vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > Superthreads

Thread Tools
Old 01-03-2011, 03:29
tauit_dnmd tauit_dnmd is online now
Member

Re: Những Chuyện vui mà ngu

Vui nhỉ,nghĩ lại thời con nít ngây thơ vui vẻ với những trò nghịch ngợm các bác nhỉ.Em thì nghe "mama kể lại,hồi nhỏ mày tếu lắm,...."

+ Lúc 4 tuổi,nhà hàng xóm có con bé (cũng bằng tuổi luôn ) không biết hôm đó 2 đứa chơi cái j mà con nhỏ tức ,liền xơi em 1 phát ngay tí - in nguyên hàm răng con bé ( mà vết lợi nhiều hơn vết răng) ,hôm sau má tắm cho thấy mới sụt sịt khóc ầm lên......

+ Hồi nhỏ cũng nghịch lắm,có hôm ba mẹ đi làm ở nhà không có j chơi: Em chạy ra giữa sân đào ngay 1 cái hố rồi đô đầy nước ( nấu chè vecni...ngu vãi) : em tương nguyên 1 kg đường + nửa kg tép khô của mẹ mới mua, chưa đã em mò sang nhà hàng xóm chôm được bịch vecni tương vô luôn,trộn đều .trông cứ đỏ đỏ vui vui. Thế là về bị tẩn nhừ đòn .Mà hình như đống "chè" đó con chó hàng xóm xơi hết thì fải.....cầu mong nó không sao..

+ Hồi nhỏ có cái tật người ta ăn gì cũng xin.
Reply With Quote
Old 01-03-2011, 10:14
tauit_dnmd tauit_dnmd is online now
Member

Quote:
Originally Posted by Hieukiti View Post
Có bác nào bắt chuồn chuồn rồi cho cắn vào rốn để học bơi k hic hic đau thấy mồ
Hic,cũng 1 thời bắt chuồn chuồn căn rốn để biết bơi ( mà chơi chuồn chuồn ngô mới ác)

+ Hồi nhỏ đi học ké lớp 1 ( lúc 5 tuổi ) : học tiếng việt mãi mà toàn được 7 ---> bực chửi bà cô : "Cô giáo gì mà chẳng biết vẽ số 10" -( mama kể lại thế ,em nhớ mang máng)

Last edited by tauit_dnmd; 01-03-2011 at 10:17.
Reply With Quote
Old 01-03-2011, 10:59
kisimita's Avatar
kisimita kisimita is offline
Member

Topic vui vãi.
E cũng xin góp mấy chuyện của mình:
1. Hồi nhỏ học cấp 1 trường học gần hòn núi nhỏ, trên núi hồi xưa là 1 cái đồn khá lớn của Mỹ, có cả 1 kho đạn ở đó(Nghe kể) nên có rất nhiều thuốc đạn,bom(gọi là thuốc bầu) vung vãi khắp núi. Bọn nhóc khoái nhất là trò đi đào thuốc đó về quấn vào giấy bạc trong mấy gói thuốc lá rồi tẩm dầu lửa bên ngoài đốt, chờ nó cháy 1 hồi khi tới phần thuốc nổ thì cháy mạnh bung ra bay lên cao mấy mét rất đẹp mắt. Vấn đề là ở khâu đào thuốc , cái núi đó nổi tiếng với bom đạn còn sót lại, có mấy người mất tay mất chân ở đó, mấy pa đi dò kim loại cũng đâu dám lên đó tác nghiệp thế mà bọn nhóc giờ ra chơi là túa lên hì hục đào bới
Giờ nghĩ lại thấy hãi vãi tèn.
Reply With Quote
Old 03-03-2011, 16:43
killer6868's Avatar
killer6868 killer6868 is offline
Senior Member

hehe xuất bản thành truyện voz được rồi đây
Reply With Quote
Old 09-03-2011, 14:24
pikachuaks20 pikachuaks20 is offline
Junior Member

hay quá
cho tham gia zới
nhớ hồi nhỏ xem phim bao công thấy triển chiêu kinh công hay qua
thế là đang mùa gặt
lúa chất thành đống
tui thực hành kinh công
nhảy qua nhảy lại cuối cùng phải băng bột 2 tháng
hehe
-
Reply With Quote
Old 10-03-2011, 16:28
ngocnd84's Avatar
ngocnd84 ngocnd84 is offline
Thiếu Sáng

Chuyện mình thì ko nhớ mấy, nhưng hồi nhỏ có chuyện của ông anh hàng xóm như này:

Ông ấy hớt hải chạy về gọi mẹ xong bảo:
- Mẹ ơi, con biết cái này...
- Cái gì?
- Cái này mẹ cho con kẹo con mới nói.
Nhìn mặt ông con có vẻ hốt hoảng nên bác ấy chạy đi mua kẹo về cho ổng. Sau đấy ổng mới nói:
- Thằng M nó đi câu với con, mà nó xuống ao làm gì ấy, mãi ko thấy lên!
Đến đó cả xóm mới hộc tốc phi ra ao vớt ông kia lên thì ko kịp nữa.

Chuyện mình:

- 5 tuổi tắm bằng cái chậu quân dụng to ấy. Chậu để ở chỗ góc tường, thế là mình hứng chí lên trồng chuối. Trồng chuối thế nào lại lộn ngửa ra, mắc vào tường ko giãy đc ~~> sặc nước. May mà ông anh đi về đúng lúc, nhấc ra dốc ngược chứ ko thì chết đuối trong chậu rồi.
- Bếp khu tập thể ngày xưa có giấy dầu lợp cả dãy bếp của các nhà với nhau. Bếp nhà mình thì để 1 mớ cây đậu tương khô (mẹ bảo để làm bánh gì đó). Mẹ đi làm nên mình ở nhà ko có gì nghịch, mới lấy 1 sợi dây gai thòng xuống, châm lửa cho nó cháy đỏ đỏ âm ỉ. Sau đó bỏ đi chơi với ông em. Thế quái nào lúc về thấy nó bắt lửa cả bó cây khô, đang cháy đùng đùng. Đúng lúc đó lại có bác ruột ở Quảng Ninh lên chơi, bác bê nước dập đc lửa chứ ko thì cháy cả dãy nhà.
- Mẹ kể lúc mấy tháng tuổi mẹ cho mình ngồi vào chậu đặt trên bờ sông còn mẹ thì tập bơi cho anh cả. 1 lúc sau quay lại thì ko thấy con trong chậu nữa mà thấy sủi bong bóng ở gần bờ. Mẹ chạy ra vớt lên thì thấy ông con cũng no nước rồi, lại 1 lần nữa may ko chết đuối.
- Mình với ông em con cậu chơi trò nhảy qua hàng rào tre ngoài vườn nhà bà. Ông em nhảy 1 phát bị cọc tre nó chọc cho rách bìu. Thế mà nó ko khóc, chạy vào nhà khoe cậu là "Bố ơi con lòi dái rồi"
- Chục năm trước đây về quê. Ông em mình nổi hứng lên cưỡi trâu, mình phi ra đạp 1 phát vào đít con trâu thế là nó lồng lên nó chạy, nguy hiểm vãi
Reply With Quote
Old 10-03-2011, 16:30
XYZTQK XYZTQK is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Nitsranh View Post
ôi đm bác nhắc em mới nhớ, năm cấp 2 là nghề mấy vụ ni, kéo dây áo sau hoài chán nghĩ ra chiu mới cầm dây áo đoạn ở giữa cái khe ngực kéo ra thả cái bốp, bố ơi mình ko nhớ mình thấy đc cái j` , thế rồi ăn ngay vài cái bạt tai , còn mấy đứa kia thì cười lăn lộn
Quote:
Originally Posted by roaches View Post
nhỏ ngồi kế mới nhớ.hồi lớp 8,thằng ngồi cạnh mình đua tay kéo dây áo của nhỏ ngồi trên rồi thả ra cái pặc.nhỏ quay lại táng cái bốp.nguyên đám ngồi cười đau bụng.
Câu chuyện này nhớ hồi lớp 8, tầm năm 97 98 gì đó, gái mới lớn, gái quê, gái hồi đấy nên rất hiền, bị thằng cu bạn cũng trong lớp ngồi sau tạch cho phát nó khóc cả mấy tiết đến chết khiếp
Reply With Quote
Old 10-03-2011, 16:32
tantrokiniem's Avatar
tantrokiniem tantrokiniem is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to tantrokiniem

Quote:
Originally Posted by ngocnd84 View Post
- Mình với ông em con cậu chơi trò nhảy qua hàng rào tre ngoài vườn nhà bà. Ông em nhảy 1 phát bị cọc tre nó chọc cho rách bìu. Thế mà nó ko khóc, chạy vào nhà khoe cậu là "Bố ơi con lòi dái rồi"
:
vãi đái con gà mái ..
Reply With Quote
Old 10-03-2011, 16:39
XYZTQK XYZTQK is offline
Senior Member

Hồi nhỏ sợ nhất 2 trò còn nhớ:

1. Gần trường cấp 1/2 có cái đường tàu Nam bắc, cứ hết tiếp xách mấy thanh sắt ra để đường tàu, tàu chạy qua thì thanh sắt dẹp. Đem đi khoe, thằng nào dẹp hơn thì sướng (chả nhớ rồi làm gì). Hết trò đó thì...lấy đá ném tàu. ĐM nguy hiểm vl.

2. Tết năm nào cũng tìm bì xi-măng quấn pháo, 2 ae chơi cả búa (nhà làm cơ khí), từ búa to búa nhỏ, tọng làm sao cho nó chặt. Cái trò này hình như thằng nào hồi đấy cũng dính phải
Reply With Quote
Old 11-03-2011, 10:35
quangdat88's Avatar
quangdat88 quangdat88 is offline
Junior Member

Hôì không còn nhỏ nữa.Thấy thằng bạn bị điện giật,tóc tai dựng đứng,thấy hay hay,hỏi nó làm sao được vậy.Nó bảo sờ tay vào ổ điện ... làm theo nó thật . thấy tê tê,thử thêm lần nữa ) May mà tóc tai không được như nó
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules