vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Các sản phẩm Apple

Thread Tools
Old 21-03-2013, 09:41
zeroboy0408 zeroboy0408 is offline
Junior Member

Re: [Tư vấn] có nên mua iphone 4 hoặc 4s cũ ??? nên mua ở đâu

cố được 4s thì tốt hơn, nhưng không có tiền thì tạm vậy
Reply With Quote
Old 21-03-2013, 10:33
tentenGMO tentenGMO is offline
Senior Member

Hàng 4 hết sản xuất lâu rồi còn đâu ! Giờ bác mua được hàng 4 mà mới thì hơi chua đấy, đa phần hàng dựng cả thôi. Mua xách tay, hay mua lại ở những nguồn tin tưởng thì có thể.

Đúng là 4S nhanh hơn thật nhưng túi tiền chỉ cho phép 4 thì vẫn ok
Reply With Quote
Old 21-03-2013, 13:46
balodulichsaigonshop balodulichsaigonshop is offline
Junior Member

Nhật Cường trước thấy bạn em kêu là ko ổn lắm. bác coi huyen.com.vn đc ko?
Reply With Quote
Old 21-03-2013, 14:31
totrsover1 totrsover1 is offline
K.I.A

Vote 4S. Học tiếng Anh qua SIRI cho nó xôm
Reply With Quote
Old 22-03-2013, 11:04
dungbada dungbada is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ATC37 View Post
Mình lượn wa mục mua bán thấy có chỗ bán 6tr3 đó bạn, nhưng mà bạn có quen ai đi chung test máy dùm cho yên tâm
ờ, đề mình xem thử
Reply With Quote
Old 22-03-2013, 11:11
hepc12 hepc12 is offline
Junior Member

bạn mua ip4 thì wa chỗ 424 vĩnh viễn Quận 10 đó,có anh Huy bán máy tốt và chất lượng lắm,bao test 2 tuần vá 1 đổi 1 trong 6 tháng nếu phần cứng bị hư,bao bung main,chech đủ kiểu luôn,thương gia uy tín trên tinhte đó,phụ kiện cũng bảo hành 6 tháng theo máy luôn,trc mình mua 1 con nhưng bị vấn đề về tháo sim ra gắn sim lại bị no sim,xong mình đem đi đổi đc 1 con ok luôn,ko phải bù tiền gì hết,anh ấy bán vui vẻ lắm,chép nhạc game phim vô tư.chép free,lúc mua hay ko mua cũng chép free

giá 1 con ip4 16gb là 7m1 hàng word,hơi mắc 1 chút nhưng đc cái là chế độ bảo hành nên yên tâm xài,còn nếu bạn ko thích thì mua chỗ khác cũng đc,còn vấn đề bh thì hên xui
Reply With Quote
Old 22-03-2013, 11:37
7phat1dem_ver2 7phat1dem_ver2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ATC37 View Post
Mình thấy có chỗ bán 6tr699 đó bạn, còn mấy chỗ rẻ hơn thì nghi hàng dựng

Hóng cao nhân vào chỉ cách phân biệt hàng dựng
Mình ngâm cứu cũng khá lâu, bạn bè cũng có vài đứa là thợ giỏi về iPhone nhưng nói thật là lẫn lộn lắm, bây giờ bung main ra xem cũng chỉ có thể xét đoán được 80% còn 20% là hên xui nếu như mua hàng không hộp không giấy tờ, trôi nổi không rõ nguồn gốc... bởi vì bây giờ thợ giỏi có thể đóng lại iPhone đẹp đến 90% so với máy zin!
Về phần vỏ thì không thể phân biệt được vỏ zin hay superfake nếu như là màu đen, vỏ trắng nếu là hàng superfake thì chỉ sau vài tháng sử dụng nó ngả vàng thì mới nhận ra được (vỏ trắng fake chắc chắn sẽ ngả vàng bất kể người dùng có cẩn thận đến đâu đi chăng nữa)
Về màn hình thì iPhone hiện tại có 2 sắc thái màu là trắng vàng và trắng xanh dương tùy thị trường (ZP,LL,KH...) Màn lô khi đứng cạnh màn xịn thì không thể đẹp bằng, có thể nhận diện bằng cảm quan mắt thường.... Cảm ứng cũng chậm hơn, bụi sẽ lọt vô màn hình..... Màn zin đảm bảo không bao giờ có bụi! Thím nào mua mới mà vẫn bị bụi vô thì đó là lỗi nhà sx, ở Mỹ lỗi đó đc đổi máy
Đó là căn bản đối với dân chơi iOS nhập môn, còn cao hơn nữa phần bung main thì mời các thím giao lưu với thợ sẽ có nhiều thứ hay ho để khám phá
Reply With Quote
Old 22-03-2013, 22:29
Nokia-online Nokia-online is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hepc12 View Post
bạn mua ip4 thì wa chỗ 424 vĩnh viễn Quận 10 đó,có anh Huy bán máy tốt và chất lượng lắm,bao test 2 tuần vá 1 đổi 1 trong 6 tháng nếu phần cứng bị hư,bao bung main,chech đủ kiểu luôn,thương gia uy tín trên tinhte đó,phụ kiện cũng bảo hành 6 tháng theo máy luôn,trc mình mua 1 con nhưng bị vấn đề về tháo sim ra gắn sim lại bị no sim,xong mình đem đi đổi đc 1 con ok luôn,ko phải bù tiền gì hết,anh ấy bán vui vẻ lắm,chép nhạc game phim vô tư.chép free,lúc mua hay ko mua cũng chép free

giá 1 con ip4 16gb là 7m1 hàng word,hơi mắc 1 chút nhưng đc cái là chế độ bảo hành nên yên tâm xài,còn nếu bạn ko thích thì mua chỗ khác cũng đc,còn vấn đề bh thì hên xui
thấy Hoàng Long computer báo giá Iphone 4 16gb mới bản word 7tr450 kìa. máy mới mà 7tr1 full box nguyên seal ( cái này ở VN làm seal đc rồi ) thì ngon quá, chắc cũng là máy lock mua code unlock xài như world thui. Khui máy ra nhìn nó đẹp,còn miếng dán (ở VN cũng làm đc ) , serial, imei, mã máy từ hộp đến coi khay sim trong máy giống nhau thì ok thui . Tất cả đều pass thì phần còn lại là hên xui . chúc bác mua đc máy như ý
Reply With Quote
Old 15-04-2013, 23:55
tiengdung9x tiengdung9x is offline
Junior Member

bên mình có bán iphone 4 bạn có mua thì ghé website mình nhé : iphoneusa
Reply With Quote
Old 28-04-2013, 15:29
GiayLacViet's Avatar
GiayLacViet GiayLacViet is offline
Member