vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 02-07-2013, 19:26
daogiahieu_voz's Avatar
daogiahieu_voz daogiahieu_voz is offline
Senior Member

Re: có nên mua Samsung galaxy s3 mini không ạ?

Quote:
Originally Posted by July29 View Post
Cảm ơn cả nhà đã tư vấn ạ.

Mấy hôm trước e xem ở hoanghamobile con s3 mini có 5390k mà hôm nay xem đã lên hơn 5900k rồi

Mọi người chê con này ghê quá. E đang nghĩ là đợi thêm tháng nữa, thêm lương mua con s3

Có bác khuyên e mua con s2 nhưng em ấy dáng vuông quá em k thích ạ.

Em cũng thích Iphone nhưng mà giờ mua lơ ngơ như em sợ phải hàng dựng thì quá tội thôi dành dụm mua con new cho chắc ăn ạ.

Giờ e xin các bác tư vấn lại giúp em: Mua S3 được không ạ? Em xem review của cellphone thấy cũng có nhiều trò mới thú vị nhưng giá với em thì hơi chát (nhưng nếu nên mua thì vẫn cố được ạ)

Đa tạ các bác!
S3 quá ngon với nữ, phù hợp với nhu cầu của bạn
bo tròn cầm dễ dàng , nhìn nữ tính
mà dòng galaxy của samsung dễ root nữa, càng phù hợp nếu bạn thích nghịch
Reply With Quote
Old 02-07-2013, 21:38
July29 July29 is offline
Junior Member

Đa tạ các bác

Giờ e lại chờ lương tháng sau để rinh em S3 ạ
Reply With Quote
Old 02-07-2013, 21:42
July29 July29 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by mn2t View Post
Sao ko mua ip 4 2nd ?
Bác ơi. iphone em cũng thích lắm. Mà Iphone 4 e đọc review thì cũng bây giờ mua thì k biết đâu mà lần ạ

Nếu mua Iphone thì e cố mua con 4s chứ con ip4 e nghe nói Internet không được ngon phải không ạ? Mà cố con 4s thì e nghĩ mua con S3 mới 100% thì đỡ lo ạ. Cả iphone thì thích lắm ạ nhưng mà giờ mọi người dùng nhan nhản
Reply With Quote
Old 02-07-2013, 22:12
nomikk's Avatar
nomikk nomikk is offline
Senior Member

Quote:
Bác ơi. iphone em cũng thích lắm. Mà Iphone 4 e đọc review thì cũng bây giờ mua thì k biết đâu mà lần ạ

Nếu mua Iphone thì e cố mua con 4s chứ con ip4 e nghe nói Internet không được ngon phải không ạ? Mà cố con 4s thì e nghĩ mua con S3 mới 100% thì đỡ lo ạ. Cả iphone thì thích lắm ạ nhưng mà giờ mọi người dùng nhan nhản
đúng rồi đó bác, xài ip thì lên hẳn 5 cho sướng, chứ 4 4s sàn sàn nhìn chả biết được bác ợ
cơ mà internet em thấy 4 bình thường mà em clash of clan trên 4 suốt ngày đêm đấy thôi
Reply With Quote
Old 02-07-2013, 22:35
July29 July29 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by nomikk View Post
cơ mà internet em thấy 4 bình thường mà em clash of clan trên 4 suốt ngày đêm đấy thôi
Thế ạ? Em đã dùng bao giờ đâu ạ? Giờ tìm mua mới lên mạng search tìm hiểu.

Thôi e chốt chờ lương tháng sau mua s3 roài ạ. Đa ta các bác
Reply With Quote
Old 17-08-2013, 15:55
July29 July29 is offline
Junior Member

Các bác ơi, cho e tham khảo chút với ạ. Tình hình là em đã có lương. Bây giờ thì e có tầm 9 triệu cho 1 em smartphone.

Em đã định mua S3 rùi đấy ạ. Mà giờ lại thấy có 2 loại S3. Loại RAM 1Gb với loại RAM 2Gb. Không biết nên mua loại nào ạ? Các bác phân biệt lợi hại 2 loại này cho em với ạ.

Em là nữ ạ. Không chơi game nhiều. Em chủ yếu xem youtube, học tiếng anh online, chụp ảnh, lướt web. Tích hợp được nhiều mail.

Mà quan trọng nữa là pin khỏe ạ. Em có cái tội hay quên. Về quê cứ k mang sạc mà 1 ngày sập nguồn thì khóc luôn ạ.

Các thánh voz tư vấn giúp em với ạ. Em nên chọn con S3 nào? Hoặc nếu k nên mua S3, thì trong tầm 9 triệu, em nên mua con nào thì ngon nhất và có đủ mấy tiêu chí của em ạ?

Cảm ơn các thánh!
Reply With Quote
Old 17-08-2013, 17:28
thangngu2212's Avatar
thangngu2212 thangngu2212 is online now
Senior Member

Quote:
Các bác ơi, cho e tham khảo chút với ạ. Tình hình là em đã có lương. Bây giờ thì e có tầm 9 triệu cho 1 em smartphone.

Em đã định mua S3 rùi đấy ạ. Mà giờ lại thấy có 2 loại S3. Loại RAM 1Gb với loại RAM 2Gb. Không biết nên mua loại nào ạ? Các bác phân biệt lợi hại 2 loại này cho em với ạ.

Em là nữ ạ. Không chơi game nhiều. Em chủ yếu xem youtube, học tiếng anh online, chụp ảnh, lướt web. Tích hợp được nhiều mail.

Mà quan trọng nữa là pin khỏe ạ. Em có cái tội hay quên. Về quê cứ k mang sạc mà 1 ngày sập nguồn thì khóc luôn ạ.

Các thánh voz tư vấn giúp em với ạ. Em nên chọn con S3 nào? Hoặc nếu k nên mua S3, thì trong tầm 9 triệu, em nên mua con nào thì ngon nhất và có đủ mấy tiêu chí của em ạ?

Cảm ơn các thánh!
note 2 2nd màn to pin khá. or s3 1 gb ram nếu nhu cầu ko cao.
Reply With Quote
Old 17-08-2013, 19:17
MyLoveMu MyLoveMu is offline
Senior Member

Mua Huawei ascend P6 đi bạn cho cá tính,9m5 bên thegioididong đó dùng cũng tốt,bên hoangha bán S3 chính hãng 9m3 note 2 11m3 giá tốt rồi đó,nhu cầu cuả bạn ram 1gb dùng là ổn rồi,không cần thiết fải mua bản xách tay đâu,bản đó cũng hao pin hơn,cứ S3 chính hãng mà xúc thôi.
Reply With Quote
Old 17-08-2013, 21:10
Claw Claw is offline
vozExpress Staff Member

9 triệu thì bạn có thể quất iPhone 4s like new hoặc cố lên (aka kiếm thêm tiền) gần 11 triệu mua 4S 16GB brand new. Mình nghĩ nên ưu tiên lựa chọn này so với các máy Android. Vấn đề ngta dùng nhiều mình nghĩ k quan trọng. Vấn đề nằm ở chỗ bản thân cái máy có chất lượng không, sử dụng mượt mà thoải mái thân thiện không, cá nhân mình có hài lòng không. Ở những mảng này mình nghĩ các hãng khác vẫn phải học hỏi Apple.

Nếu bạn vẫn thích Android thì quan điểm của mình thế này:

SS Galaxy S3 cấu hình ngon nhưng dùng vẫn giật giật bạn nhé, có lẽ do Samsung thôi.

Nếu thích level của S3, LG có con Optimus G giá chưa đến 7 triệu (chính hãng gần 10 triệu) mà sử dụng thoải mái mượt mà hơn.

Nếu thích màn to thì Optimus GK. Cấu hình như Optimus G Pro nhưng màn full HD 5" thay vì 5.5". Mình nghĩ màn to cũng quan trọng, rất quan trọng khi bạn đọc web hoặc đọc văn bản nhiều. Giá tầm 9.4tr, vừa tầm của bạn.

Cái hơn của S3 so với những con này là khoản chụp ảnh, còn lại thì 2 con này đáng mua hơn.

Last edited by Claw; 17-08-2013 at 21:13.
Reply With Quote
Old 17-08-2013, 21:18
blueprism's Avatar
blueprism blueprism is offline
Senior Member

Quote:

Cảm ơn các thánh!
bạn là nữ ko cần mấy bản ram 2G của nhật, hàn đâu, fix lỗi này kia mất công, cứ quất bản quốc tế 1G thôi, mình là nam mà xài còn thấy thoải mái nữa là
, cần sự ổn định nên theo mình ko nên ngó mấy bản hàn quốc, từ LG đên Sky, SS
S3 giờ ráng xúc bản chính hãng, tầm 9m5 , chênh lệch với bản xtay 500k chứ mấy mà lại đc bh chính hãng, tặng kèm này kia , qua bên cellphoneS mà xúc bạn à
đừng ham mấy chỗ bán xtay rẻ quá, tầm <8m , hàng nhảy từ Bắc Ninh đấy , giá xách tay giờ tầm loanh quanh 9m , nếu lấy S3 xách tay, kêu cửa hàng đổi cho sợi cáp USB của HTC hay Sony, Nokia gì đó, cáp S3 dởm lắm, sạc chậm rì rì
gợi ý thêm 1 sự lựa chọn nữa, Xperia ZR xách tay, màn 4.5' HD, ram 2G, chip S4 Pro, khỏe hơn S3 nhiều mà vẫn nhỏ gọn, chống nước, pin khá , cơ mà tầm 10tr

Last edited by blueprism; 17-08-2013 at 21:20.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules