vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 30-08-2010, 13:00
hichitaro's Avatar
hichitaro hichitaro is offline
Member

Re: Anh em nào đang làm cho P&G hay đã từng phỏng vần ở đó rồi chia sẻ kinh nghiệm với

Quote:
Originally Posted by avason View Post
vãi bạn, bạn chém như đúng rồi ấy.
một năm P&G đăng báo tuyển một lần cho một số vị trí và tuyệt nhiên ko bao giờ đăng tin trên mạng.
bạn của bác chắc apply mấy cv nó đăng trên Vietnamworks rồi.
cái này nó thuê cái hội trường ks Palace nguyên ngày tốn biết bao nhiêu $.
@chủ thớt: sau vòng 1 này sẽ có vòng 2 online, nếu qua vòng 2 thì vào đây lại chúng ta nói chuyện tiếp, chứ bây giờ nói trước bước ko qua.
Chúc bạn chủ thớt may mắn.
//tớ là tớ pv ở đó 2 lần, 1 lần cho manager và 1 lần cho vị trí nhân viên quèn và cả 2 đều đến vòng cuối và tạch
Đúng rồi nè, hôm bữa thứ 7 thi bên ks Palace

Với lại, bác cho em biết thứ tự các vòng phỏng vấn được không

Last edited by hichitaro; 30-08-2010 at 13:03.
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:01
loc05 loc05 is offline
Junior Member

Re: Anh em nào đang làm cho P&G hay đã từng phỏng vần ở đó rồi chia sẻ kinh nghiệm với

Quote:
Originally Posted by avason View Post
vãi bạn, bạn chém như đúng rồi ấy.
một năm P&G đăng báo tuyển một lần cho một số vị trí và tuyệt nhiên ko bao giờ đăng tin trên mạng.
bạn của bác chắc apply mấy cv nó đăng trên Vietnamworks rồi.
cái này nó thuê cái hội trường ks Palace nguyên ngày tốn biết bao nhiêu $.
@chủ thớt: sau vòng 1 này sẽ có vòng 2 online, nếu qua vòng 2 thì vào đây lại chúng ta nói chuyện tiếp, chứ bây giờ nói trước bước ko qua.
Chúc bạn chủ thớt may mắn.
//tớ là tớ pv ở đó 2 lần, 1 lần cho manager và 1 lần cho vị trí nhân viên quèn và cả 2 đều đến vòng cuối và tạch
Không mình phỏng vấn lần 2 là sau khi nó mail thông báo mình qua được bài test ơ trường DH, cho bạn coi mail nó gửi mình sau khi phỏng vấn lần 2
Quote:
Dear Mr./Ms.,

Thank you very much for your valuable time to participate in our recruiting process.

However, we would like to let you know that your qualification does not match with our opening position at the present time.

If there is a match in the future, we will contact you. In the meantime, if you change your contact information, please do not hesitate to inform us.

Again, thank you very much and wish you the best of luck.

Best regards,
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:08
hichitaro's Avatar
hichitaro hichitaro is offline
Member

Quote:
Originally Posted by loc05 View Post
Không mình phỏng vấn lần 2 là sau khi nó mail thông báo mình qua được bài test ơ trường DH, cho bạn coi mail nó gửi mình sau khi phỏng vấn lần 2
bác ơi, như thế là họ nói khéo là mình rớt đó, em vừa nhận xong cái thư y chang như bác, nhưng bên công ty khác
Quote:
After closer examination in your qualifications and experience, we were sorry that you have not met our requirements at this moment. We will still keep your profiles for further reference and will contact you whenever we have new vacancies fitting with you.

Wish you happiness and success in your career and life and hope to have chance to cooperate with you in the near future!
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:10
Jay's Avatar
Jay Jay is offline
Since 2001

P&G có tuyển gì liên quan tới IT hoặc IS hông bà con? chán quá đang muốn về VN làm
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:11
avason's Avatar
avason avason is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hichitaro View Post
Đúng rồi nè, hôm bữa thứ 7 thi bên ks Palace

Với lại, bác cho em biết thứ tự các vòng phỏng vấn được không
hồi mình PV thì thứ tự sẽ là;
- Test giấy
- Test online
- Pv với HR
- Pv với Boss
- vào đó làm thực tập sinh rồi viết báo cáo, viết xong đạt thì làm nhân viên chính thức, còn ko thì tạch.
//nhớ lại là hình như pv với boss xong là mình tạch chứ chưa đc đi dạo cty nữa
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:11
naut1cal's Avatar
naut1cal naut1cal is offline
Senior Member

bác lấy info tuyển dụng ở đâu thế, share em với, bao giờ thì có đợt tuyển nữa ợ?
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:12
avason's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by loc05 View Post
nó gửi mail đó là tạch rồi đó bác, chứ mấy cty lớn nó đợi pv xong hết mới chọn mặt gửi vàng mà.
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:13
loc05 loc05 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hichitaro View Post
bác ơi, như thế là họ nói khéo là mình rớt đó, em vừa nhận xong cái thư y chang như bác, nhưng bên công ty khác
không bạn ah, thằng bạn nó cũng phỏng vấn một lượt mà đâu có mail như mình đâu, mặc dù nó phỏng vấn trước 2 tuần, bạn cũng làm bài test ở trường hay sao?
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:13
avason's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by naut1cal View Post
bác lấy info tuyển dụng ở đâu thế, share em với, bao giờ thì có đợt tuyển nữa ợ?
cứ tháng 7 hoặc tháng 8 hằng năm nó sẽ đăng tin lên báo tuổi trẻ, bây giờ qua đợt rồi thì phải, thằng này ít tuyển lắm.
còn thằng Unilever thì thường xuyên hơn chắc do nhân viên nghỉ việc nhiều quá
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 13:16
chuma's Avatar
chuma chuma is offline
Junior Member

Đọc lại cứ tưởng chủ thớt dự tuyển PG, đang định vào xin ảnh
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules