vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Game máy tính

Thread Tools
Old 03-07-2009, 16:52
Manh_Truong's Avatar
Manh_Truong Manh_Truong is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Manh_Truong
Re: Download Game IGI 1 Full

Quote:
Originally Posted by vuvannguyen View Post
Các bạn chỉ mình cách dùng các loại vũ khí cho hiệu quả được không.
Ví dụ như cách lấy thước ngắm cây Dragunov trong IGI1. KHông biết lấy làm sao để bắn tỉa cho qua màn 4 được.
Rất cám ơn các bạn!
Đây là dòng game thực tế nên bạn cứ suy nghĩ thực tế là ổn
Ví dụ nhé :
+ Súng nặng , cầm run tay, tâm nhảy loạn lên bạn nên ngồi hoặc nằm xuống sẽ ok ngay
+ Bắn gây tiếng động ! nó phát hiện thì ... Trốn trong bụi cây mà bắn
...
// IGI2 cũng vậy !
Reply With Quote
Old 07-07-2009, 16:06
hoangkeo5's Avatar
hoangkeo5 hoangkeo5 is offline
Member

lúc còn nhỏ em chơi I.G.I 1 này trên con Pentinum 2 , 64 mb ram , 4 mb đồ hoạ , Windown 98 , giật nhưng vẫn bắn dc , trò này như là trò Splinter Cell ( em ko nhớ lắm ) là toàn du kích , Steath Action
Về sau chơi trên con Pentinum D win Xp thì nó báo lỗi , hình như ko tuơng thích thì phải ??chắc I.G.I 1 chỉ hỗ trợ win 98 , 2000 thì phải
Gìơ thay dàn PC mới thì cái điã I.G.I cũng bị mốc gần hết , ko xài dc nữa
1 nén nhang cho I.G.I và Edios ( studio này phá sản rồi )
Reply With Quote
Old 12-07-2009, 17:14
igijhon01 igijhon01 is offline
Junior Member

ban oi! chi minh cach down di.Ban co the nen vao 1 fike ko ? Lam nhu biet doi than toc ay !
Minh hoi bi ngu ve vi tinh.ban lam cah nao do don gian nhe! Minh thich game nay lam.O nha minh co dia CD IGI 2 nhung khi chay thi no do'i CD key mi'nh ko biet phai lam sao .Chi minh nha ban thank nhiu ! Cho tin ban !
Reply With Quote
Old 28-07-2009, 09:40
phanhuytq phanhuytq is offline
Junior Member

tui can huong dan down day du chi tiet duoc hem. ko link duoc lam the nao bi gio
Reply With Quote
Old 28-07-2009, 10:14
rooney_10 rooney_10 is offline
Junior Member

bài GOD chơi 15' qua dễ ẹt
Reply With Quote
Old 28-07-2009, 17:05
m-HD.movie's Avatar
m-HD.movie m-HD.movie is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to m-HD.movie

Quote:
Originally Posted by igijhon01 View Post
ban oi! chi minh cach down di.Ban co the nen vao 1 fike ko ? Lam nhu biet doi than toc ay !
Minh hoi bi ngu ve vi tinh.ban lam cah nao do don gian nhe! Minh thich game nay lam.O nha minh co dia CD IGI 2 nhung khi chay thi no do'i CD key mi'nh ko biet phai lam sao .Chi minh nha ban thank nhiu ! Cho tin ban !
cd key IGI 2 nè bạn
70F4-AFA3-5374-3342
27A2-B504-9E22-C6AE
2325-7E35-0D25-1BE5

Còn cần CD key game gì thì pm mình, mình đưa cho
Reply With Quote
Old 29-07-2009, 13:46
tuancham tuancham is offline
Junior Member

Màn cuối chơi thế nào vậy? Cứ đến chỗ hạ 2 cái lò phản ứng xuống chỗ có bọn bịt mặt và mũ đỏ là "die"
Reply With Quote
Old 29-09-2009, 17:35
tc_ptit tc_ptit is offline
Junior Member

nhu cai dit
Reply With Quote
Old 08-11-2009, 23:02
01222306707 01222306707 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by LandOfPhi View Post
Link download trực tiếp gồm 8 link được chia nhỏ ^^!

Download

ProjectIGI1.part01 ( 24MB )
ProjectIGI1.part02 ( 24MB )
ProjectIGI1.part03 ( 24MB )
ProjectIGI1.part04 ( 24MB )
ProjectIGI1.part05 ( 24MB )
ProjectIGI1.part06 ( 24MB )
ProjectIGI1.part07 ( 24MB )
ProjectIGI1.part08 ( 19MB )

Chúc các bạn có những giờ phú vui vẻ và giải trí với Game này.
ee
sao tui vao ko dc nhi?
Reply With Quote
Old 04-09-2010, 09:08
quiangiangho quiangiangho is offline
Junior Member

Mình chơi cái game này lâu rồi , tất cả các cửa đều đã qua và gần như thuộc lòng từng vị trí rồi . Thấy nhiều bạn còn khó khăn , thắc mắc về game nên mạn phép được chỉ cho các bạn vài điểm sau . Mong là ko có sai lầm gì
Quote:
Originally Posted by foggyflute View Post
Chỉ có màn cuối là chưa thể nào qua được, cứ chết giữa chừng, không chỗ này thì chỗ nọ, dù đi lại cả trăm lần. Lần đi xa nhất là tới cuối màn đụng con Anya, xả hết nguyên băng M16-A2 vào người mà nó ko chết, lại bị lính của nó bắn chết từ sau lưng
Anya nó là người của mình chịu trách nhiệm gỡ bom ở màn cuối làm sao mà giết được nó . Trách nhiệm của mình là phải bảo vệ nó gỡ bom bằng cách tiêu diệt lính của Ekk xuất hiện từ 2 cánh cửa phía trước . Bảo vệ 1 thời gian sẽ có lính của mình ra hỗ trợ khoảng 30s là hết màn .
Quote:
Originally Posted by Capricornus_cat View Post
@JAVI : mình đọc thấy Object là find Ekk and kill her, cái con cầm khẩu côn ở cuối màn ý, nó có tên khác là Anya à, mà sao lại là bảo vệ nó . Còn 1 điều ko hiểu nữa là lúc trước đấy, bọn lính mũ nồi đỏ kéo lò phản ứng lên cho nổ, rồi 1 bọn áo đen tới xả đạn bọn này -> tưởng có đồng minh, ai ngờ chạy ra chúng nó bắn mình còn thậm tệ hơn .
Anh em nào xử dc bàn cuối chỉ bảo mình cái
Ekk là đầu sỏ của phe đối địch , nó đã ghi rõ là " tìm Ekk và giết cô ta " mà . Trong màn này Ekk xuất hiện 3 lần , lần 1 là từ đầu cửa khi vào trong kho nhặt súng và lên phòng điều khiển tank ra xong , khi xuống sẽ thấy Ekk nhưng nó sẽ chuồn mất . Lần 2 là khi mình lên thang máy giữa màn cũng gặp con Ekk nhưng nó lên thang máy trước chuồn mất , mình phải ở lại thủ chờ thang máy mở lại để lên theo . Lần cuối là cuối màn khi chuẩn bị gỡ bom . Nhiệm vụ lúc này là làm thịt con Ekk , giết 3 thằng lính để mở đường cho Anya vào gỡ bom .
Còn lính mũ nồi đỏ là lính đánh thuê , lính thường là lính của Ekk ( theo mình hiểu là thế ) khi nhân vật John hạ lò phản ứng gây nhầm lẫn cho 2 loại lính nên chúng lao ra bắn nhau . Nhiệm vụ chỉ có chạy thật nhanh vào nhà đóng cửa nghe chúng nó thịt nhau bên ngoài
Quote:
Originally Posted by choemhoi View Post
Đã lâu lắm rùi giờ mới nghe lại game này...Game này lúc trc mình thích nhất..nói chung game này dễ...Kg đòi hỏi suy nghĩ lắm,chỉ cần đi và xả súng giết và giết là phá đảo thui...
Ông này chém gió vãi hàng . Cái này mà ko có chiến thuật có mà chơi khối . Như cái cửa mà Helicopter của John bị Jets của Ekk bắn hạ đấy . Ko nín nhịn để chờ Tank đi qua mà lao ra nó nhìn thấy có mà chạy vào mắt . Hay như cũng cửa đấy khi Helicopter của Ekk bay đi tuần mà ko nấp nhanh cũng tắt điện . Rồi như cửa cuối mà đi nhầm ổ mai phục của quân Ekk xem có chết ko ? Toàn nói chuyện tào lao ko .
Quote:
Originally Posted by tuancham View Post
Màn cuối chơi thế nào vậy? Cứ đến chỗ hạ 2 cái lò phản ứng xuống chỗ có bọn bịt mặt và mũ đỏ là "die"
Đến gần cuối này là ngon lắm rồi . Trước khi bạn hạ lò phản ứng nên đặt trước 2 quả bom laser . Quả thứ nhất đặt ở cửa hầm bên dưới ấy để ngăn lính mũ nồi ( đặt từ mép cửa ra sao cho khi tia laser chiếu ra là chiếu được hết cánh cửa ) quả thứ 2 đặt ngay cửa buồng điều khiển phía bên ngoài để ngăn lính Ekk . Sau đó bạn bắn vỡ 1 cửa kính ( thường là cửa ngoài cùng bên trái cho thuận tiện ) để nhảy ra ngoài cho dễ . Cuối cùng là sử dụng máy tính hạ 2 lò phản ứng xuống => khinh công qua cái cửa kính đã bắn=> chạy 1 mạch đến mở cửa =>chui vào phòng => ăn máu và bơm máu . Sau khi bơm đầy máu mở cửa ngách phía bên trái và thò đầu ra sẽ xuất hiện Ekk ở phía dưới buồng về bên phải . Bạn ko nên nhảy xuống tránh đối đầu trực tiếp với Ekk và lính của nó . Bạn lại chạy vào trong buồng đùng súng MP3 ngắm và bắn khoảng 2 băng là Ekk chết . Sau đó rút M14 ra , chạy ra cửa , đứng từ trên chòi phóng 1 quả lựu thẳng vào thằng lính phía bên kia buồng đặt bom , sau đó nhảy xuống phóng tiếp 1 quả nữa vào thằng đứng ở khu vực bên này ( gần chỗ con Ekk chết ) và xả súng hạ thằng đang đuổi theo Anya ( là cái người cầm khẩu Anaconda bạc ấy ) . Bây giờ Anya sẽ vào gỡ bom . Nhiệm vụ là bảo vệ Anya . Bạn rút khẩu Jackhamer ra canh me sẵn 2 bên cửa , thằng nào ra nện 1 viên là bay xác ngay . Canh khoảng 2 đến 3 phút là có hỗ trợ và thế là ok , qua màn .
Tóm lại sau khi chơi đi chơi lại rất nhiều lần game IGI này tôi rút ra kết luận màn Resupply ( nếu ko nhầm là cửa tránh Tank và Helicopter của Ekk ) là màn khó nhất vì thậm chí đến tận phút cuối cùng , nếu chỉ sơ sẩy 1 chút để bị báo động sẽ mãi mãi ko qua được màn .
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules