vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 02-06-2013, 19:58
XinLoiAnhChiLaThangBiBan XinLoiAnhChiLaThangBiBan is offline
K.I.A

Re: Cách lên đồ phép cho Varus

Quote:
Originally Posted by Varus the Gay OP Archer View Post
1. trận đó lên đc 3 item thì end game, chưa thấy hiệu quả là phải.
2. cái này ko phải biến thái, Varus có cơ chế skill rất tốt để lên AP chứ ko phải kiểu Vayne AP
3. so sánh là rất cần thiết, để còn liệu tình huống mà lên. hiệu quả thì ko phải lúc nào cũng 1 thế trận mà nói hiệu quả hay không.

có thím nào bảo lên cuồng cung, cái này có apply on-hit eff, đáng để thử
đánh varus lúc nào mình cũng lên cuồng cung màcảm giác như bắn 3 mũi tên cùng lúc chơi sướng vãi vs twitch nữa mấy con ad khác thì k bao h` lên thấy nó kỳ kỳ sao

Last edited by XinLoiAnhChiLaThangBiBan; 02-06-2013 at 20:03.
Old 02-06-2013, 22:51
kidlove1402 kidlove1402 is offline
Member

varus lên phép khá mạnh nhờ cái w nhưng mờ solo mạnh thôi chứ xét tổng thể không bằng ad được. Mình chơi vui vui thì thường varus với tris lên ap, late nó chỉ 1 nốt nhạc thôi nhưng sau đó dự là mình cũng ra đi. Thường thì lên nanh nasor rồi thẳng abadon luôn, xong thì lên cuồng cung để tận dụng cái w với các kĩ năng khác theo % máu,
Old 03-06-2013, 01:36
Teddy_Dizz_Kitty Teddy_Dizz_Kitty is offline
Member

Thớt này coi vui nhất là con Issarel gì đó bị ném gạch
Old 03-06-2013, 01:43
sadwinter_sadlove sadwinter_sadlove is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Teddy_Dizz_Kitty View Post
Thớt này coi vui nhất là con Issarel gì đó bị ném gạch
me too
Old 03-06-2013, 07:46
nanopro14 nanopro14 is offline
Member

Con varus này ghê khiếp. có mấy trận nó bắn như máy ấy. ko chịu nổi
Old 03-06-2013, 09:31
donchina donchina is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by sadwinter_sadlove View Post
me too
K phải soi mói chứ sao hễ thấy có bác IS cm là có tạ và gạch bay đầy nhà...
Old 03-06-2013, 10:05
MangaQQQ MangaQQQ is offline
Junior Member

Varus sida theo thứ tự của mình lên thì huyết kiếm, nanh nasor, rabadon, giáp máu, cuồng cung. Đảm bảo solo, combat ko phải sợ ai hết. Skill 2 lên 12%, đủ 3 phát tung skill ra thì đủ hiểu thốn ntn rồi. Dam tay cũng kha khá
Old 10-06-2013, 10:01
goldring goldring is offline
K.I.A

bác chơi varus ap thì đầu game cứ 1 giày 1 sách cũ đã ! ( tăng tối đa W , E để max sau cùng và max Q sau W, ulti thì khỏi nói rồi)
xong fam được thì lên tiếp đao độc(cái đao độc này mỗi phát bắn - đi 4 điểm kháng phép của đối phương, hiệu ứng này + dồn và có hiệu lực đến 7 lần) rồi giày xuyên kháng !
mid game mà fam được + slane được thì lên nanh nashor với trượng + 80 damage phép !
rồi cứ thế mà F lên mũ, đủ thì làm tiếp cái song kiếm tai ương xong rồi mặt nạ đày đọa thôi !
như thế damage phép của bác có thể lên được hơn 500 + với tốc độ bắn là 1.6 !
có 2 đồ xuyên kháng là giày, mặt nạ !
yên tâm lên như em bắn thằng malphite 4k máu, 300 giáp vật lý siêu thấm luôn
ulti varus theo 100 % true damage AP nên 1 ulti vào cb mà trói trúng bé nào lan sang trói đứa kia thì đứa nào , đứa đó bị mất đến cả tảng máu còn gì
Old 29-06-2013, 23:37
kasaueh kasaueh is offline
Junior Member

Mình rất hay chơi Varus AP, và theo mình thì Varus AP là một cách chơi chính thống đã đc áp dụng rất nhiều ở nước ngoài nhưng chưa phổ biến ở VN.

Ưu điểm:
Anti tank cực tốt, nếu tính max item damge fep' có thể len khoảng 600-700, đồng nghĩa skill 2 stack 1 phát khoảng 20%=> 3 phát 60% máu thành damge phép . Đối với Varus ad, khi những con trâu bò như shen, garen hay darius lên giáp gai và máu 3k 4k thì bó phép, nhưng với style này, xủ tank rất gọn vì đa số item kháng phép lên máu rất ít nên 1 tanker ko the lên quá nhiều kháng phép, mà sẽ lên chủ yếu là giáp, và củng ko có món đồ nào phản damge phép cả
Ko những thế, nếu gặp phải ad carry hoặc AP địch thì cũng ko thành vấn đề vì Varus AP util rất thấm, full item damge util khoảng 1k (chưa kể stack W). Nếu stack W 3 phát rồi util thì thằng kia hết máu ngay

Nhược điểm:
Skill Q E damge pé, ko thể spam như varus ad
Đồng nghĩa ko có skill để farm, phải farm nhìu bằng tay
=> Early khá thọt, nếu đi bot lane ko vững dễ ăn hành

Cách chơi: max W trước, vì bạn lấy bảng bổ trợ AP nên damge khá yếu, damge trong skill W có thể giúp last hit, rỉa máu tốt hơn, Q E mỗi cái 1 điểm, sau đó max E rồi mới max Q sau cùng

Mở đầu: nên mua giày và máu: giúp trụ lane tốt, ko bị thot, feed cho bên kia
Từ lv1 đến 5: tập trung farm, rỉa máu nếu có thể, nhưng đừng ham kill vì bạn khá yếu khi ko có util. Nếu jung team mình gank hãy lên hỗ trợ hoặc ks đc thì ngon
Từ lv6 trở lên nếu jung gank thì chủ động util trước để hổ trợ gank (ko nhất thiết phải bẳn 3 phát để burst damge, vì lúc này burst vẫn chưa thực sự thấm). Nói chung công việc chủ yếu từ đầu game tới lúc này là farm.
Lần về nhà đầu tiên nếu xanh 1 tí bạn có thể lên đc cái Gậy Quá Khổ 1k6 (cũng giống như ad lên kiếm BF). Có gậy quá Khổ thì việc last hit creep sễ thuận lợi hơn vì tăng damge trong W.
Đến tầm từ lv11 -> 14, bạn nên có khoảng 230 damge phép trở lên (+4% cho skill W). Item ít nhất là: mũ phù thủy, nanh nashor, giày phù thủy. Lúc này nếu có combat bạn vẫn đứng sau đội hình đánh như 1 ad: nên nhớ là phải bắn ít nhất 3 phát rồi hãy skill, flexible 1 tí nếu thấy 1,2 phát burst lên mà đủ kill rồi thì vẫn ok (cái này chơi nhiều thì quen), hoặc nếu bị giết thì cũng đừng đợi đủ 3 stack, skill trước khi chết để đồng đội xử nó tiếp.
Còn nếu ko combat thì bạn cứ farm, farm càng nhiều càng tốt, vì Varus damge theo%, tụi nó có lên máu lên giáp thì mình vẫn ko thiệt đi đâu cả, chỉ có lời và lời )
Giai đoạn này nếu bị đi gank cũng đừng sợ vì mình đã có damge kha khá rồi, cứ orb walk(bắn phát chạy, bắn phát chạy), rồi cho zô đầu nó cái util là nó thấy hơi thốn rồi, còn lì thì mình bắn típ rồi quăn skill E slow lại rồi đánh.
Sau core item thì bạn có thể tùy chọn. Nếu thấy team nó có lên kháng phép thì mua trượng hư vô, còn bt thì lên tiếp gậy đầu lâu(nhớ xài active), nếu team nó có ít tank mà nhiều ad, máu giấy thì có thể lên song kiếm tai ương để sau util bắn thêm phát tên ân huệ cho tụi nó lun, còn nếu thấy attack speed hơi kém so với tụi nó thì lên thêm cuồng cung (farm rất vãi) để pentakill chơi )
Nói chung Varus AP đánh ngon ko kém gì AD, late có khi còn ngon hơn AD. Nhìu người nói Varus AP đánh ko lại Varus AD, cái đó là early thôi, về late vaurs ad là 1 trong nhừng thằng máu giấy mà có thể xử gọn đấy ^^. Varus AP chỉ sợ những con shock damge thui, như fizz chẳng hạn(con này nhiều thằng sợ, đánh varus AD cũng chết với nó)

p/s: post đầu tiên của mình, xin đừng ném đá nhé, góp ý nhẹ nhàng thui ^^

Last edited by kasaueh; 29-06-2013 at 23:56.

Thread Tools

Posting Rules