vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Đại sảnh > Góp ý

Closed Thread

Thread Tools
Old 25-04-2012, 00:15
DizzyflexrAnShit DizzyflexrAnShit is offline
K.I.A

Re: Đề nghị chấn "trỉnh" lại mods của box Khu thương mại

thằng dizzy shit mất dạy lắm bữa post bài có để nguồn vậy mà cũng ban lý do ko để nguồn chắc mắt có vấn đề
Old 25-04-2012, 00:19
ducanh6988's Avatar
ducanh6988 ducanh6988 is offline
K.I.A

Em thấy cái vụ sử lý mod lebao vì lập topic sai nội quy thì mod đó có nói là sẽ giải quyết bằng cách xóa topic đấy các bác ạ (ở mấy trang trước ấy)

Còn việc KIA nick của bác gì kia, chắc là do rao ké mà ko chịu xóa đi, hoặc sao đó. Hình phạt và luật thì mod mới nghĩ ra (do luật chưa đầy đủ) nên nói chung là ae phải chấp nhận thôi.
Old 25-04-2012, 00:22
lionking's Avatar
lionking lionking is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DizzyflexrAnShit View Post
thằng dizzy shit mất dạy lắm bữa post bài có để nguồn vậy mà cũng ban lý do ko để nguồn chắc mắt có vấn đề
Mod của các box chuyên môn IT của vOz mình còn nể, chứ mod của cái box Khu vui chơi giải trí thì mình không chấp bạn ạ. Nó như cái ruột thừa í mà: bỏ thì thương, vương thì tội.

Không hiểu sao chú Trung lại cho mở cái đó ra, chắc là để cơ cấu cho 1 số người không có trình độ về IT nhưng thích làm mod
Old 25-04-2012, 00:33
Dizzy Dizzy is offline
ディズィー 眠る

Send a message via ICQ to Dizzy Send a message via AIM to Dizzy Send a message via Yahoo to Dizzy Send a message via Skype™ to Dizzy

Mình chỉ muốn nói là,

..người có học và có đạo đức không nói chuyện như bạn (lionking). Diễn đàn cũng không khuyến khích các thành phần thiếu học vào nói chuyện, vì đây là diễn đàn thiên về kỹ thuật.

Khi bạn định nói chuyện phái trái, uốn lưỡi 7 bảy lần trước khi nói. Lý lẽ phải có dẫn chứng. Luận điểm phải có ý kiến hỗ trợ, ko thể nói khơi khơi ra đấy được, chả có tí thuyết phục nào cả.
Giờ VD nói: "thằng X làm ăn như ****, vì tao thấy mặt nó giống ****" - cái này gọi là troll chứ ko phải tranh luận lí lẽ gì cả.

Lúc đầu mình cũng ủng hộ luận điểm của bạn, nhưng càng nói bạn càng troll khỏe. Mình sửa tiêu đề để nhấn mạnh rằng, bạn viết mà ko có nghĩ kỹ trước khi viết.

Nếu bạn tiếp tục nói chuyện ko đàng hoàng, mình nghĩ nên dừng topic này ở đây, thấy cần thì mở topic khác - nói chuyện tử tế, trái phải, tôn trọng lẫn nhau. Viết ít post thôi, nhưng phải chất lượng.
Old 25-04-2012, 00:38
red-devil's Avatar
red-devil red-devil is offline
Member

theo em thì mấy bác mod giải quyết cho nhanh gọn và đưa ra các điều lệ cụ thể, cứ lan man thế này cãi nhau đến bao giờ, voz mà như mr nữa thì chán, thì vô vị quá,,,,,,
Old 25-04-2012, 00:40
lionking's Avatar
lionking lionking is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Dizzy View Post
Mình sửa tiêu đề để nhấn mạnh rằng, bạn viết mà ko có nghĩ kỹ trước khi viết.
Sao biết không có nghĩ kỹ trước khi viết? viết sai chính tả mà lại bị coi là "viết mà không có nghĩ kỹ trước khi viết" à? lỡ người viết văn kém sai chính tả thì sao? nếu muốn nhấn mạnh ý đó sao không post hẳn 1 bài post nói về cái đó mà lại chỉ chỉnh sửa tiêu đề rồi im thin thít và lặn mất tăm? rồi để khi người viết có phản ứng thì mới ra mặt chống chế là "viết mà không có nghĩ kỹ trước khi viết". Tóm lại là sai rồi thì đừng nói nữa, ít ra còn 1 chút danh dự, nhưng sai mà còn chống chế kiểu thế thì đúng là chẳng còn tí danh dự nào nữa cả.

Nếu muốn xây dựng như đã nói thì đã post bài đưa ra ý kiến rồi, hoặc thiện chí hơn nữa thì chỉ cần sửa hộ là xong, chứ ai lại chơi trò ném đá giấu tay.

Quote:
Khi bạn định nói chuyện phái trái, uốn lưỡi 7 bảy lần trước khi nói. Lý lẽ phải có dẫn chứng. Luận điểm phải có ý kiến hỗ trợ, ko thể nói khơi khơi ra đấy được, chả có tí thuyết phục nào cả.
Chú nên đọc lại những gì anh post nhé, ít ra chú 486-33 nói khác hẳn chú đấy (mà theo anh thấy thì hình như chú chưa là gì so với chú 486-33 cả), anh mà ăn nói lung tung, không dấn chứng thì anh đã bị lock cái topic này rồi chứ để chú vào nói chắc. Suy nghĩ trước khi nói nhé.

Thế nhé, từ giờ chú đừng post gì với anh nữa nhé để trả lại nội dung cho topic này nhé.

Last edited by lionking; 25-04-2012 at 00:45.
Old 25-04-2012, 00:46
Dizzy Dizzy is offline
ディズィー 眠る

Send a message via ICQ to Dizzy Send a message via AIM to Dizzy Send a message via Yahoo to Dizzy Send a message via Skype™ to Dizzy

Trước khi mình làm gì quan trọng mình kiểm tra rất kỹ trước khi post, kiểm tra từng từ mình sử dụng trong câu, nó thể hiển thái độ, thiện chí của mình trong công việc với người khác.

Bạn chả có luận điểm gì để tự nhiên lên giọng với người khác ở đây cả, mình xin phép đóng topic. Và bạn có thể lập topic mới với thiện chí tốt hơn khi góp ý.

Lưu ý cuối là, để mod reply thì nên chờ từ 0 đến 36h - ko phải ai cg ngồi trực ở đây cả ngày.

Xin cảm ơn.
Closed Thread

Thread Tools

Posting Rules