vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 02-04-2013, 00:32
Black.misk's Avatar
Black.misk Black.misk is offline
Senior Member

Re: [Tư vấn] cách đánh amumu hiệu quả nhất

Quote:
Originally Posted by GensoKyo View Post
vãi
ảnh nét thế này chắc phải chụp = iphone chứ chả choie
mà nhìn xuống thằng amumu team nó
giá cậu với nó đổi chỗ thì mình ấn tượng hơn
nhưng nó combat không = em nhiều lúc còn mỗi 2 thằng sống chạy nó chạy để em đánh bơi giáp em trâu hơn kết cục em quyết sạch 2 lần nó lúc đầu ganh được hơn em nhưng không có tính đồng đội nên team em win
Old 02-04-2013, 09:42
Joo Joo is offline
K.I.A

mấy lvl đầu ăn xong red đi gank thì cố Q trúng nó, nó flash thì flash theo rồi đập red slow nó. còn ko thì móc đầu E W cho nó flash rồi Q theo.
Old 02-04-2013, 19:36
Black.misk's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Joo View Post
mấy lvl đầu ăn xong red đi gank thì cố Q trúng nó, nó flash thì flash theo rồi đập red slow nó. còn ko thì móc đầu E W cho nó flash rồi Q theo.
mới lv8 chưa có tốc biến ganh khó lắm ợ
Old 15-04-2013, 21:44
OnlySilverMoonReborn2nd OnlySilverMoonReborn2nd is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by King_Gank View Post
Chơi nhiều và bạn sẽ biết quản lý lượng mana của mình Thời gian đầu nếu tập champ tốn mana thì bạn có thể lên Tim băng (với tanker) hoặc Cốc quỷ Athene (với AP carry)
Nhưng dạng champ tốn mana như Amumu, Maokai, Hecarim, Sejuani, Olaf mình chỉ lên mỗi Đá linh hồn là đủ mana dùng cả 30p đầu. Thậm chí với Olaf, Sejuani mình lên luôn Móng Madred vì mình biết sử dụng mana vừa phải và hợp lý
Chơi mumu hồi đánh normal còn bị chúng nó ko cho đi rừng cơ, làm gì có bùa xanh cho mà ăn, cứ sói với ma mà diễn nhé, thế nên phải có linh hồn khủng long, ko thì ngọng ngay thím ạ. Mà mumu thì cứ phải có cái hồi mana farm mới nhanh đc
Old 16-04-2013, 01:31
nate.river1st's Avatar
nate.river1st nate.river1st is offline
Senior Member

Kinh nghiệm amumu của mìh là vào game mua cái dao đi rừng vz 5 sting đỏ
early lên giày vải, đai máu luôn, thọt thì len đá hiền triết trước.
Mid game thì hướng tới giáp, khág phép.
Late thì đồ như sau.
Giày thủy ngân, áo choàng lửa, warmorg, gậy đầu lâu giảm khág phép bọn xung quanh, tương tác cực tốt vz ulti amumu, giáp tâm linh, giáp gai. Thế là đủ tank cho cả team.
Mình nghĩ amumu tank k nên lên rylai. Vì amumu mình chơi theo hướng thuần tank vz stun và snare aoe thì k sợ là cục thịt di động. Cộng thêm skill W có khả năng rút màu từ từ âm thầm khá thốn.
Old 16-04-2013, 12:52
annam02 annam02 is offline
Member

Amumu vào mua áo cộng 15 armor vs 5 lọ máu
Level 3 đi gank luôn rồi back
First back mua đá cộng vàng vơi vài lọ máu
Đi farm cộng gank tiếp. Level 6 thấy đâu thọt thì gank đấy cơ mà chú trọng vào bot mà dùng ulti.
Sau đó thì cứ warmog, giáp lửa, khiên cổ ngữ ( cái có active làm chậm vs trừ giáp), frozen heart, áo cộng 50 magic resits. Giày thì tuỳ, có thể lên cái cộng magic resit hoặc armor. Có thể lên giày cộng speed nếu muốn đi gank nhanh.
Skill thì max w rồi e
Mình chơi bên EU nên cũng ko biết tên tiếng Việt của LoL VN

Last edited by annam02; 16-04-2013 at 12:58. Reason: Add some words
Old 16-04-2013, 16:14
Black.misk's Avatar
Senior Member

cám ơn các thím . . . em đánh amumu cũng ngon rùi ạ . . nhưng đợt này em chuyển qua chơi voli với ezreal . . đánh amumu có tem thì em đánh . . mà team lớp em nó đánh nản quá ai đời nó bắt amumu solo vãi . . em đến chết bọn nó . . cầm voli nó bảo em cầm kiệt sức thiêu đốt ở ngoài . . thế bảo em đánh sao ạ
Old 16-04-2013, 16:31
nate.river1st's Avatar
nate.river1st nate.river1st is offline
Senior Member

Voli solo top đc phết bạn ạ. Sp cũg đc luôn ý. Mà bg cứ thằg nào k lấy flash là tự làm khó mình r.
Bạn cứ pick theo lối chơi của bạn đi. Theo m thấy thì b hơn mấy đứa lớp bạn đấy.
Old 16-04-2013, 16:52
Black.misk's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nate.river1st View Post
Voli solo top đc phết bạn ạ. Sp cũg đc luôn ý. Mà bg cứ thằg nào k lấy flash là tự làm khó mình r.
Bạn cứ pick theo lối chơi của bạn đi. Theo m thấy thì b hơn mấy đứa lớp bạn đấy.
rạ solo thì em chơi được tại kin 3 của em thách quái nó đẩy . . thằng nào lại gần kin 1 em quang nó vô trụ kiệt sức là em nó lên bảng 100%( nếu không có tốc biến hoặc blinh như ez) lớp em mấy đưa lv nó 22-25 bắt nạt em có 20 , cứ ra vẻ giỏi giỏi chửi em . . tức lắm ợ bắt em cầm tank lúc em chết chúng nó tỏa sáng thì cười he he nhục lắm em bảo chúng nó cầm đi thì chúng nó bảo không chơi thì cút . . tức không chịu được giờ em ít chơi với bọn nó
Old 16-04-2013, 16:56
Black.misk's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nate.river1st View Post
thím cho em hỏi TF sợ con gì ạ . . . thằng bạn em nó bảo pro solo với nó em không đi miss bao giờ hoặc chơi solo 1v1 nên không biết đánh kiểu đây . . .em tính dùng ngộ không mà không biết ăn được không

Thread Tools

Posting Rules