vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 22-01-2013, 09:29
ntlam121 ntlam121 is offline
K.I.A

Re: [Hỏi ngu] Bác Hồ nằm trong Lăng Bác là xác ướp thật hay chỉ là hình nộm thôi?

Quote:
Originally Posted by DuongNus View Post
Em có thắc mắc là tại sao lại ko hỏa táng theo di nguyện của bác ạ. Hỏa táng em thấy cũng là 1 cách hay. Bác đã bỏ hơn nửa cuộc đời cống hiến thì nên để Bác dc hỏa táng cho thanh thản. Bác đã là vĩ nhân rồi thì dù có hỏa táng hay ướp vẫn đều được dân Việt tôn thờ mà
Là công cụ của Đảng cộng sản, hình ảnh Bác còn thì Đảng hiện tại còn. Khổ Bác không được chết theo ý nguyện
Old 22-01-2013, 09:32
xoankhongphaixoan xoankhongphaixoan is offline
K.I.A

Re: [Hỏi ngu] Bác Hồ nằm trong Lăng Bác là xác ướp thật hay chỉ là hình nộm thôi?

nghe cô giáo nói đấy là xác,nội tạng để trên khu ba vì
Old 22-01-2013, 09:36
tb_quangtrung tb_quangtrung is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by ntlam121 View Post
Là công cụ của Đảng cộng sản, hình ảnh Bác còn thì Đảng hiện tại còn. Khổ Bác không được chết theo ý nguyện
Chết không toàn thây
Old 22-01-2013, 09:42
winster_mek winster_mek is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by mon44 View Post
Đã từng được cho xuống dưới lăng đấy, nhưng được dặn sống để bụng vs chết mang theo nên không dám nói ... nhưng đảm bảo lăng có xác thật của bác, nhg chỉ 1 số dịp mới đưa lên. Và lăng đấy ko chỉ giữ xác của 1 mình bác...

Một số bạn bảo đưa lên Ba Vì, khu đấy là khu di tích K9 Đá Chông, đã từng lưu giữ xác bác trong thời gian chiến tranh và xây lăng, mình cũng từng chui xuống cái hầm đấy luôn... Cũng đi từ khá lâu nên ko rõ có chuyển bác về đấy ko nữa, nhưng chắc chắn có 1 cái thật và,2 3 cái giả
mie nói thế này càng gây tò mò,cả vụ hầm nữa

Mà sao ko hỏa táng nhỉ ,
Old 22-01-2013, 09:43
Romanius's Avatar
Romanius Romanius is offline
Senior Member

Có người quen làm trong lăng. Thấy bảo là có di thể của Bác thật nhưng không phải hôm nào cũng đưa lên. Bình thường chỉ đưa tượng lên thôi.
Những hôm đưa di thể thật của Bác lên là ngày trọng đại hoặc có đại biểu cấp cao nước ngoài đến thăm.
Old 22-01-2013, 09:44
mklovemu mklovemu is offline
Senior Member

Có ướp xác thật, nhưng cái xác trong lăng để viếng là giả nhé

Xác thật giấu chỗ khác, do sợ mấy thằng ngụy h vẫn hận đời khủng bố ấy mà
Old 22-01-2013, 09:48
Garung_G9 Garung_G9 is offline
Junior Member

Giả đó. Xác thật được chôn rất kỷ 1 nơi nào đó.
Old 22-01-2013, 09:52
Luffy-san Luffy-san is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nhacodieukien View Post
chủ nghĩa tôn thờ cá nhân,chả quan tâm
ko quan tâm thì cút cmm đi
vào đây thả 1 cục làm gì cho thối thế
Old 22-01-2013, 09:52
dmclgt dmclgt is offline
K.I.A

mấy bác phán xác giả đúng là thầy bói xem voi.........

hàng ngày có rất nhiều người lặn lội từ nam ra bắc, trung ra bắc hay ở 1 nơi rất xa về đến hà nội để viếng lăng bác........ kể cả ng nuoc ngoài

vậy ngta đi viếng để thấy thi thể giả hay sao??? thi thê rgiả thì quả là xúc phạm lòng tin yêu của mọi ng voi' bac', ai dám làm không?
nếu là thi thể giả thì còn xứng đáng với một ngôi lăng như vậy, ngôi lăng cũng chỉ để 1 thi thể giả hay sao........

nêu' thi thể giả thì đúng là xúc phạm bác.........
tom' lại là không thể là 1 thi thể giả

hơn nữa cấu trúc lăng co' thể chịu động đất 7 độ rich-te, đc canh phòng và dự phòng đc cac' tình huông' bất trắc: xâm phạm,. lũ lut........ nên chưa đên' lượt cac' thim' và trẻ trâu ở đây lo

khi các bạn hỏi thi thể thật hay giả thì đó là xúc phạm tới bác rồi đó.

ps: các bí mật về quá trình ướp xác đc coi là sống để bụng-chết mang theo nên đừng bao giờ tin những tin đồn, sự kính trọng với bác là rất lớn nên không ai tiêt' lộ đâu

Last edited by dmclgt; 22-01-2013 at 09:55.
Old 22-01-2013, 09:53
chimplay chimplay is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Aurora95 View Post
có còn ruột gan j k các thím? :-|
Moi móc nội tạng ra hết rồi:

Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules