vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Closed Thread

Thread Tools
Old 22-01-2013, 00:59
Jubin_HB Jubin_HB is offline
K.I.A

Re: [Hỏi ngu] Bác Hồ nằm trong Lăng Bác là xác ướp thật hay chỉ là hình nộm thôi?

Quote:
Originally Posted by Mario_Balotelli View Post
Nge bà cô dạy Đảng Cộng Sản bả nói là Bác bị bệnh từ lâu cơ nên trước năm Bác mất khoảng 2 năm thì ngày đó Liên Xô ướp xác của Lenin thành công rồi nên VN mình cử 2 bác sĩ sang bên LX học ướp xác 2 năm trời. Mới đầu thì chỉ học thôi chứ chưa có thử nghiệm sau mới xin dc cái xác ở bên đó thử nghiệm thành công cái mới về nước. Về dc thời gian thì Bác mất. Di chúc là đốt xác chia ra 3 phần cho 3 miền nhưng mà học ướp rồi nên ướp thôi
cô dạy lích sử người Thanh Hóa đúng ko???
Old 22-01-2013, 01:00
Diego Reyes Diego Reyes is offline
Senior Member

Re: [Hỏi ngu] Bác Hồ nằm trong Lăng Bác là xác ướp thật hay chỉ là hình nộm thôi?

Quote:
Originally Posted by Aurora95 View Post
có còn ruột gan j k các thím? :-|
Xác ướp của Bác là do Liên Xô sang giúp đỡ thực hiện, thật ra việc này là trái với di nguyện của Bác Ruột gan đã được lấy hết ra, chỉ còn phần bên ngoài thôi Còn xác ướp các bạn được xem trong lăng là thật hay giả thì thật sự là ko ai chắc chắn được, thằng nắm thông tin này thì hở mồm ra là vỡ mồm ngay
Old 22-01-2013, 01:02
PerfectzSpardaz's Avatar
PerfectzSpardaz PerfectzSpardaz is offline
Member

Thật nhé . Thím search xác ướp của Lenin thì rõ
Old 22-01-2013, 01:06
clone1.1 clone1.1 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by vanbien1986 View Post
Thì như bác vừa đọc ấy, em làm lễ tân KS, hôm có ông khách đến ở lại có anh em làm trong lăng bác, làm bên bảo quản xác ướp của bác luôn, ông ấy cũng băn khoăn hỏi ông kia là thật hay giả và được ông kia kể lại cho, ông này lại về KS kể cho em nghe
thế bạn tin thật ah . nếu là thật thì thằng khách kia phạm tội tiết lộ bí mật quốc gia nhé. thế nên là không thật đâu
Old 22-01-2013, 01:07
Thikmovie's Avatar
Thikmovie Thikmovie is offline
Member

Theo em được biết thì xác ướp của Lê Nin đã bị phân hủy không giữ được nữa
Còn lại thì bác tự đoán
ax5 ax5 is offline
Junior Member

Hi vọng bác mod sẽ không ban cái thread này vì lý do liên quan tới chính trị gì đó. Mong các bác vào cmt cũng không nên tổ lái vấn đề. Em có mỗi cái nick thôi nên sợ bị ban lắm .
BTW, em tìm được mấy cái ảnh bảo quản thi hài của bác Lê nin bên vnzoom. VN ta cũng áp dụng công nghệ của bạn Gấu nên em nghĩ thi hài của bác cũng được bảo quản bằng cách này.

hic, nhìn màu da của bác lenin mà em thấy gai hết cả người các bác ạ
namwest namwest is offline
K.I.A

hỏi câu này khó, thật ra người biết thì cũng chả dám trả lời đâu.

Trà dư tửu hậu nghe các bậc tiền bối kể thì "cái" thật nằm ở chỗ khác.
Old 22-01-2013, 01:09
Quang Dung's Avatar
Quang Dung Quang Dung is offline
Senior Member

mình chưa ra HN thăm lăng Bác bao giờ , nhưng nghe cô giáo kể là xác thật , và ko phải do Việt Nam tự ướp mà còn nguyên được vậy đâu
Old 22-01-2013, 01:10
modlacaidinhgi modlacaidinhgi is offline
K.I.A

cho các thím mở mang tầm óc nè :
Khi bác mất năm 69 các chuyên gia của Liên Xô đã sang và tiến hành làm các thủ tục ướp xác,sau đó thi hài được chuyển sang bên Liên Xô để làm những công đoạn cân thiết như bỏ nội tạng,bỏ não sau đó bơm hóa chất chống phân hủy và làm tươi thi hài. Bảo quản trong nhiệt độ thấp tránh nấm móc và vi sinh vật làm hại thi hài. Lúc đầu thì thi hài khá tươi nguyên như còn sống nhưng qua thời gian thì xác sẽ cứng lại mặc dù luôn được refresh hàng năm. Khi mà lăng bác đóng cửa tạm thời tức là được mang sang Nga để ngâm dung dịch bảo quản lại đó. Càng để lâu thì các cơ thịt càng cứng và không còn giữ được độ đàn hồi nữa nên sẽ trông như tượng và thường có màu vàng. Mình nhìn thực tế nó giống thật là do hóa trang cả đấy(thường sẽ trắng bạch ra) chứ ko hồng hào như Lenin đâu. Cuối cùng là theo kết luận của chuyên gia là thi hài của Bác Hồ sẽ được bảo quan trong vòng trên dưới 200 năm nữa.
Old 22-01-2013, 01:13
tlong0709's Avatar
tlong0709 tlong0709 is offline
Senior Member

T_T em yêu bác hồ
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules