vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng

Thread Tools
Old 06-11-2009, 12:54
blacklion995's Avatar
blacklion995 blacklion995 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to blacklion995
Làm sao để đưa hình ảnh từ máy tính ra TV???

Em có 1 file nhạc, muốn đưa hình ảnh ra TV, còn âm thanh thì đưa ra loa, phải làm như thế nào đây các bác? Mà từ máy tính mình đưa ra TV thường (ko phải LCD) được ko các bác? Em nghe nói chất lượng hình ảnh ko được đẹp phải ko các bác?
p/s : loa em muốn đưa ra ko phải là loại loa máy tính, mà là loa loại dùng cho máy quán café nhe các bác.

Last edited by blacklion995; 06-11-2009 at 12:56.
Reply With Quote
Old 06-11-2009, 14:25
nguyenvandat's Avatar
nguyenvandat nguyenvandat is offline
Senior Member

Re: Làm sao để đưa hình ảnh từ máy tính ra TV???

Quote:
Originally Posted by blacklion995 View Post
Em có 1 file nhạc, muốn đưa hình ảnh ra TV, còn âm thanh thì đưa ra loa, phải làm như thế nào đây các bác? Mà từ máy tính mình đưa ra TV thường (ko phải LCD) được ko các bác? Em nghe nói chất lượng hình ảnh ko được đẹp phải ko các bác?
p/s : loa em muốn đưa ra ko phải là loại loa máy tính, mà là loa loại dùng cho máy quán café nhe các bác.
Muốn đưa hình ra TV thì kiếm thêm 1 cái cable chuyển, còn âm thanh thì mua cái dây có 2 đầu ra. Loa vi tính bây giờ xài loại này cũng khá nhiều
Reply With Quote
Old 06-11-2009, 14:28
khuongdainghia khuongdainghia is offline
Senior Member

Đưa từ lap top ra hả bạn. Mua một sợi cáp đầu VGA sang đầu video, có 3 chân ấy, và 3 đầu đó phải cắm vào cổng component vì cổng đó mới có chuẩn RGB.
Chắc chắn hình sẽ ko dc đẹp cho lắm nhớ set độ phân giải màn hình xuống mức thấp nhất nhé, chứ ko là mất đầu mất chân hết, hì

Last edited by khuongdainghia; 06-11-2009 at 14:36.
Reply With Quote
Old 06-11-2009, 15:12
blacklion995's Avatar
blacklion995 blacklion995 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to blacklion995

Mình đưa từ máy bàn ra bạn ui. Mà mình có thể vừa nối với LCD (loại dùng cho máy tính) với TV thường được ko bạn?
Reply With Quote
Old 07-11-2009, 09:05
walk_man walk_man is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by blacklion995 View Post
Mình đưa từ máy bàn ra bạn ui. Mà mình có thể vừa nối với LCD (loại dùng cho máy tính) với TV thường được ko bạn?
Được chứ. vga có nhiều cổng kết nối mà cứ mua đúng loài dây cắm là được. âm thanh thì bác mua sợi dây một đầu 3.5 một đầu RCA cắm bình thường.
Reply With Quote
Old 07-11-2009, 09:50
FullOfLove's Avatar
FullOfLove FullOfLove is offline
Senior Member

nếu xài laptop, hoặc desktop nhưng card màn hình có cổng S-video thì mua cái cáp s-video cắm vào TV (nếu Tv cũng có cổng s-video). Nếu TV ko có cổng s-video thì mua cái cáp s-video ra jack bông sen cắm vô. Dĩ nhiên chất lượng giảm rồi, chỉ bằng DVD thôi. Nếu TV có cổng component thì mua cái cáp ra component như bạn ở trên nói đó, sẽ có chất lượng cao hơn (có thể lên đến 1080p lun, nhưng vấn đề là TV bình thường ko xài dc đâu)
Reply With Quote
Old 07-11-2009, 14:02
yellowriver's Avatar
yellowriver yellowriver is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khuongdainghia View Post
Đưa từ lap top ra hả bạn. Mua một sợi cáp đầu VGA sang đầu video, có 3 chân ấy, và 3 đầu đó phải cắm vào cổng component vì cổng đó mới có chuẩn RGB.
Chắc chắn hình sẽ ko dc đẹp cho lắm nhớ set độ phân giải màn hình xuống mức thấp nhất nhé, chứ ko là mất đầu mất chân hết, hì
May tinh de do phan giai nao cung duoc. Nhung khi qua cong tivi out thi no se tu cho ve dang 720x576 he pal (480 he ntsc). Neu dung desk thi mua cai cac vga cui nao do co tiviout la duoc. Dung 1 day RCA thoi.
Cac doi moi gio cam S-video (3day) nhung chat luong van nhu vay.

Quan caphe thi chac' dung desktop doi cu cho re nhi. AI lai vac may xach tay bat suot ngay cho ton xeng.

Sound thi mua soi 3,5mm-RCA ma cam sang ampli 15k/soi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules