vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-08-2010, 21:50
khangbmt's Avatar
khangbmt khangbmt is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to khangbmt
Có cách nào làm đầu óc mình thoải mái ko ?

Đầu óc mình nó thế nào ấy , suy nghĩ tum lum chuyện , có nhiều vấn đề bé xíu mà cũng suy nghĩ , tối nằm ngủ nhắm mắt lại là bao nhiêu chuyện nó bủa vây trong đầu nên tối tối mình phải bật phim bật nhạc để quên mọi chuyện cho đến khi ngủ ... Mình hay bị stress nữa , nghĩ nhiều chuyện về tương lai mà thấy đau đầu lắm , phức tạp , chuyện nọ xọ chuyện kia , càng nghĩ càng lung tung , mà ko nghĩ lại ko chịu được vì các thứ đó dù gì chắc mình cũng sẽ trải qua nên phải nghĩ để tìm cách đối phó trước !

Chắc do mình sống nội tâm , có chuyện gì bận tâm là cứ giữ trong lòng mình thôi , trả có ai để tâm sự chia sẻ cả ( vì trả thấy ai hợp tính cả ! ) nên mới bị thế này .

Nhìn mấy đứa trạc tuổi mình sống vô tư ko lo nghĩ mà thấy sướng ghê , nhưng vì vô tư quá hóa vô lo luôn nên mình để ý đa số bọn đó sau này toàn phải chật vật với cuộc sống , làm mấy nghề cực thân như chạy xe chở hàng , làm công nhân , làm nhân viên thị trường ... Đúng với cái câu : cứ ăn chơi cho hết thời trai trẻ rồi sau này âm thầm đạp xích lô .

Mình làm nghề Net cũng đắn đo suy nghĩ lắm , đánh giá sơ wa nghề Net mình thấy thu nhập tốt , áp lực trong nghề cũng ko lớn lắm vì mình hiểu biết nhiều về máy móc , phần mềm , game nên có thể duy trì sự phong phú , đặc điểm riêng của tiệm . Cón áp lực bên ngoài thì rất nặng chắc do lòng tự trọng của mình cao quá ... Bị thằng bạn chê học xong quản trị mạng trả làm được gì ... ( mà thằng này nó trả làm được gì ra hồn nên bớt tự ti phần nào ) . Vậy theo ý nó là làm gì mới đúng nhỉ ? Mình thấy làm nghề Net cũng phải tốn nhiều công sức , biết nhiều về công nghệ ( máy móc , game giếc ... ) thì mới mong duy trì được khách và doanh thu lâu dài . Nhiều lúc khách nó hỏi nhiều vấn đề mà ko biết nó éo thèm đến nữa là chắc . Chứ đâu phải như ai cũng nghĩ , làm Net chỉ mở máy thu tiền , cài game , up game , xóa game ...

Nhiều lúc lại nghĩ , lỡ sau này vì lý do gì đó ko làm Net nữa thì biết làm cái gì đây ? Lúc này là mình cảm thấy bản thân yếu kém ghê

Nhiêu đó thôi thấy lu bu cái đầu rồi , dù biết các bác ở các TP lớn , mình ở TP đạt mức trung bình nên có thể sẽ khác quan niệm của nhau ( mình thì nhiễm quan niệm của các bác trên này ) nhưng cũng mong nhận được những lời khuyên cảm thấy thanh thãn hơn , bớt lo nghĩ hơn .

Niềm vui to lớn và hiệu quả nhất chắc là được tham gia Voz này , cứ nghĩ lúc trước mà ko vào đây thì ko biết bây giờ mình thế nào nữa ( chắc vào bệnh viện tâm thần quá ) .

Last edited by khangbmt; 08-08-2010 at 22:04.
Reply With Quote
Old 08-08-2010, 21:56
caytung07's Avatar
caytung07 caytung07 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to caytung07
Re: Có cách nào làm đầu óc mình thoải mái ko ?

Bác phải nghĩ tích cực đi chứ . Bác có công ăn việc làm ổn định là tốt quá rồi .Như em đây này trên răng duới ca-tút ăn bám OBZ mà vẫn sống nhăn có lo nghĩ gì đâu
Reply With Quote
Old 08-08-2010, 21:57
mr.llc mr.llc is offline
K.I.A

Quote:
Đầu óc mình nó thế nào ấy , suy nghĩ tum lum chuyện , có nhiều vấn đề bé xíu mà cũng suy nghĩ , tối nằm ngủ nhắm mắt lại là bao nhiêu chuyện nó bủa vây trong đầu nên tối tối mình phải bật phim bật nhạc để quên mọi chuyện cho đến khi ngủ ... Mình hay bị stress nữa , nghĩ nhiều chuyện về tương lai mà thấy đau đầu lắm , phức tạp , chuyện nọ xọ chuyện kia , càng nghĩ càng lung tung , mà ko nghĩ lại ko chịu được vì các thứ đó dù gì chắc mình cũng sẽ trải qua nên phải nghĩ để tìm cách đối phó trước !
về phần này thì em cũng giống như anh , cứ mỗi đêm phải nằm 30'-1h mới ngủ dc dù mắt mỏi mệt . Đi trên đường thường không chú ý đường toàn nghĩ lung tung
Để đầu óc thoải mái thì anh cứ chơi thể thao, trước khi ngủ thì nghe nhạc .
Không cần thiết phải chia sẽ mọi chuyện với người khác, chỉ cần nói chuyện vui vẻ và nghe người khác chia sẽ với mình
Reply With Quote
Old 08-08-2010, 23:53
mp.chuckky mp.chuckky is offline
Junior Member

viết blog
đọc sách
đi chơi với ng mình yêu
bác có biết thế nào là nuôi dưỡng tâm hồn ko
bắt đầu đi
Reply With Quote
Old 08-08-2010, 23:54
becs becs is offline
Senior Member

Location: nguyễn văn cừ - hà nội .....................................
Send a message via Yahoo to becs

chơi...chơi...và chơi
Reply With Quote
Old 08-08-2010, 23:55
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

Mình cũng nghĩ nhiều như thế. Trí nhớ đnag giảm sút nặng, rất khó tập trung, luôn có cảm giác thiếu ngủ. Đầu óc em như cái CPU á, nhiều khi suy nghĩ căng quá hay làm bài, học bài mà tập trung quá độ, hiểu ko nói gì, ko hiểu mà ráng ngồi tập trung cho hiểu một hồi là đơ, ngủ luôn.
Reply With Quote
Old 09-08-2010, 00:06
†h€†ru†h's Avatar
†h€†ru†h †h€†ru†h is offline
Senior Member

tại bác ép xung não nhiều quá
trả về DF hoặc hạ Vcore xuống đi
j/k
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules