bị giật hình 1s thôi, chơi CF và COD6 đều mượt mà, tất cả mình đều cho chạy bằng card nVidia với mức setting là default, chọn độ phân giải hình ảnh cho COD là 1280x720, ko dám chọn max sợ GPU và CPU quá nóng. Con DV4 lúc trước chơi war3 rất ngon, CF cũng vậy, COD6 chưa chơi trên DV4 nên chưa có nhận xét. AE nào chơi game nào cũng bị giật thì thử cài lại 2 cái driver card màn hình version mới nhất xem sao, thấy ae bên tinhte phàn nàn vụ này nhiều lắm.
_ Còn vụ pin may chai thì con của mình mua đc 1 tuần kiểm tra bằng everest thì nó wear 8% keke, 3 lần đầu mình xạc và xả pin rất chính xác nhưng ko hiểu sao nó lại wear nhiều như vậy, nhưng nếu mình xả pin còn 8% mà xạc full lại thì nó chỉ wear 4% mà thôi, nói chung pin wear thì cũng ảo lắm, nên ae cũng đừng bận tâm cho lắm, mình thì nghe nói 1 tháng nên xả kiệt pin (0% luôn, bật máy cũng ko lên), rồi sạc full thì nó sẽ báo wear chính xác, nhưng theo kinh nghiệm riêng của mình, thì ko nên xả kiệt pin như vậy pin sẽ bị tụt cell ko tốt cho pin đâu, nói chung về vụ pin này thì có nói ngàn năm cũng chẳng hết chuyện hihi. Mong ae dùng nó hết hiệu suất và nó là để phục vụ mình chứ mình đừng phục vụ nó nhiều quá => mệt lém kaka.
_ Chuột có vẻ ngon hơn DV4.
_ BH 2 năm toàn cầu, nhưng mong rằng bh thì chính xác là bh chứ ko phải là hàng khách hàng :(
Cho con VX-066 này 8đ thui hihi. Rất xứng đáng với tầm tiền bỏ ra.
_ Thêm 1 cái nữa vừa phát hiện là phía bên trái kế bên bàn rê chuột, mặt trên thì ko nóng nhưng mặt dưới rất nóng keke, hình như cái HDD nằm đó thì phải. Mọi bữa hay để cái quạt tản nhiềt, mua ngoài chợ Nhật Tảo, chạy điện 220v nên mát lắm, mình cho nó thổi vào cái HDD nên ko thấy nó nóng, hôm nay thử ko dùng quạt, và cái HDD nóng kinh khoảng 55độ.

Last edited by asus_jc; 29-09-2010 at 16:35.
Reply With Quote
Old 29-09-2010, 23:52
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Ổ đĩa rung?Lạ nhỉ.Máy mình ko rung này,rung mà nguyên cả cái máy.Sao thấy toàn phiên bản mới bị thế nhỉ.(hình như là bản có bluetooth).Còn mấy phiên bản trước ok.
Reply With Quote
Old 30-09-2010, 00:38
nghuutuyen nghuutuyen is offline
Junior Member

Mình cũng đang dùng con nay, khong hiểu sao giờ không dùng được chuột đa điểm nữa, thấy còn mỗi chức năng rê chuột, click, và cuộn màn hình, còn phóng to thu nhỏ dùng hai ngon tay rê không được nữa, không biết có bác nào bị chưa? khắc phục thế nào? có phải lỗi phần cứng không? Mong các anh em trả lời giúp, còn về A42JC-vx059 thì không chê gì cả, với từng đấy số tiền là good rùi!
Reply With Quote
Old 30-09-2010, 00:57
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nghuutuyen View Post
Mình cũng đang dùng con nay, khong hiểu sao giờ không dùng được chuột đa điểm nữa, thấy còn mỗi chức năng rê chuột, click, và cuộn màn hình, còn phóng to thu nhỏ dùng hai ngon tay rê không được nữa, không biết có bác nào bị chưa? khắc phục thế nào? có phải lỗi phần cứng không? Mong các anh em trả lời giúp, còn về A42JC-vx059 thì không chê gì cả, với từng đấy số tiền là good rùi!
Cài lại driver touchpad đi bác.
Reply With Quote
Old 30-09-2010, 16:34
nghuutuyen nghuutuyen is offline
Junior Member

Đã cài lại hết rùi, kể cả cài Diriver trên đĩa, trên mạng, cài hết rùi mà vẫn không dùng được, lúc mới mua dùng được, có cách nào không hay là gửi ra cho TGDĐ nó sửa, mà gọi điện cho kỹ thuật nó khẳng định là dòng này không có mới kinh chứ, gửi ra nó không sửa được, đổi máy nó không cho, coi chưng đem đi đem về nó hỏng mất, bro nào biết cách không chỉ với,
Reply With Quote
Old 30-09-2010, 19:03
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nghuutuyen View Post
Đã cài lại hết rùi, kể cả cài Diriver trên đĩa, trên mạng, cài hết rùi mà vẫn không dùng được, lúc mới mua dùng được, có cách nào không hay là gửi ra cho TGDĐ nó sửa, mà gọi điện cho kỹ thuật nó khẳng định là dòng này không có mới kinh chứ, gửi ra nó không sửa được, đổi máy nó không cho, coi chưng đem đi đem về nó hỏng mất, bro nào biết cách không chỉ với,
hay win bro bị lỗi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules