vozForums
Quy hoạch lại diễn đàn thời gian tới

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 15-05-2011, 23:03
warvtcg's Avatar
warvtcg warvtcg is offline
Senior Member

Re: Quán cafe nhạc sống hay trên nền Ghita, Piano tại Hà Nội

Ra Vọng Quán mà ngồi ghế nhựa nghe hát live, thứ 3,5,7 thường có các vũ đoàn múa hoặc nhóm nhảy về biểu diễn. Nhiều con hàng ngon vãi cả đái
Reply With Quote
Old 15-05-2011, 23:17
dyn2703's Avatar
dyn2703 dyn2703 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Chiln View Post
Em ngồi đấy từ hồi quán mới mở, cách đây khoảng 5 năm. Chỗ đấy là nơi tụ tập của CLB Rock trường Thăng Long. Hồi đó tên Opera cafe và đối diện Hero Cyber game 2. Sau đổi chủ thành Hải Đăng, đổi chủ lần nữa thành Hùng guitar và bh đang là Nhím cafe mà bác đang ngồi đấy! Mấy thằng bác kể em biết mặt chứ không biết tên, bọn đấy mới ra thôi. Có "lão làng" là mỗi Giang mèo, chắc là người "giọng khỏe" mà bác nói! Trước em ở đấy suốt, bây giờ đi làm bận với lại toàn người mới nên chán chả ra nữa.
Bác đi 2 bước chân nữa sang ngõ bên cạnh có quán Animik cafe, trong đấy trước có guitar, piano bh 0 hiểu còn 0?!
Có 1 quán nhạc nhẽo trên đường Võng Thị cạnh Hồ Tây, tối chủ nhật em đi qua thấy hay hát hò mà chưa vào lần nào.
1 quán trên Cầu Giấy đi vào ngõ khá sâu nhưng em 0 nhớ địa chỉ, toàn nhạc Trịnh, guitar, violin, piano.
tự nhiên thấy cái thớt ) hoá ra là cổ rồi
nhắc Giang Mèo lại nhớ hôm ngồi poker ở Mik, ông ý mang theo cả gậy bóng chày để xem thằng nào dám bịp =)
mik dẹp rồi, Rui k thuê đc quán nữa.giờ chuyển sang Sept love chỗ Phạm Ngọc Thạch, quán bé tí
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 00:14
dang dang dang dang is offline
Junior Member

Thread cũ nhưng em rất thích kiểu giải trí thế này? Các bác cho em hỏi xíu, các bác đi rộng hiểu nhiều có biết quán nào trên đường Nguyễn Tuân hay phố Ngụy Như Komtum mới không mách em mới. Đang cần có chút việc ạ @@!
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 01:00
anhday88 anhday88 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by dang dang View Post
Thread cũ nhưng em rất thích kiểu giải trí thế này? Các bác cho em hỏi xíu, các bác đi rộng hiểu nhiều có biết quán nào trên đường Nguyễn Tuân hay phố Ngụy Như Komtum mới không mách em mới. Đang cần có chút việc ạ @@!
Có đấy bro,mình đếch nhớ tên tòa nhà nhưng nó gần Nguyễn Tuân,quán trên tầng 8.Bro dạo qua Nguyễn Tuân nhìn lên mấy tòa chung cư đấy,có 1 tòa có biển cafe,nhưng chỉ có tối thứ 7 vs cn là có chơi piano thôi,
@all: còn 1 quán MF(musicfancier thì phải) ở Ngô Văn Sở.Piano vs guitar hay nhưng đồ uống chát vlù
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 01:08
sonyvegas sonyvegas is offline
Member

Holyland Trung Tự. Có live rock vào một số buổi tối trong tuần. Từ dạo đồ uống đắt quá nên em ít ra :(
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 14:05
dang dang dang dang is offline
Junior Member

@anhday88: Cảm ơn bác, có gì để cuối tuần em đi lượn khám phá em nó phát
@sonyvegas: Thanks pro!
@all: Còn ai biết quán nào nữa không chỉ em mới, đang máu rủ con bạn đi cafe mà chưa có quán nào lãng mạn gần chỗ em nó cả
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 14:45
melvil's Avatar
melvil melvil is offline
Junior Member

Send a message via Yahoo to melvil

em thấy Chuồn chuồn quán ở ngõ Hội Vũ (của bác pierrohanoi) tối t7 có violin rất hay, view đẹp .số 5 Hội Vũ thì phải

Nola ở 89 Mã Mây (hình như mới cháy hay sao í) có piano tối CN, quán này em rất thích vì nó có nhiều phòng, mỗi phòng 1 kiểu trang trí, mà yên tĩnh, bạn em nó bảo là quán cafe của hội tự kỉ

BÁc gì trên nói ở Giảng có nhạc mà em ngồi bao lần rồi chưa thấy nhạc gì bao giờ cả, nhưng kết đồ uống ở đây, trứng ruhm, chanh ruhm, cafe trứng ^^
Reply With Quote
Old 13-01-2012, 19:59
Ferrari1102's Avatar
Ferrari1102 Ferrari1102 is offline
Senior Member

Up lên cái, có bác nào biết quán nào có nhạc sống ở khu Thanh Xuân không ạ
Reply With Quote
Old 18-08-2012, 10:19
lifequiz lifequiz is offline
Junior Member

Cafe nhạc sống (guitar, piano, violon, sáo, drum, saxophone,...) quán cafe cinem Kệ - địa chỉ: A2 - Đền Lừ 2 - Hoàng Mai - Hà Nội. Nơi thưởng thức phim bom tấn và nhạc sống, các bạn trẻ có thể giao lưu cùng ban nhạc vào các tối thứ 5, thứ 7 và chủ nhật.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules