vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Intel

Thread Tools
Old 19-07-2010, 23:11
phunh0c phunh0c is offline
Member

may bi treo lien tuc hepl

may em khong biet bi gi ma no cu bi dung man hinh lien tuc luc thi mau xanh luc thi mau trang phai reset lai moi het cu 5 hoac 10p la no bi , em da thao ra ve sinh het roi nhung ma no van bi ,nho anh em voz giup do dum nha (Thanks)
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 00:39
Atiradeon_R4850 Atiradeon_R4850 is offline
K.I.A

Re: may bi treo lien tuc hepl

trét keo cho nó đi bạn
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 10:37
Dangkhoaonline02 Dangkhoaonline02 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by phunh0c View Post
may em khong biet bi gi ma no cu bi dung man hinh lien tuc luc thi mau xanh luc thi mau trang phai reset lai moi het cu 5 hoac 10p la no bi , em da thao ra ve sinh het roi nhung ma no van bi ,nho anh em voz giup do dum nha (Thanks)
Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau.

Hiện tượng máy tính hay bị treo thì có nhiều nguyên nhân, nguyên nhân đầu tiên có thể nghi ngờ là máy tính bị nhiễm viruts, xung đột phần mền, CPU làm việc vượt qua mức cho phép, HDD bị bad sector, Ram lỗi, vv…nhưng để xác định được chính xác thiết bị phần cứng nào gây lên lỗi thì trước tiên bạn phải loại trừ được các nguyên nhân trên, trước tiên là bạn cài thử lại máy, quét viruts, tiếp theo là kiểm tra phần tản nhiệt của máy, test HDD xem có bị bad ko, để kiểm tra được các nguyên nhân trên thì bạn phải chắc chắn về khả năng của bạn về phần cứng, nếu không bạn sẽ làm hỏng bất kỳ một bọ phận nào đó trong khi thao tác, nếu ở HN bạn có thể mang máy qua trung tâm BH của công ty mình số 51 – Huỳnh Thúc Kháng – Ba Đình – Hà Nội, các bạn NV bên mình sẽ kiểm tra, tư vấn, cài đặt Free cho bạn kể cả những thiết bị không phải do Đăng Khoa cung cấp.

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn may mắn.
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 12:32
anhtu1990's Avatar
anhtu1990 anhtu1990 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to anhtu1990

hic , trong Nam phải chi có chỗ giống Đăng khoa
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 20:09
Member

Quote:
Originally Posted by Dangkhoaonline02 View Post

Hiện tượng máy tính hay bị treo thì có nhiều nguyên nhân, nguyên nhân đầu tiên có thể nghi ngờ là máy tính bị nhiễm viruts, xung đột phần mền, CPU làm việc vượt qua mức cho phép, HDD bị bad sector, Ram lỗi, vv…nhưng để xác định được chính xác thiết bị phần cứng nào gây lên lỗi thì trước tiên bạn phải loại trừ được các nguyên nhân trên, trước tiên là bạn cài thử lại máy, quét viruts, tiếp theo là kiểm tra phần tản nhiệt của máy, test HDD xem có bị bad ko, để kiểm tra được các nguyên nhân trên thì bạn phải chắc chắn về khả năng của bạn về phần cứng, nếu không bạn sẽ làm hỏng bất kỳ một bọ phận nào đó trong khi thao tác, nếu ở HN bạn có thể mang máy qua trung tâm BH của công ty mình số 51 – Huỳnh Thúc Kháng – Ba Đình – Hà Nội, các bạn NV bên mình sẽ kiểm tra, tư vấn, cài đặt Free cho bạn kể cả những thiết bị không phải do Đăng Khoa cung cấp.

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn may mắn.
ah minh cai lai window roi quet sach het virus luon roi con kiem tra bad hdd thi minh ko biet ,giup gium minh nha
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 20:09
Member

Quote:
Originally Posted by Dangkhoaonline02 View Post

Quote:
Originally Posted by Atiradeon_R4850 View Post
trét keo cho nó đi bạn
ban noi tret keo vo cai nao vay ban
Reply With Quote
Old 20-07-2010, 23:59
tuly861990 tuly861990 is offline
K.I.A

Location: Nơi mà tất cả mọi người, sớm hay muộn thì cũng phải đi đến......
Send a message via ICQ to tuly861990 Send a message via AIM to tuly861990 Send a message via MSN to tuly861990 Send a message via Yahoo to tuly861990 Send a message via Skype™ to tuly861990

treo thì có cả vạn lý do
Reply With Quote
Old 21-07-2010, 09:24
danvt danvt is offline
K.I.A

cài lại máy đi đã, rồi tính tiếp
Reply With Quote
Old 21-07-2010, 13:29
Dangkhoaonline02 Dangkhoaonline02 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by phunh0c View Post
ah minh cai lai window roi quet sach het virus luon roi con kiem tra bad hdd thi minh ko biet ,giup gium minh nha

Hiện nay có rất nhiều những phần mền giúp kiểm tra được Bad HDD, nhưng nổi trội hơn hẳn là chương trình MHDD trong đĩa Hidden Boot CD, bạn có thể sử dụng phần mềm này để kiểm tra nhé., cách làm như sau.

Các thiết bị cần có.
1, ổ CD
2) đĩa boot

I – Bắt Đầu.

1) cho đĩa boot vào ổ và đặt ở chế độ boot CD
2) vào dos trên ổ CD. Hướng dẫn boot cd>next>dos>dos.
3) đánh lệnh mhdd <enter>
4) chọn 1 để test HDD
5) nhấn F4 sau đó chọn các tùy chọn ở mục này
6) chờ và xem trên màn hình quá trình test ổ, xem thông báo lỗi và vị trí lỗi trên ổ đĩa
7) chia lại ổ đĩa cứng sao cho bỏ đi được phần lỗi đĩa

II – Kết Thúc.

Reply With Quote
Old 28-07-2010, 05:24
Member

em da thay o cung moi roi nhung ma no van bi em nghi la do cai driver vga ,em remove cai driver do thi may no binh thuong ,ma em setup no thi may bi dung, ma may em khong setup cai driver do thi choi game 3d khong duoc, may bac co cach nao giup em voi:L
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules