vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Online Events > Liên Minh Huyền Thoại

Thread Tools
Old 07-12-2012, 17:44
ngon1111 ngon1111 is offline
Senior Member

Re: [Hỏi] Cách lên đồ cho Amumu?

Quote:
Originally Posted by Kid_Bandes View Post
[b]

Chả biết team kia thế nào chứ mình chơi sp 5 ván thì cũng 4 ván win
mình thì ko cần 5 sp đâu, chỉ cần bot sona-soraka (đã test) thì bên kia chỉ có nước huy động 3-4 người mới ép về trụ đc nhé :d

mà đã 5sp thì thành troll game rồi, lúc đó tinh thần thi đấu thoải mái, dễ thành thần hơn

team chuẩn meta vs team mìn 5 ap (zyra-kata-xxx-soraka-amumu lên ap-tank), xém win (nhà chính nó còn ~1/5 máu thì bị ace, và thua ngược)
Old 07-12-2012, 17:57
Kid_Bandes's Avatar
Kid_Bandes Kid_Bandes is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Kid_Bandes

Quote:
Originally Posted by KaY2704 View Post
Sv VN thì đánh normal thì nói làm gì Kể cả win 3-400 trở lên thì noob,gà vẫn chiếm hơn 60% Nếu thích thì bạn có thể qua SEA hay NA ấy. Tầm 200 win trở lên thôi thì amumu supp auto-lose luôn nhé
Nói chứ amumu jungle thì vẫn hợp hơn bạn à Item thì lên kiểu tanky supp như Leona hay Alis là ngon
Mình thì đi rừng ở top, lâu lâu ra ngoài thủ trụ, nhưng chủ yếu tank chứ cũng chả rừng nhiều, chắc như bạn nói, không như ở SEA hay NA, qua đó chắc chỉ ăn hành
Quote:
Originally Posted by TuanKiet_HKT View Post
chẳng phải soi, tao click vào sign mày thì biết mày là gì mày là ai thôi, đang phân vân có nên chửi khi cầm amumu sp thì q.định google vấn đề phát, dính ngay cái ổ gamevn mà mày vừa xin tư vấn xong, nản..
Soi vãi nhỉ, mày chắc đi soi hàng số 1 rồi, chỉ giỏi cái cãi càn

Last edited by Kid_Bandes; 07-12-2012 at 17:59.
Old 07-12-2012, 18:13
nate.river1st's Avatar
nate.river1st nate.river1st is offline
Senior Member

Hỏi hoài hỏi mãi vde lên đồ là sao nhỉ.
1. Ad thì lên tăng damage, crit, as, hút máu, xuyên giáp
2. Ap thì lên damage phép, xuyên khág phép, đôi khi có cả giảm cd.
3. Tank thì ưu tiên máu, giáp hay khág phép phụ thuộc vào carry bên kia. Lưu ý k nên cứ chăm chăm vào 2 chỉ số này. Nên mua cả nhữg món có active, passive có lợi cho cả team. Như lá cờ zeke, khiên Randun...
4. Support thì mắt là ưu tiên hàg đầu cái đã. Item toàn bộ đều phải có lợi cả team. Zeke, dây chuyền, vương miện, cồ.
Old 07-12-2012, 21:45
thanh1794 thanh1794 is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to thanh1794 Send a message via Skype™ to thanh1794

Quote:
Originally Posted by Kid_Bandes View Post

Mình thì đi rừng ở top, lâu lâu ra ngoài thủ trụ, nhưng chủ yếu tank chứ cũng chả rừng nhiều, chắc như bạn nói, không như ở SEA hay NA, qua đó chắc chỉ ăn hành

Soi vãi nhỉ, mày chắc đi soi hàng số 1 rồi, chỉ giỏi cái cãi càn
chủ yêu tank chứ chẳng rừng nhiều? Tank với rừng là 2 trường nghĩa khác nhau mất rồi.
Có vẻ như bạn không thể đi rừng đúng cách, thế thì chọn role khác đi.
Nếu đã lên đồ theo các guide rồi mà không thấy hiệu quả thì cần xem lại trình độ của chính mình.
Người ta chỉ search google mà bạn cũng tổ lái sang cả soi hàng. Theo mình bạn nên ăn nói cẩn trọng hơn. Người ta góp ý (dù hơi mang tính châm biếm) cũng chưa cần bạn phải dùng từ đéo để trả. Ít nhất đó cũng là 1 lời khuyên cho bạn "amumu không nên support".
Mình thấy tính chất trong câu nói của bạn Tuan Hkt cũng chỉ dừng lại ở mức rất bình thường, giống như bạn bè giỡn nhau thôi. Người điềm tĩnh sẽ dễ dàng bỏ qua. Còn người chấp nhặt, nóng tính như bạn thì ...
Với lại thím Hkt cũng nên rút kinh nghiệm. Chuyện người ta có vào diễn đàn khác hỏi thì cũng không nên là chủ đề để thím đả kích
em ngồi ngoài, rãnh quá góp ý. Quá lời thì cho em xin lỗi
Old 07-12-2012, 22:21
hpqs1987 hpqs1987 is offline
Junior Member

Amu không đi rừng thì ra lane mà ôm trụ sống sót đến lv6 là được. Còn lên đồ thì cứ lên http://www.mobafire.com/league-of-legends/champions và serch.
Old 07-12-2012, 22:39
nate.river1st's Avatar
nate.river1st nate.river1st is offline
Senior Member

Mình thấy amumu gank dc từ lv 2. Nó là 1 jungle cực ngon. Vậy mà build theo guide r vẫn k chơi đc thì nên theo hướng khác.
Bản thân m đây. Mua Malphite về k b jungle thì đi ra lane đánh chục trận cho hiểu skill. Bg malphite, alistar, amumu m đều đi jungle đc.
Chơi LoL k như mấy game ol rẻ tiền hút máu, động cái j cũng hỏi. Mà đã là kẻ đi hỏi rồi còn tỏ vẻ bề trên. Ng ta tl cho là đã lịch sự lắm r. Bạn nên b điều đấy.
Amumu đi sp ư. 5 trận win 5 ư. Bạn gặp gà th. Đừng vội tự đắc nt.
Old 07-12-2012, 23:37
King_Gank King_Gank is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to King_Gank

Quote:
Originally Posted by thanh1794 View Post
chủ yêu tank chứ chẳng rừng nhiều? Tank với rừng là 2 trường nghĩa khác nhau mất rồi.
Có vẻ như bạn không thể đi rừng đúng cách, thế thì chọn role khác đi.
Nếu đã lên đồ theo các guide rồi mà không thấy hiệu quả thì cần xem lại trình độ của chính mình.
Người ta chỉ search google mà bạn cũng tổ lái sang cả soi hàng. Theo mình bạn nên ăn nói cẩn trọng hơn. Người ta góp ý (dù hơi mang tính châm biếm) cũng chưa cần bạn phải dùng từ đéo để trả. Ít nhất đó cũng là 1 lời khuyên cho bạn "amumu không nên support".
Mình thấy tính chất trong câu nói của bạn Tuan Hkt cũng chỉ dừng lại ở mức rất bình thường, giống như bạn bè giỡn nhau thôi. Người điềm tĩnh sẽ dễ dàng bỏ qua. Còn người chấp nhặt, nóng tính như bạn thì ...
Với lại thím Hkt cũng nên rút kinh nghiệm. Chuyện người ta có vào diễn đàn khác hỏi thì cũng không nên là chủ đề để thím đả kích
em ngồi ngoài, rãnh quá góp ý. Quá lời thì cho em xin lỗi
Kệ nó đi thím, quy định của box này là không được lập thread hỏi riêng lẻ lung tung rồi nên thím không cần xin lỗi ai đâu. Nhân tiện cho tớ hỏi IGN của chủ thớt cái nào
Old 07-12-2012, 23:46
Core-i9 Core-i9 is offline
Junior Member

amumu mình chơi toàn mua mắt + giày đi đầu tiên.mid game lên đc cái giáp máu mà ngon rồi
Old 08-12-2012, 16:35
Aresius Aresius is offline
Senior Member

Dek thích amumu ~.~

Cơ mà lên đồ cho amumu thì chả khác gì Maokai : 2 món cộng tiến, giày, khiên quân đoàn/tim băng -> khiên raduin -> Gậy đầu lâu hoặc món gì đó thêm MR.
Thỉnh thoảng đánh thấy có người lên Giáp Máu Warmog nhưng thấy cái món đó phế phế, chả có tác dụng mấy với mumu.
Lựa chọn khác là giáp lửa Sunfire cũng được.

Nói chung chơi amumu mà lên được cái khiên quân đoàn với tim băng là xong phần lớn trận rồi.
Old 08-12-2012, 16:50
s3xy s3xy is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to s3xy Send a message via Skype™ to s3xy

amumu jungler chứ support sao được :|.

Thread Tools

Posting Rules