vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 28-05-2010, 00:01
kazelam kazelam is offline
K.I.A

Re: " Tâm lý con gái"- Cách chinh phục hoàn toàn cô ấy( Only for man)

Tình hình là hình như bạn "sauxanhh" clone nick thì phải, cách trả lời có khác
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 00:25
degia_thanhtinh's Avatar
degia_thanhtinh degia_thanhtinh is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to degia_thanhtinh Send a message via Skype™ to degia_thanhtinh

Cưa gái là phải chân thật - còn chân nào thật thì tùy các bác
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 03:53
tinhblood's Avatar
tinhblood tinhblood is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Ashes View Post
bác này đảm bảo chưa có ny chắc đang cố gắng học tập và lao động kiếm tiền để đi đập vào mặt người khác ý nhỉ không phải ai cũng thế , và đừng coi thường tất cả phụ nữ như vậy
Hình như là bác ko hiểu TV nhưng mình đã có vợ và có con còn về khoản gái gú thì ai nghĩ sao nghĩ.Còn nếu bạn nghĩ là bạn có thể chinh phục 1 người phụ nữ hoàn toàn mà bạn ko có tiền xin lỗi là bạn quá trẻ con

Last edited by tinhblood; 28-05-2010 at 03:58.
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 07:34
blackdragon113911's Avatar
blackdragon113911 blackdragon113911 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by namcaoperfect View Post
Có mấy bác bảo đấy là của quaker em nghĩ ko phải đâu ạ , em hoạt động bên đó 2 năm , cũng viết 1 số bí kíp cho bọn bạn đọc , bọn nó bảo giọng văn của em chẳng khác gì quaker , ý em tức là viết bài kiểu đấy thì có nhiều người có thể viết được lắm bác ạ
Thế bạn giải thích ra sao về cái tiền sử tiền án giống nhau đến từng chi tiết đó

Kể cả cách gọi : gà , cáo , các chú ... , khó lẫn với ai dc
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 07:45
onelove27 onelove27 is offline
Senior Member

Nghe mà mở mang đầu óc, cảm ơn các đại hiệp nhiều! Quả này thì đkm bọn con gái chết với ông! Hà hà
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 07:51
vukidrock's Avatar
vukidrock vukidrock is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to vukidrock

Quote:
Originally Posted by onelove27 View Post
Nghe mà mở mang đầu óc, cảm ơn các đại hiệp nhiều! Quả này thì đkm bọn con gái chết với ông! Hà hà
đọc là một chuyện mà làm được lại là chuyện khác bác ơi

tối qua đọc cả đêm mà vẫn chưa thấy ổn lắm
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 07:55
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

Lắm bạn vin vào vài câu và tôn lên thành chân lý nhỉ.

Tán gái không bao giờ có bất kì một công thức nào cả. Có em thì cần phải có trình chém gió thật cao, vài phát đã đổ, cũng có em thì chém gió chẳng ăn thua, càng chân thành càng tốt. Lại cũng có em tỏ ra đàn ông quá nó cũng chẳng ham, phải con nít, phải nhẹ nhàng tí em nó lại thích, cũng có em nhẹ nhàng thì nó bảo mình bd, phải cứng rắn lên mới được.

Kinh nghiệm của mình là nếu đã xác định là tán và muốn tính chuyện lâu dài thì nên tán 1 lần, dính là hốt luon, đừng tán đến 2,3 em. Tán nhiều thế ko tốt chút nào cả. Riết rồi sẽ bị chai lì cảm xúc dẫn đến thừa tự tin nhưng mất sự chân thành. Dù thể loại gái nào đi nữa cũng cần có sự chân thành trong tình yêu. Tán xong mà không chân thành nổi thì đau khổ lắm.

Mình cũng từng trải qua nhiều cuộc tình như thế, tán hết em này đến em kia, rồi bây giờ mới hối tiếc nhận ra là mình đã đánh mất sự chân thành trong tình yêu rồi. Vừa mới đoạn tuyệt với 1 em vì thấy mình ko thể nào chân thành với em đó được, vừa cố gắng kiềm chế bản thân để không tán thêm gái khác. Đang tập trung chuyên môn vào 3 việc: học hành, sửa đổi bản thân và tán 1 em cuối cùng
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 08:04
real_spamer9x real_spamer9x is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sauxanhh View Post
Nhoi nhoi ku ạ. Nhỏ nhoi là cái wái thai gì. Mắt kèm nhèm rồi. Chưa già như mềnh mà đã kèm nhèm là sao

Tui nhoi thì đã sao, ít ra cũng chẳng cần phải có cái wái gì gọi là bí kíp. Tình cảm mà dựa vào bí kíp thì chết tía roài. Quan trọng là sự chân thành các chàng trai ạ. Chân thành thì sẽ cưa được 1 ẻm tốt thôi. Còn nếu cứ dùng những cái có giá trị phù du 1 sớm 1 chiều như sắc đẹp, túi tiền, miệng mồm hay thân xác, thì thể nào cũng gánh được một hậu quả tương đương

Các chú ráng trải đời thêm chút nữa, cứ chân thành và thật tâm, thể nào mà chẳng có happy ending.
Giờ thì hầu hết cái chân thành và thật tâm đều là làm sao cho có vẻ chân thành và thật tâm, được tính toán và chuẩn bị kỹ lưỡng Chỉ có mình đây là chân thành và thật tâm nà
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 08:17
absoluter's Avatar
absoluter absoluter is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vitcon View Post
Lắm bạn vin vào vài câu và tôn lên thành chân lý nhỉ.

Tán gái không bao giờ có bất kì một công thức nào cả. Có em thì cần phải có trình chém gió thật cao, vài phát đã đổ, cũng có em thì chém gió chẳng ăn thua, càng chân thành càng tốt. Lại cũng có em tỏ ra đàn ông quá nó cũng chẳng ham, phải con nít, phải nhẹ nhàng tí em nó lại thích, cũng có em nhẹ nhàng thì nó bảo mình bd, phải cứng rắn lên mới được.

Kinh nghiệm của mình là nếu đã xác định là tán và muốn tính chuyện lâu dài thì nên tán 1 lần, dính là hốt luon, đừng tán đến 2,3 em. Tán nhiều thế ko tốt chút nào cả. Riết rồi sẽ bị chai lì cảm xúc dẫn đến thừa tự tin nhưng mất sự chân thành. Dù thể loại gái nào đi nữa cũng cần có sự chân thành trong tình yêu. Tán xong mà không chân thành nổi thì đau khổ lắm.

Mình cũng từng trải qua nhiều cuộc tình như thế, tán hết em này đến em kia, rồi bây giờ mới hối tiếc nhận ra là mình đã đánh mất sự chân thành trong tình yêu rồi. Vừa mới đoạn tuyệt với 1 em vì thấy mình ko thể nào chân thành với em đó được, vừa cố gắng kiềm chế bản thân để không tán thêm gái khác. Đang tập trung chuyên môn vào 3 việc: học hành, sửa đổi bản thân và tán 1 em cuối cùng
Bác nói chả khác j lão Chủ Tịch Xã cả Đoạn cuối đấy nhé
Quote:
Originally Posted by Chủ Tịch Xã
Năm tháng nghiệt ngã lắm. Con người ta khi già đi thì từ suy nghĩ cho đến cách hành xử, đi đứng nói năng nó thay đổi rất nhiều. Kể cả chuyện tán gái. Đọc bài của các chú trên này, anh như thấy lại thời trẻ của mình, cái nhiệt huyết ấy nay còn đâu nữa.

Lúc xưa đi tán gái anh cũng thế, cũng bài bản lớp lang đàng hoàng. Hôm nay như này này, ngày mai thế nọ thế kia. Rồi đêm về vắt tay lên trán suy nghĩ xem hôm nay có làm gì dính phốt ko, mai nên thể hiện như nào? Cũng học hỏi người này nguoi nọ, rồi phân tích tâm lý con gái, rồi phân tích tình huống, v.v...Anh có thể khẳng định rằng thời trẻ trai phong độ anh hơn khối các chú các bác trên này. Gái với anh chưa bao giờ là chuyện khó khăn, mười mấy năm có lẻ chinh chiến, kinh nghiệm của anh đủ để chinh phục bất kỳ cô gái nào miễn là anh có cơ hội. Anh nói vậy ko phải để tâng bốc mình trên cái mạng ảo, mà để dẫn đến cái ý sau của anh.

Và khi anh các chú già rồi, gái thì vẫn cưa (ko lẽ nằm nhà quay tay) nhưng đầu óc chỉ cơm áo gạo tiền. Đi với gái chỉ nghĩ nhanh nhanh lừa vào nhà nghỉ giải quyết nhu cầu xong rồi té. Gặp em nào hơi khó tí là giải tán cho đỡ mất thời gian. Bắt đầu bị lưởi trong suy nghĩ. Nói chuyện làm quen cưa cẩm trăm em như một, chẳng có tí sáng tạo nào cả, nó cứ đều đều một cách vô cảm. Như một thói quen vô thức, mọi cái như đã được lập trình sẵn. Làm quen, gọi điện đi cafe, cưa cẩm, phang phịch, chia tay. Thực sự cái cảm giác háo hức khi sắp đến giờ hẹn, cảm giác vui khi gặp mặt, cảm giác hạnh phúc này nọ, anh các chú đã quên mất dăm năm nay rồi. Và anh bắt đầu thấy mệt mỏi. Anh muốn tìm một bến đỗ cho đời anh.

Nhưng khi xác định như vậy, anh lại bị chính cái sự từng trải và kinh nghiệm làm hại. Đối tượng anh gặp nhiều, nhưng rõ ràng khi anh già thì cơ hội không còn đc nhiều như khi trẻ nữa, bọn gái già còn single thì không xấu cũng dở hơi. Bọn gái trẻ ngon ngon tí thì không ngu cũng not single, hoặc single nhưng lại not available. Hơn nữa giờ đi với gái nhìn đâu cũng ra điểm yếu của nó. Đứa đc tí thì nhà nghèo, đứa nhà khá tí thì lại xấu, đứa xinh thì lại công việc không ổn định, rồi thì yêu cầu nọ yêu cầu kia. Anh cũng biết thế là anh kén chọn, nhưng than ôi ở cái tuổi này nó ẩm ương thế đấy. Tự nhiên nghĩ bảo ngày xưa gái nó thế này thế nọ mình còn bỏ, giờ lấy đứa không bằng một nửa gái mình bỏ ngày xưa, chịu sao nổi. Và thế là năm tháng cứ trôi, anh cứ mãi trong cái vòng luẩn quẩn đấy, vợ thì chắc cũgn sẽ lấy thôi, anh định sang năm, nhưng thực sự tình yêu hay cảm xúc yêu thương thì thực sự anh không có, nó mất đi từ nhiều năm trước rồi. Và anh biết cuộc hôn nhân sắp tới của anh nếu có nó sẽ gặp rất nhiều rủi ro chính vì điều này.

Vậy nên anh thật các cô các chú trên này. Các cô các chú cứ ăn cứ chơi đi, chuyện khuyên bảo công danh sự nghiệp trước này nọ anh không dám nói, đấy là chuyện riêng và tùy vào khả năng mỗi người. Anh chỉ khuyên các chú các bác một điều, cố gắng sống thật với tình cảm của mình, đừng đùa giỡn với nó nhiều quá. Đào hoa sát gái chưa phải đã là hay, và chưa chắc đã có được hạnh phúc. Đọc ở đây chỉ nên dừng ở mức nhìn nhận bản thân, tăng level nâng skill thôi. Chứ đừng học cái sát thủ tình trường để rồi có ngày dao sắc đứt tay đấy các chú ạ. Biết dừng, biết đủ, biết người biết ta, và cố gắng biết trân trọng những gì mình có, ít ra là trong chuyện tình cảm.

p/s: Anh viết những dòng trên như một lời tâm sự, một chút vật vã của bản thân, hoàn toàn không có ý định dạy khôn bất cứ các chú các bác nào trên này. Nếu chú nào ngứa mắt thì coi như thằng điên đang lảm nhảm cũng được. Xin đừng quote mà chửi anh kẻo làm loãng cái topic của cậu "Cô Đơn" ra.
Reply With Quote
Old 28-05-2010, 08:20
vitcon's Avatar
vitcon vitcon is offline
Ngủ gật

Ủa, còn đoạn cuối nữa hả? Mình mới đọc có trang đầu, có biết đâu

Mà công nhận bác Chủ Tịch Xã viết hay hơn mình nhiều.

Mình cũng mong các bạn trẻ nhìn vào mà rút ra kinh nghiệm. Nếu xác định đã yêu thật lòng thì mình có gì cứ phơi bày hết cả ra, người ta yêu được thì yêu. Đừng dùng chiêu này chiêu nọ mà tán, cuối cùng cũng chẳng được gì đâu. Cái gì "nhanh nóng thì chóng nguội" mà. Gái mình tán 1 năm mới đổ cũng có, 10 ngày đổ cũng có, thậm chí chỉ 2 lần gặp mặt cũng có. Bây giờ cũng có gái để tán nhưng lại không muốn tán nữa. Con người ai cũng có cái duyên nhất định, dùng nhiều sẽ mất dần đi đấy. Mình bây giờ đnag cố gắng kiềm chế, ko tán gái nữa, tập trung học hành và chờ vài năm nữa sẽ tán nốt 1 em mà mình để ý và sẽ đi đến hôn nhân luôn. Mình thì không đến nỗi như bác Chủ Tịch Xã nhưng xin xác nhận 100% là những điều bác ấy nói hoàn toàn đúng. Lớn hơn tí thì nhu cầu đòi hỏi ở người vợ tương lai của mình cũng cao hơn tí. Ai trải qua nhiều mối tình rồi sẽ rất khó còn tình cảm cho vợ mình mai sau. Các bạn còn trẻ nên dồn sức cho nhiều việc khác có ích hơn. Gái gú trong đời ai cũng phải 1 lần trải qua, nhưng cái gì cũng nên có giới hạn của nó cả. Em mình đang tia cũng chẳng phải xinh đẹp gì cho cam, cũng không phải hoàn hảo gì. Nhưng mình yêu từ cái không đẹp đó, mình yêu những cái không hoàn hảo đó và mình chấp nhận một người như thế.

Mình không phải xấu xí gì cho cam, học cũng khá, chém gió thì thôi rồi, chỉ mỗi tội hơi lùn. Từ ngày lên VOZ tới giờ, trình chém gió cũng tăng lên nhiều bậc nên khả năng sát gái cũng cao lên theo. Tuy vậy, bây giờ cầm dao lại không muốn chém nữa. Còn em mình đang tia thì cứ tin chắc 100% rằng những gì mình chém hoàn toàn không trúng em ấy được. Chuyện gì trên VOZ cũng kể em ấy nghe cả, thậm chí mình còn chưa nói thì em ý đã biết hết cả rồi. Mình tán gái ra sao về kể cho em ấy nghe hết luôn. Có người bảo mình ngu, kể thế làm sao mà tán được. Nhưng mình nghĩ mình kể thế alf đúng vì mình ko muốn dùng lại những điều đó với người sẽ cùng mình đi hết quãng đời nữa. Cơ mà nó cũng có cái hay là em nó đi học, khối anh lại xài những chiêu của mình từng kể ra chém với em ấy nhưng ở một level thấp hơn hẳn, thế là mình yên tâm, sẽ có khối anh diễn trò trước mắt em ý chứ khó lòng mà chém được. Hôm bữa đi học về kể mình nghe có thằng nào chạy theo lên xe bus tán em ý, tỏ ra khờ khạo, xùy tuyn này kia cho dễ thương, kể xong em ấy phán 1 câu "Làm đủ trò nhưng tui thấy chưa đủ khờ như mặt ông khi gặp gái nữa" . Thằng đó xin số điện thoại thì nhất quyết không cho. Mình hỏi sao ko cho thì em ý bảo rằng "Tui cho nó số điện thoại rùi nó về nó kể cho bạn nó nghe là tán tui dễ òm giống như ông hay kể tui nghe mỗi lần ông xin được sđt của gái ý. Thế nên tui ko cho"

Last edited by vitcon; 28-05-2010 at 08:35.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules